หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอโรจิมารุกะดันโชตายแล้วจริงเหรอ...ผมว่าแปลกๆนะ  (อ่าน 17361 ครั้ง)

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: โอโรจิมารุกะดันโชตายแล้วจริงเหรอ...ผมว่าแปลกๆนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 13:48:42 »
ดันโซตายแล้ว ก่อนตายใช้คาถาผนึกอะไรสักอย่าง เพื่อผนึกตาของชิซุยไปด้วย
โอโรจิมารู โดนผนึกไว้ด้วยดาบโทสึกะของอิทาจิ

รวมความว่า2คนนี้เรียกด้วยสัมพะเวสีไม่ได้ เพราะโดนผนึกไปแล้ว
แต่คนเขียนก็เหมือนจะยังไม่ให้โอโรจิมารูตายง่ายๆด้วยการส่งคาบูโตะมาเป็นตัวแทน

semon7

• *
Re: โอโรจิมารุกะดันโชตายแล้วจริงเหรอ...ผมว่าแปลกๆนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 18:45:13 »
ดันโซตายแล้ว ก่อนตายใช้คาถาผนึกอะไรสักอย่าง เพื่อผนึกตาของชิซุยไปด้วย
โอโรจิมารู โดนผนึกไว้ด้วยดาบโทสึกะของอิทาจิ

รวมความว่า2คนนี้เรียกด้วยสัมพะเวสีไม่ได้ เพราะโดนผนึกไปแล้ว
แต่คนเขียนก็เหมือนจะยังไม่ให้โอโรจิมารูตายง่ายๆด้วยการส่งคาบูโตะมาเป็นตัวแทน

เท่าที่ผมเข้าใจ  ดันโช มันไม่ได้ผนึกตาของชิซุยนะครับ  แต่ตอนตาย  มันจะผนึกซาซึเกะ กับ โทบิ เข้าไปไว้ในตัวมันเฉยๆ แต่หนีไปได้ก่อน   หรือผมอ่านข้ามอะไรไปเน้อ 

p@pangja

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 13:51:44 »

เท่าที่ผมเข้าใจ  ดันโช มันไม่ได้ผนึกตาของชิซุยนะครับ  แต่ตอนตาย  มันจะผนึกซาซึเกะ กับ โทบิ เข้าไปไว้ในตัวมันเฉยๆ แต่หนีไปได้ก่อน   หรือผมอ่านข้ามอะไรไปเน้อ
อ้อ คับขอโทษที เล่ารวบรัดไปหน่อย
ดันโซก่อนตาย ต้องการผนึกซาสึเกะกะโทบิไปด้วยจริงๆ(จะให้ตายไปด้วยกันนั่นแหล่ะ) แต่2คนหนีได้
ก็เลยทำให้เนตรของชิซุยโดนผนึกไปด้วย(มีภาพโทบิบ่นดันโซ ว่าทำงี้กับเนตรชิซุยได้ไง -*-)

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 17:11:53 »
 *great* *great* *great*  ไม่น่ารอดนะคับ