Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

(ราชันย์วิญญาณ) มิติที่นี้จะมียมทูตหรืออะไรอยู่ไหมอะครับ

หน้า: << < (3/3)

Augustz:

ผมว่าผมงงก่ะเรื่องนี้มั่กมากอ่ะ

HisOkA:

ผมเดาเอาว่า อิจิโกะ อาจจะเป้น ลูกราชันย์ แร้วจะได้ครองอนาจักรอะไรแบบนี้ แต่ว่า อิจิโกะ อาจจะมีพี่น้อง หรือคู่แฝด
ที่ต้องการบัลลังค์  อิชิน (ที่เป็นพ่อ ไม่แน่ใจว่าใช่จิงมั๊ย) เลยพาหนีมาก้ได้นะ
เพราะพลัง อิจิโกะ มันแปลกๆ  ขนาดผ่าน เปลวไฟของดาบ ริวจินจักกะ ของ ยามาโมโตะ เกนริวไซ หัวหน้าใหญ่ ได้
ทั้งที่ไม่เคยมีใครผ่านมันได้   แร้วก็ ฮอลโลอิจิโกะ ตอนสู้กับ อุลคิโอล่า  มันก้คือ ราชา ไดอาโบ เฉพราะ หน้ากาก นะ
ไม่รู้ว่าเพราะ เพื่อนๆ คิดไงกันคัฟ ผิดประการได้ขออภัยด้วยคัฟ อ่านมากๆๆ อาจลืมหรือผิดไป

themangmang1:

ผมว่า ไอหมวกเกี๊ยนั้น มันต้องอยู่เบื้องหลังของหน่วย 0 แถมยังรู้จักแม่ อิจิโกะแหละคอยช่วยอิจิโกะมาตลอด

แหละ หมวกเกี๊ย รู้จัก ชินจิ กับพวกไวเซิร์ดเป็นอย่างดีเลย หมวกเกี๊ย ช่วยพวกชินจิ ตอนที่อยู่ใน ยมทูตตอนโดนไอเซนทดลองฮอลโลว์ หมวกเกี๊ยก็เข้ามาช่วย ชินจิแหละอีกหลายๆคน ไปที่โลกครับ แหละหัวหน้าหน่วย 1 คิดว่า หมวกเกี๊ยเป็นคนทดลองฮอลโลว์จึงโดนไล่ออกแหละก็มาอยู่ที่โลกนี่แหละครับ

Bello_ojaku:

--- อ้างถึง ---ผมเดาเอาว่า อิจิโกะ อาจจะเป้น ลูกราชันย์ แร้วจะได้ครองอนาจักรอะไรแบบนี้ แต่ว่า อิจิโกะ อาจจะมีพี่น้อง หรือคู่แฝด
ที่ต้องการบัลลังค์  อิชิน (ที่เป็นพ่อ ไม่แน่ใจว่าใช่จิงมั๊ย) เลยพาหนีมาก้ได้นะ
เพราะพลัง อิจิโกะ มันแปลกๆ  ขนาดผ่าน เปลวไฟของดาบ ริวจินจักกะ ของ ยามาโมโตะ เกนริวไซ หัวหน้าใหญ่ ได้
ทั้งที่ไม่เคยมีใครผ่านมันได้   แร้วก็ ฮอลโลอิจิโกะ ตอนสู้กับ อุลคิโอล่า  มันก้คือ ราชา ไดอาโบ เฉพราะ หน้ากาก นะ
ไม่รู้ว่าเพราะ เพื่อนๆ คิดไงกันคัฟ ผิดประการได้ขออภัยด้วยคัฟ อ่านมากๆๆ อาจลืมหรือผิดไป

--- End quote ---
ราชา ไดอาโบ ???

--- อ้างถึง ---ผมว่า ไอหมวกเกี๊ยนั้น มันต้องอยู่เบื้องหลังของหน่วย 0 แถมยังรู้จักแม่ อิจิโกะแหละคอยช่วยอิจิโกะมาตลอด

แหละ หมวกเกี๊ย รู้จัก ชินจิ กับพวกไวเซิร์ดเป็นอย่างดีเลย หมวกเกี๊ย ช่วยพวกชินจิ ตอนที่อยู่ใน ยมทูตตอนโดนไอเซนทดลองฮอลโลว์ หมวกเกี๊ยก็เข้ามาช่วย ชินจิแหละอีกหลายๆคน ไปที่โลกครับ แหละหัวหน้าหน่วย 1 คิดว่า หมวกเกี๊ยเป็นคนทดลองฮอลโลว์จึงโดนไล่ออกแหละก็มาอยู่ที่โลกนี่แหละครับ

เจ๊ว่าคนที่น่าสงสัยที่สุดคือ "อุราฮาระ" ก็อย่างว่า เค้าช่วยคนที่มีจุดเชื่อมสัมพันธ์กับเหตุการณ์ในอนาคตหมดเลย
นอกจากนี้ ที่เค้า่บอกว่าไม่รู้เรื่องหยุดฮอลโล่ว์ไม่ใช่ว่าเค้าไม่รู้แต่เพราะรู้ว่า พวกชินจิจะทำยังไงมากกว่า เลยไม่ยุ่งไง
(แล้วด้วยนิสัยของอิจิโกะ เจ้าอุราฮาระก็ต้องรู้ว่า อิจิคงไม่พึ่งถามแน่ๆ)

แนวคิดที่ว่าฮอลโล่ว์อิจิโกะมันแปลกๆ ก็น่าจะไปเชื่อมจุดที่หน่วย 0 มิติราชันย์ก็ได้
แถมยังมีดาบฟันวิญญาณพ่อลูกชื่อคล้ายกันอีก (สุดท้ายไม่รู้ว่าพ่อลูกจิงๆ มั้ย)
อุราฮาระเชื่อมจุดทุกอย่างที่สัมพันธ์กับโฮเงียคุในอนาคตเข้าด้วยกัน ดูเหมือนกันเค้าคาดว่า อิจิโกะจะเกิดมาและถูกจับตามอง
และเจอกับลูเคีย เป็นยมทูต บุกโซลโซไซตี้ ไอเซนเริ่มแผนการเอาโฮเงียคุจากตัวลูเคียที่อุราฮาระซ่อนไว้ (อันนี้แปลก
โอเงียคุเหมือนกับถูกแย่งตลอดเวลา พอตกถึงมืออุราฮาระตอนลูเคียมาปุ๊บก็ซ่อนไว้ในตัวลูเคีย แต่จะเก็บได้นานแค่ไหน เค้า
คงไม่สนใจหรอกมั้ง คงจะไปพัฒนาฝีมืออิจิมากกว่า บางทีนี้อาจจะเป็นจุดประสงค์หลักๆ ของอุราฮาระ รองลงมาก็โฮเงียคุ)

พิมพ์เยอะเว่อร์ อ่านแล้วงงมั้ยนั่น ???

kawee1994:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 19:44:20 ---
--- อ้างจาก: eSh4dows ที่ ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 16:05:15 ---ไม่แน่พ่อของอิจิโกะ อาจจะเป็นยมทูตหน่วยพิเศษ ก็เป็นได้
เพราะตอนที่อิจิโกะสู้กับ ฮิราโกะ ชินจิ เจ้านี้ก็ไม่เห็นจะคุ้นกับพลังของพ่ออิจิโกะเลย สักกะติ๊ด

*number1* เห็นด้วยอย่างแรงคะ

ใช่หรา ดูแขนเสื้อพ่อไอ้โกะดิมันเป็นอดีตหัวหน้าหน่วยของ 13หน่วยพิทักษ์นะ  *hoho*

หน้า: << < (3/3)

Go to full version