Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

จากตอน 330 โรคจิตดีนัก ฮิโซกะ แน่จริงต้องแบบนี้ เอ็งตายแน่!!

หน้า: (1/3) > >>

ลูฟี่น้ำ:

อ่านตอนที่ 330 เหมือนเสพติดการฆ่าโรคจิตมากๆ  *shock*
มันบอกว่า ให้ฆ่าอารุกะ คิรัวร์จะโกรธ และก็ฆ่าคิรัวร์ อิรุมิจะได้โกรธ เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด  *attack*

แต่ผมว่าที่ดีที่สุดต้องอย่างนี้ คิดว่าไงกันครับ

ฆ่าอารุกะ -> คิรัวร์โกรธเพราะฆ่าน้องรัก -> ฆ่าคิรัวร์ -> อิรุมิโกรธ -> ฆ่าอิรุมิ -> ซิลเวอร์ เซโน่ โกรธ เพราะ ฆ่าลูกมันไป 2 คน
                                                              -> กอร์นฟื้นขึ้นมา โกรธมากเพราะฆ่าเพื่อนรัก -> ฆ่ากอร์น -> เลโอลีโอ คุราปิก้า โกรธ เพราะฆ่าเพื่อนรัก
                                                                                                                                   -> จินโกรธ เพราะฆ่าลูกมัน

สุดท้าย ฮิโซกะ เจอ ซิลเวอร์ เซโน่ เลโอลีโอ คุราปิก้า จิน

ดูสิจะเป็นไง อิอิ  *haha*

LM:

ตอนแรก พอตัวระครหลักๆ เช่นพวกแมงมุม พวกฮันเตอร์อาชีพ ออกมาผมคิดว่า ฮิโซกะ ผีมือ อยู่ระดับกลางๆ

แต่ที่ไหนได้ ผีมือมันเข้าขั้นระดับสุดยอดเลย หัวหน้าแมงมุมขจัดเน็นแล้ว สู้กันรึยังก็ไม่รู้ ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะสู้กันแล้ว เพราะ เนื้อเรื่องประมาณว่า ถ้าฮิโซกะช่วย

รางวัลคือการดวลกัน แล้ว ฮิโซกะตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ... ชนะคุโรโร่เหรอ?? ถ้าชนะ มันจะเก่งไปมั้ย

คุโรโร่  พ่อ กับ ปู่ คิรัว ลุม ยังทำอะไรไม่ค่อยมากนักถึงจะยังไม่เอาจริงกันทั้งคู่ก็เถอะ

แต่ก็ถือว่า ถ้าต่างคนต่างเอาจริง 1-1 คงชนะ คุโรโร่ ไม่ได้ ถ้างั้น ปู่ กับพ่อ คิรัว คง ผีมือไม่ต่างจากฮิโซกะเลย ละมั้ง อาจจะสูสี แล้วยิ่งตอนนี้มันโชว์เทพฆ่าแหลก

ฆ่าฮันเตอร์อาชีพ ไปเป็น100คนแล้ว ตอนล่าสุดยังฆ่าผู้ลงสมัครชิง ประธาน ฮันเตอร์ไปอีก 1 อั๊ยย๊ะ..สงสัยอยู่อย่างเดียวเก่งเทพ ขนาดนี้ ตอนสอบฮันเตอร์

มันได้แผลมาได้ไง ตอนล่า เลขหมายประจำตัว เพราะดูแล้ว ถึงคนอื่นใช้เน็นเป็นแต่ก็งูๆปลาๆ หรือมันแกล้งทำ

panndora:

แล้วทำไมคุโรโร่ต้องเทพเวอร์ด้วยละคะเนี่ย อาจจะฝีมือด้อยกว่าฮิโซกะก็ได้คะ *disappoint*

LM:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 08:14:47 ---แล้วทำไมคุโรโร่ต้องเทพเวอร์ด้วยละคะเนี่ย อาจจะฝีมือด้อยกว่าฮิโซกะก็ได้คะ *disappoint*

--- End quote ---

ความหมายผมคือ ตอนแรกๆก็รู้นะว่ามันเก่ง แต่ไม่คิดว่า ฮิโซกะ มันจะเก่งขนาดนี้

เลยเอาไปเปรียบเทียบกับคนอื่น แล้วก็สงสัย ว่ามันเก่งขนาดนี้ ตอนสอบฮันเตอร์ พลาดบาดเจ็บไปได้ยังไง ก็แค่นั้นแหละครับ *great*

เพราะตอนนั้น มันใช้เน็นเป็นแล้ว คนอื่นยังไม่เป็นกันเลย ถึงเป็นก็ รู้งูๆปลาๆ อ่า *glad*

panndora:

อิอิ แก้ให้ละกันคะ ฮิโซกะไม่ได้บาดเจ็บตอนล่าป้ายคะ
แต่ไปบาดเจ็บตอนอยู่ในหอคอยที่เป็นเรือนจำคะ
ได้แผลจากเพลงมีดบิน 4 อันคะ โดนเข้าที่ไหล่ทีนึง
โดนไปครั้งเดียวแล้วก็จัดการคู่ต่อสู้ได้เลย เก่งเนาะ
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version