หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: God anel  (อ่าน 45249 ครั้ง)

urtrasofi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: God anel
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 17:26:03 »
God สมชื่อจริงๆครับเขาคนนี้ -*-

แต่จะให้สู้ทีซ ผมว่ากินขาดครับ เพราะสายฟ้าของอีมีเนม เอ้ย เอเนลมาจากบนฟ้าครับ ไม่ได้ออกมาจากตัวเหมือนคนอื่น กินขาดเห็นๆครับ รักษาระยะผ่า เอลโทรล ทีซ กินดินแน่นอนครับ เพราะทีซเก่งเพราะผลปีศาจครับ ตัวจริงๆอ่อนแอมาก
ส่วนเรื่อง ฮาคิ หรือ มันโทรา ยังไงซะตอนนี้เขาก็ไม่ได้อยู่ในกะลาแล้ว เรื่องแบบนี้มันฝึกกันได้ครับ เผลอๆ รัฐบาลอาจจะไปเจอตัวแล้วเอามาเป็น 7เทพโจรสลัดก็ได้ครับ หรือ อาจจะมีค่าหัวที่สูงเทียบเท่า 7เทพโจรสลัดก็ได้ครับ  *dontknow*

ส่วนตัวเป็นสาวกกัปตันบากี้ ครับติดตามเขาคนนี้ไม่ผิดหวังจริงๆ  *love* *attack*

ปล.ไม่รู้ว่าจะอัดฮาคิ เข้าไปในพลังของผลปีศาจได้หรือเปล่านะครับ แต่ในวัตถุให้ยกตัวอย่างก็ ลูกธนูของทหารหญิงที่อเมซอนลิลลี่ครับ
แต่การยิงธนูก็ยังถือว่าเป็นวัตถุที่สัมพัสได้และถือว่าเป็นกายภาพครับ  *number1*
ผมว่าทีชไม่ได้อ่อนแอนะครับ สังเกตจากที่ ต่อยท้องเอสทีเดียวเอสกระอักเลือดเลย ไม่ได้เป็นเพราะผลปีศาจช่วยด้วย หมัดล้วนๆ
และตอบเจ้าของกระทู้นะครับผมว่าไงๆเอเนลูก็สู้4จักรพรรดิไม่ได้หรอก เช่นแชงคูสป้องกันโจมตีจากสายฟ้าโดยเอาดาบมากันๆไรทำนองเนี้ย หรือ ก็ใส่ฮาคิเกราะ สายฟ้าก็ทำไรไม่ได้มั้ง

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 19:16:56 »
ตอนนี้ดูการ์ตูนย้อยหลังอยุ่ หน้าตากวนโอ๊ยมาก

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 19:45:21 »
God สมชื่อจริงๆครับเขาคนนี้ -*-

แต่จะให้สู้ทีซ ผมว่ากินขาดครับ เพราะสายฟ้าของอีมีเนม เอ้ย เอเนลมาจากบนฟ้าครับ ไม่ได้ออกมาจากตัวเหมือนคนอื่น กินขาดเห็นๆครับ รักษาระยะผ่า เอลโทรล ทีซ กินดินแน่นอนครับ เพราะทีซเก่งเพราะผลปีศาจครับ ตัวจริงๆอ่อนแอมาก
ส่วนเรื่อง ฮาคิ หรือ มันโทรา ยังไงซะตอนนี้เขาก็ไม่ได้อยู่ในกะลาแล้ว เรื่องแบบนี้มันฝึกกันได้ครับ เผลอๆ รัฐบาลอาจจะไปเจอตัวแล้วเอามาเป็น 7เทพโจรสลัดก็ได้ครับ หรือ อาจจะมีค่าหัวที่สูงเทียบเท่า 7เทพโจรสลัดก็ได้ครับ  *dontknow*

ส่วนตัวเป็นสาวกกัปตันบากี้ ครับติดตามเขาคนนี้ไม่ผิดหวังจริงๆ  *love* *attack*

ปล.ไม่รู้ว่าจะอัดฮาคิ เข้าไปในพลังของผลปีศาจได้หรือเปล่านะครับ แต่ในวัตถุให้ยกตัวอย่างก็ ลูกธนูของทหารหญิงที่อเมซอนลิลลี่ครับ
แต่การยิงธนูก็ยังถือว่าเป็นวัตถุที่สัมพัสได้และถือว่าเป็นกายภาพครับ  *number1*

ในบรรดาตัวร้ายทั้งหมดผมชอบ ทีซ ที่สุดมาพูดกันว่า ตัวจริงมันอ่อนแอมากก็มีเคืองซิครับ  *disappoint*

ตอนยังไม่ได้กินผลปิศาจก็เคยฝากรอยแผลไว้กับ แชงค์มาแล้ว เป็นคนตระกูล D และยังมีความลับซ่อนอีกมากมายเผลอๆ อาจมีฮาคิราชันต์ก็ได้
อย่าดูถูกกันเยี่ยงนี้เลย  *glad*
มันก็ไม่แน่หรอกครับ หนวดดำอาจทำไว้ตั้งแต่ตอนที่โรเจอร์เพิ่งตายหรือตายได้ไม่นานก็ได้ แชงอาจจะเอ๊าะๆอยุ่ อะไรประมานนี้ แล้วที่จะแก้แค้นก็คงคิดว่า ตอนนี้ตัวเองแข็งแกร่งแล้ว แก้แค้นได้แน่ เพราะท่าทีของแชงพออยู่ต่อหน้าหนวดดำ ดูไม่หวาดหวั่นเลยแม้แต่น้อยแล้วดูถ้าหนวดดำจะหวั่นๆอยู่ด้วย(รึผมอาจคิดไปเอง) และผมคิดว่าแชงเป็นคนที่เก่งนะ  เท่มากเลยตอนที่ฟาดดาบกะหนวดขาวแบบไม่เกรงกลัวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 23:20:02 โดย mooosub7770 »

ToNZigzag

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 20:06:57 »
เอเนลู มีพลังจากผล โกโรโกโร ทำให้มีสายฟ้าอานุภาพสูง ฝีมือก็โหด ฮาคิแห่งการสังเกตก็เซียน
แต่ว่า ลองมาคิดดูนะครับ เอเนลูถึงมันจะเก่งก็จริง ต่อให้มีฮาคิเกราะก็เถอะ เจอหนวดขาวใช้หมัดแผ่นดินไหว ใส่ซักป๊าปนี่..
เอเนลูกระอักแน่ๆครับ (ถ้าหนวดขาวยังหนุ่มๆและฮาคิยังใช้ได้เซียนอยู่)ก็หมัดเดียวจอดเลย-*- แต่ถ้าลงมาเอเนลูก็พอเป็นใหญ่ได้นะครับ.. เป็น7เทพโจรสลัดก็พอได้
ส่วนทีช สมัยก่อนก็เก่งพอตัวเลยนะครับผมว่า จากตอนเกาะเงือกล่าสุดที่มีการย้อนไปหาหนวดขาว  หนวดดำใช้อาวุธเป็นกรงเล็บที่มือขวา(คล้ายๆเล็บWolverine) และน่าจะใช้อาวุธนั้นสร้างแผลให้ผมแดง 
ผมว่าทีชเหมาะกับการเป็นตัวร้ายของวันพีซมากเลยนะครับ ทั้งความอึดแบบเหนือมนุษย์ โดนหนวดขาวอัดปางตาย แต่ดันรอด.. (อาจจะเพราะหนวดขาวแก่แล้ว ฮาคิ+พละกำลังเลยน้อยลงหน่อย)หรือโดนไฟของเอสเผาแบบจะๆ ทั้งๆที่ผล ยามิยามิ ทำให้ผู้ใช้ได้รับความเสียหายเป็น2เท่าด้วยซ้ำ ทำให้พอรู้ได้ว่าหนวดดำนั้นมีพละกำลังที่''แข็งแกร่งมาก'' และดันมีพลังจากผลปีศาจอีก 2 ผล (น่าจะมีมากกว่านี้ด้วยนะ จากตอนเกาะเงือกที่จินเบเล่าว่า มันล่าความสามารถ)  แถมยังพกปืนอีก<ถ้าใช้ฮาคิเป็นน่าจะโหดพอตัว> 
แต่ผมคิดเหมือนหลายๆคนที่ว่า ผมแดงยังเก่งกว่าทีชแน่นอน ถึงจะไม่ได้โชว์ทักษะอย่างจริงๆจังๆก็เถอะ (อ.โอดะเมื่อไรจะให้ผมแดงโชว์การฟันดาบซะที)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 20:08:45 โดย ToNZigzag »

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 20:35:47 »
 *้ั์cold*
จิตวิญญานแห่งสายลม ช่วยคนอื่นโดยไม่หวังผลตอบแทน *้ั์swallow*

Than

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 20:57:15 »

มันก็ไม่แน่หรอกครับ หนวดดำอาจทำไว้ตั้งแต่ตอนที่โรเจอร์เพิ่งตายหรือตายได้ไม่นานก็ได้ อาจะเด็กอยุ่ อะไรประมานนี้ แล้วที่จะแก้แค้นก็คงคิดว่า ตอนนี้ตัวเองแข็งแกร่งแล้ว แก้แค้นได้แน่ เพราะท่าทีของแชงพออยู่ต่อหน้าหนวดดำ ดูไม่หวาดหวั่นเลยแม้แต่น้อยแล้วดูถ้าหนวดดำจะหวั่นๆอยู่ด้วย(รึผมอาจคิดไปเอง) และผมคิดว่าแชงเป็นคนที่เก่งนะ  เท่มากเลยตอนที่ฟาดดาบกะหนวดขาวแบบไม่เกรงกลัวเลย

เผลอๆ  ผมแดงเจอกับหนวดดำก่อนลูฟี่  ผมว่าได้มีการดราม่าขึ้นอ่ะ  แชงค์อาจจะแพ้ตามบท  แล้วให้ลูฟี่สานต่อ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 21:00:21 »
ตอบในฐานะแฟนคลับเอเนลูเลยคะคอมเมนท์นี้ ^^
เห็นหลายๆท่านบอกอย่างโง้นอย่างงี้ ตีวงให้เอเนลูดูไม่เก่งลงมากันจนได้ ให้เทียบพลังผลปีศาจคนโน้นคนนี้
จริงๆเอเนลูโหดคะ แพ้ลูฟี่เพราะสกิลพระเอกเท่านั้นเอง พอเอเนลูแพ้มาแล้วทุกคนเลยดรอปกันไปเองว่าไม่เก่ง
เอาละคะจะแจงให้ข้อเดียวจบประเด็นไปเลยว่าทำไมเอเนลูถึงโหดกว่าคนอื่นๆมากมายนัก

"ในการต่อสู้เอเนลูไม่จำเป็นต้องโผล่หน้าไปให้คู่ต่อสู้เห็นหรอกคะ นอนกินแอปเปิ้ลอยู่ที่ไหนก็ได้ไกลๆคู่ต่อสู้
แล้วก็ใช้เอลโทลอัดเข้าไปสิคะ รัศมีการทำงานของเค็นบุนฯฮาคิของเอเนลูนั้นใหญ่มากๆ คลอบคลุมอาณาจักรได้
ทั้งอาณาจักร เคยสังเกตุกันรึป่าวคะเวลาใช้เอลโทล เอเนลูไม่ได้อยู่แถวนั้นแท้ๆทำไมเล็งได้ตรงหัวเป้าหมายทุกครั้ง
นั่นก็เพราะเค็นบุนโชคุฮาคินี่แหละคะ เลยทำให้พลาดเป้ายาก บวกกับความเร็วในการเคลื่อนที่ขนาดนี้ ขอถามทุกท่านคะ
ว่าถ้าเอาจริงๆ ให้เทพโคตรๆมีฮาคิแรงเวอร์ๆ แต่ถ้าหาตัวเอเนลูไม่เจอ ไล่จับก็ไม่ทัน จะไปทำอะไรเอเนลูได้คะ ^^??"

แต่ก็ไม่ได้จะบอกว่าเอเนลูจะเก่งเวอร์สุดๆเก่งที่สุดในเรื่องมันต้องมีคนที่มีความสามารถพอที่จะจัดการคะ แต่สำหรับหนวดดำ
ถ้าเจอเอเนลูเราว่าไม่รอดแน่ๆ ปากหนวดดำบอกว่าผู้ใช้ผลปีศาจพึ่งพลังผลปีศาจมากเกินไป ^^ แล้วตัวหนวดดำเองละคะ
พึ่งผลปีศาจไม่พอ ต้องใช้ถึง 2 ผลกันเลยทีเดียว ^^ ถ้าให้เอเนลูสู้กับแซงคูสโอเคอันนี้เรายอมรับว่าเอเนลูน่าจะสู้ไม่ได้ ^^

*้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea*

ToNZigzag

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 22:37:18 »
ตอบในฐานะแฟนคลับเอเนลูเลยคะคอมเมนท์นี้ ^^
เห็นหลายๆท่านบอกอย่างโง้นอย่างงี้ ตีวงให้เอเนลูดูไม่เก่งลงมากันจนได้ ให้เทียบพลังผลปีศาจคนโน้นคนนี้
จริงๆเอเนลูโหดคะ แพ้ลูฟี่เพราะสกิลพระเอกเท่านั้นเอง พอเอเนลูแพ้มาแล้วทุกคนเลยดรอปกันไปเองว่าไม่เก่ง
เอาละคะจะแจงให้ข้อเดียวจบประเด็นไปเลยว่าทำไมเอเนลูถึงโหดกว่าคนอื่นๆมากมายนัก

"ในการต่อสู้เอเนลูไม่จำเป็นต้องโผล่หน้าไปให้คู่ต่อสู้เห็นหรอกคะ นอนกินแอปเปิ้ลอยู่ที่ไหนก็ได้ไกลๆคู่ต่อสู้
แล้วก็ใช้เอลโทลอัดเข้าไปสิคะ รัศมีการทำงานของเค็นบุนฯฮาคิของเอเนลูนั้นใหญ่มากๆ คลอบคลุมอาณาจักรได้
ทั้งอาณาจักร เคยสังเกตุกันรึป่าวคะเวลาใช้เอลโทล เอเนลูไม่ได้อยู่แถวนั้นแท้ๆทำไมเล็งได้ตรงหัวเป้าหมายทุกครั้ง
นั่นก็เพราะเค็นบุนโชคุฮาคินี่แหละคะ เลยทำให้พลาดเป้ายาก บวกกับความเร็วในการเคลื่อนที่ขนาดนี้ ขอถามทุกท่านคะ
ว่าถ้าเอาจริงๆ ให้เทพโคตรๆมีฮาคิแรงเวอร์ๆ แต่ถ้าหาตัวเอเนลูไม่เจอ ไล่จับก็ไม่ทัน จะไปทำอะไรเอเนลูได้คะ ^^??"

แต่ก็ไม่ได้จะบอกว่าเอเนลูจะเก่งเวอร์สุดๆเก่งที่สุดในเรื่องมันต้องมีคนที่มีความสามารถพอที่จะจัดการคะ แต่สำหรับหนวดดำ
ถ้าเจอเอเนลูเราว่าไม่รอดแน่ๆ ปากหนวดดำบอกว่าผู้ใช้ผลปีศาจพึ่งพลังผลปีศาจมากเกินไป ^^ แล้วตัวหนวดดำเองละคะ
พึ่งผลปีศาจไม่พอ ต้องใช้ถึง 2 ผลกันเลยทีเดียว ^^ ถ้าให้เอเนลูสู้กับแซงคูสโอเคอันนี้เรายอมรับว่าเอเนลูน่าจะสู้ไม่ได้ ^^

*้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea*

จริงๆผมก็ชอบเอเนลูนะครับ เก่งดี ไม่เหมือนใคร เวลาเล่นเกมนี่เล่นตัวนี้บ่อยมากเลย โหดดี 55+
หนวดดำมันก็ไม่มีอะไรนะครับ แต่มันเก่งเพราะไปขโมยพลังที่ชาวบ้านควรมีควรได้มาเป็นของตัวเอง -.-
ถ้าสู้กันแบบต่างคนต่างไม่มีพลัง ถึงหนวดดำอัดหนักแต่อัดเอเนลูไม่โดน หนวดดำก็จอดไปเลย นั่นคือหนวดดำมันเก่งขึ้นเยอะได้เพราะพลังจากผลปีศาจแค่นั้นเองครับ  *haha*  แต่ถึงหนวดดำมันจะฟลุคได้เป็น1ใน4จักรพรรดิแล้ว ก็อดก็เป็นใหญ่เหมือนกัน ครองอาณาจักรหุ่นยนต์อยู่บนดวงจันทร์ <น่าจะมีพล็อตแบบกลับมาถล่มกองทัพเรือ 5555+>

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 13:44:54 »

ชอบเอเนลนะ  มันเท่อ่ะ  แล้วมีตราอุจิวะด้วย  ตามตำนานญี่ปุ่นคุ่ปรับต้องเปน ลม อ่ะ ไรจิน ฟูจิน  แต่มันจะมีมั้ยนะเหนว่ามีคนกินผลลมแล้ว

แต่ถ้าสู้กับทีชเนี่ยะ แพ้ทีชตามบทอ่ะ  สกิลตัวโกง เหตุผลเดียว 555+
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 14:19:19 »
จริงๆผมก็ชอบเอเนลูนะครับ เก่งดี ไม่เหมือนใคร เวลาเล่นเกมนี่เล่นตัวนี้บ่อยมากเลย โหดดี 55+
หนวดดำมันก็ไม่มีอะไรนะครับ แต่มันเก่งเพราะไปขโมยพลังที่ชาวบ้านควรมีควรได้มาเป็นของตัวเอง -.-
ถ้าสู้กันแบบต่างคนต่างไม่มีพลัง ถึงหนวดดำอัดหนักแต่อัดเอเนลูไม่โดน หนวดดำก็จอดไปเลย นั่นคือหนวดดำมันเก่งขึ้นเยอะได้เพราะพลังจากผลปีศาจแค่นั้นเองครับ  *haha*  แต่ถึงหนวดดำมันจะฟลุคได้เป็น1ใน4จักรพรรดิแล้ว ก็อดก็เป็นใหญ่เหมือนกัน ครองอาณาจักรหุ่นยนต์อยู่บนดวงจันทร์ <น่าจะมีพล็อตแบบกลับมาถล่มกองทัพเรือ 5555+>

ถ้าสู้กันแบบต่างคนต่างไม่มีพลัง แล้วทำไม หนวดดำจะอัดเอเนลูไม่โดนล่ะครับ ก็ในเมื่อเอเนลูไม่มีพลังของสายฟ้าก็จะไม่เร็วแล้วนี่ครับ ??? หรือผมเข้าใจผิดหว่า

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 14:40:59 »
ถึง ไม่มีพลังทั้งคู่ เอเนลจะค่อนข้างได้เปรียบกว่าครับ มีฮาคิ ในการอ่านการเคลื่อนไหวได้ ทำให้หลบได้ครับ

แต่พลังกายน้อย แถมไม่มีท่าไม้ตายแบบพลังโจทตีทางกายภาพดุ้นๆ  ถ้าสู้ระยะยาว เสร็จหนวดดำได้เลยล่ะ เอิ๊กๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ToNZigzag

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 16:59:49 »

ถ้าสู้กันแบบต่างคนต่างไม่มีพลัง แล้วทำไม หนวดดำจะอัดเอเนลูไม่โดนล่ะครับ ก็ในเมื่อเอเนลูไม่มีพลังของสายฟ้าก็จะไม่เร็วแล้วนี่ครับ ??? หรือผมเข้าใจผิดหว่า

-.- ตามคุณ windy zero  *number1* เลยครับ เพราะเอเนลูมีฮาคิแห่งการสังเกตระดับสูงเลยครับ ทำให้อัดกันจริงๆ หนวดดำอัดไม่โดน เพราะเอเนลูดักทางหมัดได้  *number1*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 17:24:19 »
อ่อ ถ้าหมายถึงโจมตีไม่โดนเพราะฮาคิ ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ^^

rorobinbin

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 19:43:29 »
ถ้าดาบของแชงคูส เป็นหินไคโร ยังไงก็ชนะ เอเนลู กับ ทีชอยู่แล้ว