หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Shanks ไม่ได้เป็นราชาโจรสลัดอ่ะครับ  (อ่าน 6556 ครั้ง)

nice_idiot

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อาจจะเป็นคำถามโง่ๆ แต่สมองน้อยๆของผมมันเกิดสงสัยขึ้นมา ในความคิดผม Shanks เป็นคนที่เก่งมากๆ
ยิ่งหลังๆโผล่มาแต่ละทีดูน่าเกรงขามมากๆ แถมตอนสงครามพี่แกก็ออกแนวมาเคลียร์เลยล่ะ ไกล่เกลี่ยทุกคน
ประมาณว่ามายุติสงครามเลยนะผมว่า แถมทุกคนก็ดูจะเกรงใจ เซ็นโงคุก็ไว้ใจ แสดงว่าบารมีเยอะพอควรเลย
แล้วไหนจะเรื่องหมวกฟางที่ได้รับมาจาก Roger อีก ส่วนตัวผมก็คิดว่าหมวกฟางมันดูสำคัญมากเลยนะครับ
แล้ว Roger มอบให้ Shanks ไม่ได้แปลว่า Shanks มีแววจะได้เป็นราชาโจรสลัดหรอกเหรอ
หรือว่าจริงๆจะเป็นก็ทำได้แต่เขาไม่อยากเป็น หรือว่าตอนอยู่กับ Roger ได้เห็น OnePiece แล้ว เลยชิวๆ ^^

แล้วอีกเรื่องที่สงสัย หมวกฟางนี้ Roger เคยใส่ ถ้านับว่า Roger เป็นจุดเริ่มยังไงมันก็น่าจะหลายปีอยู่นะครับ
คิดมั่วๆหมวกฟางนี้อาจจะมีอายุราวๆ 50 ปีขึ้นไปแล้วล่ะ แต่ทำไมสภาพมันดูดีจัง ไม่เก่าเลย แสดงว่าดูแลกันดีมาก ^^

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำไม Shanks ไม่ได้เป็นราชาโจรสลัดอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 07:57:28 »
*glad* แซงคูสไม่คิดเป็นราชาโจรสลัดตั้งแต่แรกแล้วคะแล้วคะ
สังเกตุได้จากคำพูดตอนต้นเรื่องที่ลูฟี่บอกว่า จะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด
แล้วแซงคูสบอกว่า ลูฟี่คิดจะแซงหน้าพวกเขาไปอีก ดูรูปละกันคะ

nice_idiot

• *
Re: ทำไม Shanks ไม่ได้เป็นราชาโจรสลัดอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 17:11:57 »
*glad* แซงคูสไม่คิดเป็นราชาโจรสลัดตั้งแต่แรกแล้วคะแล้วคะ
สังเกตุได้จากคำพูดตอนต้นเรื่องที่ลูฟี่บอกว่า จะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด
แล้วแซงคูสบอกว่า ลูฟี่คิดจะแซงหน้าพวกเขาไปอีก ดูรูปละกันคะ

อ่อ ขอบคุณครับ เข้าใจล่ะ มิน่า อุปนิสัยดูชิวๆ ^^

Spectre-z

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 18:06:28 »
ตามนั้นครับ