Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลที่ใต้ตาของ ลูฟี่ ไปโดนอะไรมาอ่ะ....!

หน้า: (1/6) > >>

เดามั่วมั่ง:

สงสัยมานานและ ลืมว่าแผลที่ใต้ตาของ ลูฟี่ ไปโดนอะไรมา  หรือว่ามีตั่งแต่เด็กจำไม่ได้อ่ะ ใครรู้บอกที.....

windyzero:

รู้สึกว่า จะโดน มีดจิ้มตอนเด็กๆน่ะครับ -*-

boom_zakurashi:

เล่มแรกเลย..ตอนเด็กๆครับที่ลูฟี่ขอออกเดินทางกับพวกแซงคูส..

เลยเอามีดแทงขอบตาตัวเองเพื่อบ่งบอกว่า..ตนไม่กลัวตายเลย

mini9293:

ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะได้แผลตอนที่โดนบลูแจมซ้อมมั้งครับ

panndora:

ง่าคิดว่าไม่ต้องแปะแล้วนะคะนี่ สงสัยต้องแปะละจะได้กระจ่าง^^
ลูฟี่เป็นแผลเป็นเพราะเอามีดกรีดตัวเองนั่นละคะ รูปประกอบคะ

ด้านบนเป็นตอนที่กรีดตาตัวเอง ทำให้ได้แผลมา ส่วนรูปล่างเป็นตอนที่แซงคูสกำลังจะออกเรือจะเห็นว่าตอนนั้นลูฟี่มีแผล
เป็นดังกล่าวแล้ว ซึ่งช่วงที่แซงคูสมาอยู่ที่หมู่บ้าน ลุฟี่ยังไม่ได้ไปอยู่กับพวกเอสและดาดันคะ ^^

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version