หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นเรื่อง "ราชาโจรสลัด"  (อ่าน 9968 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ขอเปิดประเด็นเรื่อง "ราชาโจรสลัด"
« เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 13:20:40 »
จากตอน 653 กับรูปนี้นะครับ *hoho*

ผมก็เลยคิดว่า โลกใหม่นี้ หากใครได้ครองครองทั้งหมด ก็จะกลายเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด *great*

ซึ่งนั่นหมายความว่า ลุฟี่จะต้องปักธงไว้ทุกเกาะบนโลกใหม่ ถึงจะได้เป็นราชาโจรสลัด *glad*

แล้ว ราฟเทล ล่ะ ผมก็คิดว่า มันน่าจะป็นสถานที่ ที่กุมซึ่ง ความลับประวัติศาสตร์ 100 ปี ที่หายไป

ใครมีความเห็นอย่างไรก็ แชร์กันได้เด้เด้อ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ขอเปิดประเด็นเรื่อง "ราชาโจรสลัด"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 14:04:11 »
คำว่าครอบครองทะเลนั้น มันจะหมายถึงพิชิตทะเลนั้นได้หรือป่าว
เพราะลูฟี่เคยบอกก่ะเรลี่ว่าผุ้ที่เปนอิสระที่สุดในทะเลคือเจ้่าแห่งโจรสลัด
อาจจะเปนไปได้ว่าครอบครองอาจหมายถึง
การเดินไปยังเกาะต่างๆจนครบ พิชิตสภาพอากาศที่เลวร้าย

คงไม่ได้หมายถึงการครอบครองแบบต้องปักธงไว้ทุกเกาะหรอกมั้งคับ

ความเหนส่วนตัวล้วนๆ  *hoho*

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
Re: ขอเปิดประเด็นเรื่อง "ราชาโจรสลัด"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 01:14:34 »
ผมคิดว่า เก่งที่สุดในโลกใหม่ เดินทางครบทุกเกาะ
แล้วชนะทุกคนที่โลกใหม่ จนคนในโลกใหม่ยอมรับว่าเก่งที่สุด
และก่อนถึงราฟเทล คงจะมีคนเก่งๆ เช่นรัฐบาลโลกไปแอบสร้างไรรอไว้อยู่
เลยยังไม่มีใครผ่านไปได้ คงจะอย่างนั้น *0* *haha* *haha*

skeptical

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 10:16:03 »
จะว่าไป ยุคของโรเจอร์ มันมีพวกจักพรรดิ์  หรือ 7เทพโจรสลัด อะไรงี้หรือป่าวน้อ
ถ้ามีก็แปลว่าโรเจอร์ก็น่าจะปราบได้หมดแล้วขึ้นเป็นราชา (หรือปล่าว?)

ส่วนราฟเทลนั้น ก่อนที่โรเจอร์จะไปถึงมันมีอะไรอยู่กันแน่ แต่ที่แน่ๆหลังจากนั้น โรเจอร์ประกาศไว้ว้าสมบัติของเขาเก็บไว้ที่ราฟเทล
ไม่แน่ ก่อนหน้าที่โรเจอร์จะไปถึง ราฟเทลอาจโหลงเหลง ไม่มีอะไรเลยก็ได้ - -"

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 17:31:02 »
ในส่วนของ โรเจอร์ เขามีทุกอย่างในครอบครอง ทั้งทรัพย์สมบัติ อำนาจ และพิชิตทะเลที่อันตรายที่สุดได้

ในส่วนของ ลูฟี่ ง่ายๆคนที่มีอิสระบนท้องทะเลทั้งหมด คือ เจ้าแห่งโจรสลัด

แต่ผมก็คิดว่าที่ โรเจอร์ เคยมีก็ต้องตกมาถึงมือ ลูฟี่ อาจจะน้อยกว่าหรือมากกว่า

ความเห็นส่วนตัวครับเสริมได้แย้งได้ และอีกอย่าง โรเจอร์เคยบอกหรือครับว่าเก็บสมบัติไว้ที่ ราฟเทล ถ้าจำไม่ผิดเขาเหมือนจะบอกแค่ว่าในที่แห่งนั้น ซึ่งหลายๆคนก็คงคิดว่าเป็น

ราฟเทล ผมก็คิดอย่างนั้น แฮ่ๆตกหลุม โรเจอร์ เหมือนกัน *dead*

ปล.ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับความเห็นส่วนตัวล้วนๆ  *disappoint*

Dragon

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 21:11:19 »
คงจะต้องเป็นที่ยอมรับของทุกคนในโลกนั้นและครับ
ถึงจะได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด  *number1* *number1* *number1*

AA

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 11:58:35 »
คงเป็นคนทุกทุกคนยอมรับอ่ะนะ เช่นชนะได้ทุกคน หรือมีเพื่อนสหายอยุ่ทุกเกาะเลยทำให้มีอิสระ ไปไหนมาไหนก็ได้ไม่มีใครกล้าจับ กล้าดาว่า มั้ง

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 13:06:56 »
 *love* *love*

Fusejer

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 19:45:54 »
คิดว่าอิสระก็คงแปลตามตัวเลยล่ะมั้งครับ
เพราะตามคาเรกเตอร์ของลูฟี่แล้ว
มันไม่น่าจะมีอะไรซับซ่อนกว่านั้นนะ

คงประมาณชวนกันปาร์ตี้ได้กับทุกเกาะเลย
ถึงจะไม่ใช่เกาะในครอบครองก็ตาม
แบบว่าเคยช่วยคนสำคัญในเกาะไว้
ก็เลยได้เป็นพันธมิตรซะ
เหมือนที่เคยทำมากับหลายๆเกาะ

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 11:53:04 »
ผมว่า จ้าวแห่งโจรสลัด ของลูฟี่ คือการพิชิตทะเลทั่วโลกเท่านั้นเอง
หรือก็คือไปทั่วทุกที่ว่างั้นเหอะ ประมาณพิชิตยอดเขา อะไรประมาณนั้น
เพราะลูฟี่มันบ้าผจญภัยครับ
*haha*

ส่วนเรื่องที่ต้องเก่งที่สุด ผมว่าไม่จำเป็น แต่ก็ต้องเก่งพอตัว
ไม่มีหลักฐานยืนยันว่า โกลด์ โรเจอร์ เก่งที่สุดซะหน่อย
เคยชนะหนวดขาว แต่ผมก็คิดว่าคงแค่ประลองฝีมือตัวต่อตัวเฉยๆ
ไม่งั้นจะมานั่งดื่มเล่าคุยกันได้ไงถ้าเป็นศัตรูกัน เป็นคู่แข่งซะมากกว่า
แนวเดียวกับ ผมแดง กับ ตาเหยี่ยว

แล้วสำหรับลูฟี่ เจ้าตัวไม่เคยคิดที่จะเก่งกว่าคนอื่นเพื่อจะเอาชนะ
แต่เขาอยากเก่งเพื่อปกป้อง พวกพ้องเท่านั้น แล้วก็ไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อนด้วย *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 11:54:52 »
ผมว่า จ้าวแห่งโจรสลัด ของลูฟี่ คือการพิชิตทะเลทั่วโลกเท่านั้นเอง
หรือก็คือไปทั่วทุกที่ว่างั้นเหอะ ประมาณพิชิตยอดเขา อะไรประมาณนั้น
*haha*

ส่วนเรื่องที่ต้องเก่งที่สุด ผมว่าไม่จำเป็น แต่ก็ต้องเก่งพอตัว
ไม่มีหลักฐานยืนยันว่า โกลด์ โรเจอร์ เก่งที่สุดซะหน่อย
เคยชนะหนวดขาว แต่ผมก็คิดว่าคงแค่ประลองฝีมือตัวต่อตัวเฉยๆ
ไม่งั้นจะมานั่งดื่มเล่าคุยกันได้ไงถ้าเป็นศัตรูกัน เป็นคู่แข่งซะมากกว่า
แนวเดียวกับ ผมแดง กับ ตาเหยี่ยว

แล้วสำหรับลูฟี่ เจ้าตัวไม่เคยคิดที่จะเก่งกว่าคนอื่นเพื่อจะเอาชนะ
แต่เขาอยากเก่งเพื่อปกป้อง พวกพ้องเท่านั้น แล้วก็ไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อนด้วย *great*

*number1*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 14:17:31 »
*haha*

เห็นด้วยคัฟ ลูฟี่ไม่ได้อยากเก่งเพราะอยากชนะใคร แต่อยากเก่งเพราะอยากปกป้องพวกพ้อง ชอบตรงนี้แหละ