หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดไหม ว่าถ้าเกิด คางามิ เป็นลูกของมาดาระ ? ไม่ก็น้องมาดาระ?  (อ่าน 9432 ครั้ง)

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
คนที่รู้เรื่องมาดาระดีที่สุด ถ้าตามหลักสามัญชนทั่วไป ก็ต้องเป็น พ่อ แม่ ลูก พี่น้อง หรือไม่ก็คนร่วมสายเลือดจริงไหมครับ

ซึ่งคนที่เกี่ยวข้องกับมาดาระทางสายเลือด หนังสือระบุเพียงแต่ว่ามีแค่น้องชาย แต่ไม่ได้ระบุว่า มีลูกชายด้วยหรือไม่

ซึ่งลองเปรียบเทียบดูความน่าจะเป็นของคางามิ ที่จะเป็นลูกชายของมาดาระ หรือน้องมาดาระได้หรือเปล่า เปรียบเทียบแบบนี้คือ

ลองนึกถึงวิวัตนาการ ตั้งแต่รุ่นมาดาระ ยันรุ่นลูกดู เรียงลำดับตามนี้

รุ่นแรก  มาดาระ น้องชายมาดาระ โฮคาเงะรุ่นที่1 โฮคาเงะรุ่นที่ 2   

รุ่นสอง โฮคาเงะรุ่น3 ที่ปรึกษาโฮมุระ ดันโซ คางามิ

รุ่นสาม จิไรยะ โอโรจิมารุ ซึนาเดะ

รุ่นสี่ มินาโตะ

รุ่นห้า คาคาชิ ริน โอบิโตะ

รุ่นหก นารูโตะ ซาสึเกะ ซากุระ

paemzaa

• *
ถ้าคางามิ ไม่ไช่ลูกชายมาดาระ หรือ ลุกชายของน้องมาดาระ

ผมว่า คางามิ ก็อาจเป็นแค่เบี้ยตัวนึงที่ถูกเนตรวงแหวนมาดาระสะกดจิต เพื่อป้อนข้อมูล ไห้เกิดความเคียดแค้นโคโนฮะก็ได้

เพราะตามธรรมดา โทบิดูเป็นคนขี้เล่น ซึ่งนิสัยดูแล้ว ยังไงก็ไม่ไช่คางามิเลย

paemzaa

• *

ในรูปคุณคิดว่าไครคุยกะดันโซกันแน่??

มาดาระคุยกะดันโซ?

น้องมาดาระคุยกะดันโซ?

คางามิคุยกะดันโซ?

[G]ooD[E]ndinG

• *
ผมว่านะคับ เป็นไปได้เยอะกว่าใครๆเลยด้วย !!~.. อาจจะไม่มีข้อมูลที่แน่นพอ แต่มีโอกาศเป็นไปได้!!~

ถ้ามาดาระมีลูก แล้ว รุ่น1ล่ะ มีลูกไหม??... ถ้า ลูกรุ่น1 มี ผมว่ามีโอกาศเป็นไปได้เหมือนกันคับ!!~

เพราะว่า รุ่นหนึ่งมีพลังของเซนจู มีเมียเป็น คนตระกูล อุซึมากิอีก ถ้ามีลูก คงมีพลังทั้งสองตระกูล แต่ไม่มีพลังอุจิวะ!!

เลยเห็นเนตรของโทบิ นั้นไม่แปลงสภาพไปเหมือนคนในตระกูล?? (ผมสังเกตุพลังที่โทบิใช้ มีพลังของตระกูลอุสึมากิด้วย ที่ใช้เป็นโซ่ ผนึกสัตว์หางหรือดึงสัตว์หางไว้ก่อนที่จะโดนสัตว์หางตัวนั้นขัดขืน!!)

อันนี้เป็นเหตุผลส่วนตัวนะคับ!! ผิดพลาดประการใด ขอโทษไว้น่ะที่นี้ด้วยคับผม^^"

semon7

• *
มีดิรุ่น1  ถ้าไม่มี  จะมีหลานเป็นซึนาเดะได้ไง

[G]ooD[E]ndinG

• *
มีดิรุ่น1  ถ้าไม่มี  จะมีหลานเป็นซึนาเดะได้ไง

แล้วคุณรู้รึเปล่าล่ะ ว่าลูกรุ่นหนึ่งคือใคร ผมไม่เคยเห็นอ่ะ- - *damage*

semon7

• *

แล้วคุณรู้รึเปล่าล่ะ ว่าลูกรุ่นหนึ่งคือใคร ผมไม่เคยเห็นอ่ะ- - *damage*

ไม่รู้หรอกว่าคือใคร แต่เนื้อเรื่องมันก็บอกมาตั้งแต่ตอนเด็กแล้วว่าเป็นหลาน ผมกะไม่เคยเห็น ถ้าเห็นจะขอเฟสลูกรุ่น1มาให้ - -*

TheStrokes

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมเคยสังเกตุ ขอบตา ของโทบินะ เหมือน ท่านรุ่น1 แล้วก็ อิทาจิ มาก

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตามเรป 2 มันต้อง อุจิวะ คางามิ แน่นอน