หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยโทบิเคยใช้มือประสานอินหรือป่าว  (อ่าน 18107 ครั้ง)

bigkung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ตามนั้นครับ ผมไม่แน่ใจ ว่าเคยเห็นโทบิใช้มือสองข้างประสานอินใช้คาถาอะไรบ้างรึป่าว เห็นฝรั่งมันตั้งข้อสงสัยกันอะครับ  *dead*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: สงสัยโทบิเคยใช้มือประสานอินหรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 17:13:05 »
ตามนั้นครับ ผมไม่แน่ใจ ว่าเคยเห็นโทบิใช้มือสองข้างประสานอินใช้คาถาอะไรบ้างรึป่าว เห็นฝรั่งมันตั้งข้อสงสัยกันอะครับ  *dead*
ใช้ครับ ตอนควบคุมพลังสถิตย์ร่าง ตอนโผล่ชูมือขึ้นจากดิน
http://upic.me/show/31021497

semon7

• *
Re: สงสัยโทบิเคยใช้มือประสานอินหรือป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 18:59:07 »
2มมือ  เคยเห็นใช้ครั้งแรก ตอนไปเจอทีมนารูโตะเพื่อถ่วงเวลา

ใช้   คาถาลับ     นินจาแผ่แผงคอ   5555 น่าจะตอน139 ที่เป็นกาตูน

dragonsoloz4

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • นามข้า○``ลูลูช วี บริททาเนีย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 11:01:34 »
มันก้อใช้ หนิ เหนอยู่่  *haha* *haha* *haha*

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 19:47:25 »
ใช้หนิ คาถามุดดิน ของมันอ่ะ  *rip*

coordinators

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 13:34:25 »
จากที่อ่านๆมา ทุกกระทู้นะ  เราว่า มาดาระ น่าจะเป็นน้องมาดาระ  เพราะถ้าไม่ใช้มือประสาน ก็แสดงว่าเป็น พลังกายที่ เซียน 6 มอบมาให้ ผู้เป็นลูกคนน้อง  เนตรวงแหวนก็ไม่เคยปิด เหมือน คาคาชิ เพราะเอามาจากคนอื่น ถ้าเป็นเนตรตัวเอง ที่เขาว่าเป็นโอบิโตะ ก็ต้องปิดเนตรได้  ผู้พี่ได้เพลงไรนะลืม  ผู้น้องได้พลังกาย เหมือน ครู ไก โคโนฮะ เดาเอา ใครว่าไงบ้างบอกที เอิ๊กๆ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 19:07:53 »
จากที่อ่านๆมา ทุกกระทู้นะ  เราว่า มาดาระ น่าจะเป็นน้องมาดาระ  เพราะถ้าไม่ใช้มือประสาน ก็แสดงว่าเป็น พลังกายที่ เซียน 6 มอบมาให้ ผู้เป็นลูกคนน้อง  เนตรวงแหวนก็ไม่เคยปิด เหมือน คาคาชิ เพราะเอามาจากคนอื่น ถ้าเป็นเนตรตัวเอง ที่เขาว่าเป็นโอบิโตะ ก็ต้องปิดเนตรได้  ผู้พี่ได้เพลงไรนะลืม  ผู้น้องได้พลังกาย เหมือน ครู ไก โคโนฮะ เดาเอา ใครว่าไงบ้างบอกที เอิ๊กๆ
ไม่ใช่น้องมาดาระแน่ ๆ ครับ แหละผมถามหน่อย น้องมาดาระอะรู้อายุกันไหม .. เป็นน้องที่อายุไล่ๆกันนิ แหละมาดาระก็สู้กับรุ่น 1 ตอนนั้นน้องมาดาระคง
จะอายุเยอะพอๆกับมาดาระ แหละตอนที่ โทบิมันสู้กับรุ่นที่ 4 ทำไมตัวมันเท่า ๆ กันเลยอะครับ ถ้าเป็นน้องมาดาระก็คงต้องแก่มาก ๆ
ผมเห็นแต่รูปแต่ง ๆ แหละอีกอย่างต้องเป็นคนที่ ซาสึเกะรู้จักแน่ ๆ เพราะซาสึเกะเห็นหน้าละ ตกใจมาก

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 12 ม.ค. 2012 เวลา 14:21:10 »
ไม่ใช่น้องมาดาระแน่ ๆ ครับ แหละผมถามหน่อย น้องมาดาระอะรู้อายุกันไหม .. เป็นน้องที่อายุไล่ๆกันนิ แหละมาดาระก็สู้กับรุ่น 1 ตอนนั้นน้องมาดาระคง
จะอายุเยอะพอๆกับมาดาระ แหละตอนที่ โทบิมันสู้กับรุ่นที่ 4 ทำไมตัวมันเท่า ๆ กันเลยอะครับ ถ้าเป็นน้องมาดาระก็คงต้องแก่มาก ๆ
ผมเห็นแต่รูปแต่ง ๆ แหละอีกอย่างต้องเป็นคนที่ ซาสึเกะรู้จักแน่ ๆ เพราะซาสึเกะเห็นหน้าละ ตกใจมาก
*dontknow* *dontknow*
อุจิวะ ... คือโทบิ ไม่รู้อะไรกันเล้ยย!!
555555555555555555555555555555+

gravija

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 13 ม.ค. 2012 เวลา 22:20:24 »
2มมือ  เคยเห็นใช้ครั้งแรก ตอนไปเจอทีมนารูโตะเพื่อถ่วงเวลา

ใช้   คาถาลับ     นินจาแผ่แผงคอ   5555 น่าจะตอน139 ที่เป็นกาตูน

*haha*
ใช่ครับเคยเห็น โทบิ ประสานอินตอนใช้ วิชาไม้ตายนินจาแผงคอครับ อันนี้ฟันธง *glad*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 14 ม.ค. 2012 เวลา 11:35:43 »
ผมเห็นมันใช้คาถาอันเชิญ ก็ผสานอิน คาถาดิน ก็ผสานอิน มันผสานอิน ทุกตอนที่มันใช้คาถาแหละครับ

แต่ตอนที่มันใช้วิชาย้ายมิติ มันไม่ได้ประสานอินเลยก็แค่นั้น

อาจจะเป็น ความสามารถของเนตร ของแต่ละคน เพราะ เนตรแต่ละเนตรมี ความสามารถพิเศษแตกต่างกันอยู่แล้ว

samaru

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 15 ม.ค. 2012 เวลา 23:07:55 »
ผมว่านะโทบิ น่าจะเปงพ่อของ สาซึเกะ แน่นอน  ตอนโดนล้างตระกูลอาจะยังไม่ตายอาจจะเปงการจัดฉากขึ้นมาก็ได้

nicky574

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 01:16:55 »
อาจเป็นได้  ถ้าใช้ร่างของเซตซึ  ทำเหมือน  ตอนที่ทำร่างของคิซาเมะตอนแรกๆ พวกสายตรวจจับก็แยกไม่ออก  นิ  เพราะมันสร้างเซตซึมาเยอะเหมือนกัน  อาจจะสร้างตั้งแต่สมัยนั้นก็ได้  เผลอ ๆ  อาจจะสร้างมาแทนคนในตระกูลอูจิฮะทุกคนก็ได้  แล้วเรื่องมันก็จะยาวขึ้นไปอีก  555

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 09:53:59 »
ผมว่านะโทบิ น่าจะเปงพ่อของ สาซึเกะ แน่นอน  ตอนโดนล้างตระกูลอาจะยังไม่ตายอาจจะเปงการจัดฉากขึ้นมาก็ได้

เเล้วเหตุการสู้กัยรุ่น 4 ละ คุณจะว่ายังงัย พ่อซาวึเกะเป็นไปไม่ได้ ฝีมือยังสู้ อิทาจิไม่ได้เลย

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 13:14:45 »
ถ้าโทบิ มันไม่ใช้มือประสานอิน
มันจะเอามือไว้ล้างก้นอย่างเดียวเหรอ
 *haha* *haha* *haha*

Akatsuki_ParkZa

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 22 ม.ค. 2012 เวลา 11:16:24 »
ผมว่าตอนล้างก้นมันก็ไม่ใช้มือ หลอกมั๊ง   ใช้เนตรวงแหวน กับเนตรสังสาระ  ล้าง เอา *haha* *haha*