หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าโอโรจิมารุ ยังไม่ตาย!!!  (อ่าน 23681 ครั้ง)

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าโอโรจิมารุ ยังไม่ตาย!!!
« เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 17:56:48 »
เพราะว่า โอโรจิมารุอยู่ในร่างคาบูโตะอยู่ เพียงแต่ว่าโดนจักระของคาบูโตะข่มไว้อยู่
ก็เหมือนกับซาสึเกะ ที่พออ่อนแรงลงโอโรจิมารุก็โผล่ขึ้นมา ในกรณีนี้อาจเกิดกับคาบูโตะก็ได้ ถ้าคาบูโตะกับอิทาจิสู้กันแล้วอิทาจิชนะ
 *haha* *haha* *haha* *haha*

kawee1994

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ผมว่าโอโรจิมารุ ยังไม่ตาย!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 19:47:43 »
แล้วใครบอกว่า โอโรจิมารุ ตายอ่า มันโดนผนึกไว้ในดาบของ
ไอ้เกะ ไม่ใช่หรอ ส่วนจักระ ของมันในร่างคาบูโตะ มันก็ใช้ไม่ได้
เพราะร่างหลักโดนผนึกอยู่

*haha* *haha*

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ผมว่าโอโรจิมารุ ยังไม่ตาย!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 20:23:19 »
มันแค่กลืนกินร่างของคาบูโตะเฉยๆ
ตัวหลักโดนผนึกอยู่ใน ดาบที่ซูซาโนะโอะ ของอิทาจิ
คาบูโตะมันก็เลยมีพลังเหมือน โอโรจิมารุ คือวิชางูก๊อกก๋อยนั่นเอง *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 21:21:11 »
อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจ แต่คิดว่ายังไม่น่าจะตาย

คงจะอยุ่ในตัวคาบูโตะ อะไรประมานเนี้ย

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 23:28:44 »
โอโร ไม่รอดเเล้ว โดนผนึกไปแล้ว

ส่วนไอ้ คาบูโตะ มนใช้วิชางู เหมือน โอโร ร่างกายก็เลยคล้ายกัน

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 03:03:53 »
 *dontknow*อะไรก็เกิดขึ้นได้ หมดแหละ เรื่องนี้ หลังๆมาเหมือนจะไม่ได้ใช่วิชานินจาสู้กันแล้วแหละ

marakom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 09:14:13 »
โอโรจิมารุ ถูกผนึกไว้ โดย ดาบ โทะซึกะ ของอิทาจิ

ผนึก คือ ตาย หรือ ไม่ตาย???

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 09:33:39 »
โอโรจิมารุ  มันไม่ต้องใช้ร่างตัวเองนะ  ดังนั้น คนที่มันไปฝังอักขระไว้ ก้อมีสิทธิที่มันจะโผล่มาได้หมดแหละ

แล้วจากการวิเคราะห์เก่าๆ  ผมว่าไอ้นี้มันรุ้อะไรหลายๆอย่างด้วย  เกี่ยวกับมาดาระ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 11:01:42 »
ผมว่าไม่ตาย..แต่มันก็ไม่ได้ออกมาแล้วออกมาก็ตายอยู่ดี ฝีมือก็งั้น ๆ เคยสู้กับจิไรยะดู ๆ แล้วสู้จิไรยะไม่ได้ด้วยซ้ำส่วนไอคาถาที่สู้กับรุ่น 3
นั้นก็ไม่ใช่คาถาที่เอาคนตายมาได้จริง ๆ ถ้าได้จริง ๆ รุ่น 1 กับ 2 จะแพ้ รุ่นที่ 3 หรอ ? ตอนที่สู้กันน้ะรุ่นที่ 1 เป็นถึงเซนจูคนสร้างหมู่บ้าน
จริงๆเผลอ ๆ มาดาระที่ออกมาออกมาแค่วิญญาณแหละกายนั้นก็ใช้ ร่างคนอื่นยังไงพลังก็ไม่เท่ากับตัวจริงแน่นอน  *number1*

pocqpacq

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 12:23:27 »
ยังหรอก ที่ผนึกไปก็แค่ส่วนหนึ่งของโอโรจิมารุในตัวซาสึเกะ

ไหนจะผนึกในอังโกะอีกล่ะ ... ไหนจะคาบูโตะอีกล่ะ นับวันเซลล์โอโรยิ่งลุกลาม จะกลายเป็นโอโรเองเข้าทุกวันแล้วนะนั่น เหอๆ  *shock*

Curiouz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 14:38:03 »
ต่อให้มันตื่นขึ้นมา มันจะสู้ใครได้ นารูโตะ ซาสึเกะ เก่งเกินมันไปแล้ว  *haha*

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 22:27:34 »
อันนี้ก้อไม่แน่ใจนะ แต่"จากความคิดผม"

คนเรามีวิญญาณแค่ดวงเดียว แล้วก้อถูกผนึกไว้ในดาบโทซึกะของอิทาจิ

ซึ่งที่มันอยุ่ในซาสึเกะ เพราะ ซาสึเกะ กลืนมันเข้าไปตอนสับเปลี่ยนร่าง

มันคงไม่สามารถไปโผล่กับคนอื่นได้หรอก เปนเพียงจักระของมันเท่านั้น

เซลล์ที่ฝากไว้กับคาบูโตะคง"คล้ายๆ"กับอักขระแบบที่ซาสึเกะเคยมี

แต่จะมีประเด็นอยุ่ว่า....

คาบูโตะเชิญอิทาจิขึ้นมาอาจจะให้อิทาจิปล่อยโอโร ก่อนที่อิทาจิจะได้สติด้วยซ้ำ (ก่อนที่จะใช้เนตรขัดคำสั่งของคาบูโตะ)

แล้วอาจจะเปนไม้ตายของคาบูโตะ หรืออาจให้มาอยุ่ในตัวก้อได้

แต่ยังไง โอโร ก้อสู้ อิทาจิไม่ได้  *dontknow* *dontknow*

tg888

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 23:23:17 »
อยากให้มันกกลับมาครับจะได้เพิ่มความสนุก เพราะถ้ามันกลับมาจริงๆคนเขียนคงไม่ปล่อยให้กระจอกเหมือนเดิมหรอกครับต้องมีคาถาเด็ดๆติดตัวมาด้วยแน่ๆเลย

dtjames1

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 23:41:47 »
ผมว่าไม่ตาย..แต่มันก็ไม่ได้ออกมาแล้วออกมาก็ตายอยู่ดี ฝีมือก็งั้น ๆ เคยสู้กับจิไรยะดู ๆ แล้วสู้จิไรยะไม่ได้ด้วยซ้ำส่วนไอคาถาที่สู้กับรุ่น 3
นั้นก็ไม่ใช่คาถาที่เอาคนตายมาได้จริง ๆ ถ้าได้จริง ๆ รุ่น 1 กับ 2 จะแพ้ รุ่นที่ 3 หรอ ? ตอนที่สู้กันน้ะรุ่นที่ 1 เป็นถึงเซนจูคนสร้างหมู่บ้าน
จริงๆเผลอ ๆ มาดาระที่ออกมาออกมาแค่วิญญาณแหละกายนั้นก็ใช้ ร่างคนอื่นยังไงพลังก็ไม่เท่ากับตัวจริงแน่นอน  *number1*

ผมว่า ที่ มัน สุ้ ไม่ ค่อยได้ เพราะ แขน มันโดน ผนึก ไป อะครับ เข้า ใจว่ามันใช้แขนทั้ง2ข้างไม่ได้อะครับ คนไม่มีวิชา ส่วน จิไรยะ 2 มือ ยัง ใช้ได้ ปกติ อะครับ

volume90

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 10:55:53 »
 โอโรจิมารู มันคือ อัจฉริยะ นะครับ คนที่เก่งทั้งสมองแล้วมีวิชาติดตัวอีก *hoho*