หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็น นางเอก เรื่อง วันพีช อ่ะคัฟ  (อ่าน 23493 ครั้ง)

icekungza9

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
Re: ใครเป็น นางเอก เรื่อง วันพีช อ่ะคัฟ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 01:08:56 »
โบอาแฮนค๊อคครับ ฟันธง ถ้าใครดู Anime ด้วยจะเห็นว่าค่อนข้างชัดเจนครับ
แต่ในมังงะลูฟี่พูดว่าจะไม่แต่งงานกับโบอาเด็ดขาด
ผมไม่เข้าใจนะ คุณเป็นอะไรกับ แฮนค็อก เกลียดมากเลยเหรอ เห็นหลายกระทู้ละ
มันไม่ได้บอกว่า ไม่แต่งงานเด็ดขาด มันบอกว่า ฉันไม่อยากแต่งงานตอนนี้ อ่านสปอยอ่ะดิ ถุ้ย ! ^^ ไปซื้อมังงะอ่านซิจ๊ะ แปลถูกกว่าเยอะ

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ใครเป็น นางเอก เรื่อง วันพีช อ่ะคัฟ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 01:14:41 »
น่าจะนามินะคับ เพราะผู้หญิงที่เจอเป็นคนแรกคือนามิ และเป็นคนแรกในกลุ่มที่ลูฟฟี้เจอหน้าและได้สบตาปิ๊งๆ (มั้ง *disappoint* ) ท่าได้ดูภาค อาร่อน จะรู้เองอะ แถมทางญาติผู้ใหญ่ก็ฝากฝังนามิไว้กับไอ้หมวกฟางติงต๋องของเราแล้วซะด้วย *attack*