หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรุ้เกี่ยวกับเดอะมูฟวี่อ่ะคับ  (อ่าน 9828 ครั้ง)

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: อยากรุ้เกี่ยวกับเดอะมูฟวี่อ่ะคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 17:22:53 »
ใครเป็นคนบอก  อยากรู้ด้วยคน

"      สำหรับผมผมว่า   D  คือพวก ตัวละคร สำคัญๆ เด่นๆ  ต่างหาก        "

แล้ว คนที่มีชื่อ D บางคนก็อาจจมี บางคนก็อาจไม่มี ก็เป็นได้

เช่น โรเจอร์ . .ได้ยินเสียง ทุกสรรพสิ่ง . . . พลัง ของ D   ..  ?

ลูฟี่ . .  เข้าใจ จิตใจ สัตว์ได้ แถม ได้ยินด้วยมั้ง ?

เอส . . . ?
กาป .. .  ?
ทีช . . .?
ดราก้อน .. . ?

ส่วนตัวคิดว่า ไม่ใช่  ทุกคนที่จะได้ยิน เสียงทุกสรรพสิ่ง ถึงจะมี D ในชื่อก็เถอะ

อย่างที่หนวดขาวได้พูดไว้  ทีชแกไม่ใช่ สิ่งที่ D เลือก * หรือป่าว ประมาณนี้

( ผม ก็ ถูๆ ไถๆ ไป นั้นแหละ อย่า ว่าอะไรผมเลย  *haha* )

น่าจะเป็นแบบนั้นแหละครับ แต่ลูฟี่ ผมคิดว่า ไม่ใ่ช้พลังเข้าใจจิตใจ สัตว์

แต่น่าจะใกล้เคียงกับโรเจอร์ คือมีพลังที่ได้ยิน แต่ว่า ยังตื่นไม่เต็มที่   
ของลูฟี่เป็นพลังเเบบเดียวกับโรเจอร์เเน่นอนครับตอนเกาะเงือกยังได้ยินเสียงเจ้าทะเลเหมือนโรเจอร์ครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*