Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ใครเก่งที่สุด ใน 4จักรพรรดิ์ อ่ะคัฟ

หน้า: << < (4/6) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: mooosub7770 ที่ อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 07:09:15 ---มันอาจจะทำไว้ตอนที่แชงยังไม่เก่งก้ได้ครับ  รึอาจจะเล่นทีเผลอ แต่ว่าคุณลองดูตอนนี้ดิ  แชงมันเคยหวั่นหนวดดำบ้างป่าว มีแต่หนวดดำอ่ะที่ทำหน้าเจือนเหมือนว่ากลัวแชงจะมาเอาคืน  ถ้าแชงไม่เก่งจริงคงไม่กล้าขึ้นเรือหนวดขาวคนเดียวไปประดาบกันหรอก  และอย่าลืมว่าแชงคูสเป้นตัวละครที่ อ.โอดะ แต่งให้มีนิสัยเหมือนอาจารย์แก ไม่รู้เพราะเหตุใด

--- End quote ---

หนวดดำทำไว้ตอนที่แชงค์ยังไม่เก่งอันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ที่รู้คือ ไม่ใช่ทีเผลอแน่นอน เพราะแชงค์เค้าบอกไว้เองว่าเค้าไม่ได้ประมาทครับ^^

--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 23:34:41 ---ไคโด อาจจะโหดก็ได้นะคะ ออกหลังสุดเลยอ่ะ?? *้ัdoubt*

--- End quote ---

ผมว่าสำหรับเรื่องนี้ ออกทีหลังไม่ค่อยเกี่ยวว่าต้องเก่งกว่าออกพวกแรกๆครับ ขนาดตาเหยี่ยวออกมาคนแรก ผมว่ามันยังเก่งที่สุดใน 7 เทพเลย (แต่อีกใจอยากให้โดฟลามิงโก้เหมือนกัน^^)

อีกกรณีคือ โมเลียครับ ผมว่ามันห่วยกว่าลุจจิอีก มีความรุสึกว่าบอสของภาคโมเลีย เป็นออสอ่ะไม่มีความรู้สึกว่าเป็นโมเลียเลย

อีกคนคือโฮดี้อ่ะ ไม่เห็นว่ามันจะเก่งเลย 555

แต่ก็อย่างว่าอ่ะนะ ไคโดอาจจะเก่งสุดก็ได้ยังไงๆมันก็เก่งแน่นอน เป็นถึง 4 จักรพรรดิ์อ่ะนะ^^

windyzero:

ไคโดนี่รู้สึกจะเงียบๆ บิ๊กมัม เรากำลังจะได้เห็นฟอร์มการเล่นเอ๊ย เห็นฝีมือ

ส่วนตัวผม ไว้ได้เห็นฟอร์มที่เหลือ แล้วจะมาออกความคิดเห็นแล้วกันครับ ฮ่าๆ

HunterX_nai:

ถ้เอาความจริงก็คงไม่มีใครตอบได้ เพราะหนวดขาวตายไปแล้ว แต่ถ้าให้เดาจากที่ได้ดูมา(คหสต) ก็เห็นแค่หนวดดำกับแชงคูส ซึ่งเคยสู้กันมาแล้ว ผมว่าหนวดดำน่าจะเก่งกว่านิดๆ ถ้าคะแนนเต็ม 10   ให้หนวดดำ 10   แซงคูสก็คง  9.5 อะ

kamin.nas:

วัดจาก กัปตัน หรือ ลูกเรือครับ

โดยส่วนตัวคิดว่า ถ้าจะกัปตัน เชียร์ แชงคูล ครับ

ส่วนถ้าวัดจาก ลูกเรือ ผม เกรงว่า ไม่ว่า จะ บิ๊กมัม ไคโด หรือ หนวดดำ ( รายนี้โหดสุดเพราะได้พลังของหนวดขาวไม่พอยังได้พันธมิตรระดับประกาฬเลยที่เดียวตามนี้ )

Monkey-D-Semz:

ผมคิดว่าน่าจะเปน shanks นะครับ  *dontknow*
เพราะว่า shanks ยังไม่เหนจุดอ่อนเลยถึงจะมีี แค่แขนเดียวแต่ก้ไม่น่ามีปันหาเพราะเค้าชั้ยดาบเดียว (มั้ง) แล้วก้ชั้ย ฮาคิราชันได้อีก  *shock*
แต่ หนวด ดำ ชั้ยเปนแค่ผลไม้ปีศาจ ฮาคิก้ยังไม่ได้ (มั้ง) แล้วก้ ยังมีุจุดอ่อนอย่างอื่นเช่น หินไคโรว กับ น้ำ  *hoho*
แล้ว เมื่อก่อนระหว่างที่หนวดขาวกำลังไปช่วย เอส Shanks ก้กำลังสู้กับ ไคโด อยู่ แล้วก้ ชนะ   *number1*
ส่วน ชาล็อต หลินๆ ก้กำลังจะโดน ลูฟี่ยำ ในไม่ช้าาาาาา *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

PS. ลูฟี่ เก๋ามากกกกอ่ะ ตอน 651 เท่สาดดดดด!  *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great*

หน้า: << < (4/6) > >>

Go to full version