หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กัปตันคิด เป็นใครครับช่วยบอกที  (อ่าน 15908 ครั้ง)

doon142

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
กัปตันคิด เป็นใครครับช่วยบอกที
« เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 22:52:30 »
กัปตันคิดเป็นใครคนไหนอ่ะ ผมจำไม่ได้ ช่วยเอาข้อมูลและตอนสุดท้ายที่ได้พบมาให้ดูหน่อย  ขอรูปด้วยก็ดีนะครับ  คือว่าผมจำไม่ไ้ด้อ่ะ ลืม   มันนึกไม่ออก ช่วยบอกทีนะ ขอบคุณครับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: กัปตันคิด เป็นใครครับช่วยบอกที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 01:06:25 »
Eustass Kid มีบทตั้งแต่เล่ม 51 ตอนที่พวกลูฟี่ไปถึงหมู่เกาะซาบอนดี้น่ะ เป็นรุกกี้ที่มีค่าหัวมากที่สุด พลังยังไม่เปิดเผยชัดเจนแต่น่าจะประมาณว่าควบคุมโลหะได้คับ  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

ืneowalker

• *
Re: กัปตันคิด เป็นใครครับช่วยบอกที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 01:12:37 »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 02:47:13 »
เป็นอดีตทหารเรือ แล้วได้กลายมาเป็นโจรสลัด เป็นหนึ่งใน supernova ความน่ากลัวจัดอยู่ในระดับต้นๆเลยก็ว่าได้ครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 03:15:49 »
เป็นอดีตทหารเรือ แล้วได้กลายมาเป็นโจรสลัด เป็นหนึ่งใน supernova ความน่ากลัวจัดอยู่ในระดับต้นๆเลยก็ว่าได้ครับ

นั่นมัน X Drake อ๊ะเปล่าครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 07:54:18 »
ป๋าวินพลาดได้ไงเนี่ย *hoho*

urtrasofi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 10:08:46 »
เป็นรุกกี้คนหนึ่งที่มีค่าหัวเกิน100ล้าน ชื่อเต็ม คิดส์ ยูสทัส ผลปีศาจน่าจะผลโลหะ หรือไม่ก็แม่เหล็ก เคยเจอกับลูฟี่ที่เกาะซาบอนดี้

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 10:58:01 »
ผิดเหรอเนี่ย ทำงานเหนื่อย สมองเพี้ยนไปหมดแล้ว -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 12:24:47 »
กัปตัน คิด ควบคุมโลหะได้ โอ้พระเจ้า ลูกชาย แม๊กนีโต จาก x-men แน่ๆๆ

pocqpacq

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 12:33:03 »
แต่ถ้าตามในการ์ตูนแล้ว ก็ยังไม่มีการ์เปิดเผยชัดเจนมากเกี่ยวกับ "กัปตัน คิด" นะครับ ทั้งพลังของผลปีศาจด้วย

แต่ผมแอบรู้สึกแหม่งๆอยู่ว่า มีตอนหนึ่งที่ "กัปตัน คิด" สู้กับหุ่นยนต์คุมะตัวหนึ่งที่เกาะชาบอนดี้ ถ้าเขามีพลังขนาดนั้น หุ่นยนต์หรือเครื่องจักร ก็ไม่น่าเป็นปันหาเลยกับเขานะ (แต่ดูท่าทาง กัปตันคิด จะสู้จนหอบเชียว ถูกยิงบีมใส่ด้วย)
หรือว่า หุ่นคุมะตัวนั้น มันไม่ได้ทำจากโลหะกันแน่เนี่ย - -

skeptical

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 16:44:21 »
แอบเห็นในบอร์ดนี้ละ ที่เป็นคลิปแล้วมันมีตอนนึงที่ แฟลงกี้ สู้กับ คิด อะ
น่าจะมีความหมายอะไรบ้างละ

doon142

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 19:57:39 »
แล้วรุกกี้คืออะไรอ่า

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 21:47:15 »
แล้วรุกกี้คืออะไรอ่า
Rookie แปลว่ามือใหม่หรือหน้าใหม่คะ
ในวันพีซมีความหมายประมาณว่าโจรสลัดที่เพิ่งมีชื่อเสียงไม่นานแต่มีค่าหัวเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว
เช่นลูฟี่ไงคะใช้เวลาแค่ไม่นานค่าหัวพุ่งมาแตะที่ 300 ล้าน แต่แบบบากี้เป็นมาตั้งนมนานค่าหัวมีนิดเดียว

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 11:45:22 »
คิด คือ rookie หรือ supernova ที่มีค่าหัวเกิน 100 ล้าน ทั้งหมด 11 คน ที่มาอยู่บนเกาะชาบอนดี้ โดย คิด มีค่าหัวมากที่สุด ในบรรดาดเหล่า Supernova คือ 315 ล้าน เบรี ปรากฎตัวครั้งแรกที่เกาะ ชาบอนดี้ แล้ว เป็นหนึ่งในบุคคลในงานประมูลค้าทาส และได้ร่วมกับลูฟี่และลอว์ ในการต่อสู้กับเหล่าบรรดาทหารเรือ โดยที่ คิดนั้น สามารถดูดอาวุธของพวกทหารเรือได้ (โดยส่วนตัวคิดว่า เป็นผลแม่เหล็กครับ^^) หลังจากต่อสู้ร่วมกับพวกลูฟี่เสร็จ ก็ได้ทำการแยกกันหนี โดยที่ คิด หนีแล้วไปเจอ กับ px แล้วได้ทำการต่อสู้กันโดยที่ มีลอว์มาร่วมสู้กับ px ด้วย

คิดเกิดวันที่ 10 มกราคม โดยเกิดที่ทะเล เซาท์บลูครับ