Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น

หน้า: (1/16) > >>

xray24:

*haha*  หลังจากติดตามนารุโตะมานาน กี่ปีแล้วจำไม่ได้ และก้อเหนหลายๆๆโพสว่าโทบิคือใครตอนนี้ก้อใกล้ได้คำตอบแล้ว
และจากตอนล่าสุด567 ก้อจะสรุปนะครับว่าใครเปน โทบิ   คือลูกของท่านรุ่นที่ 1 เพราะ ... *attack*
     1.โทบิไม่ใช่คนตระกูล อุจิวะ แน่นอน เพราะถ้าเปนคนในตระอุจิวะ สามารถควบคุมเนตรได้ดั่งใจ แต่โทบิ เหมือนกับ คาคาชิ ไม่สามารถทำให้ตากับสู่โหมดปกติได้ งั้นก้อตัดคนใยตระกูลออกได้เลย
      2.จากตอนล่าสุด ที่โทบิใช้โซ่สีขาวมีหนามซึ่งมันเปนจักระของคนตระกูลอุซึมากิ (แม่นารุโตะ +เมียรุ่น 1) ที่สามารถควบคุมสัตว์หารได้ กลับไปดูตอนนารุโตะควบคุม เก้าหาง โดยใช้จักระของแม่  *attack* *attack* *attack*

banksoi5:

คนที่ชื่อโทบิ ความจริงแล้วไม่ใช่คนตระกูลอุจิวะ แต่เป็นคนของตระกูลเซ็นจุ
ที่ชื่อว่า โทริบิเซ็น เซ็นจุ ซึ่งเป็นลูกบุญธรรมของท่านรุ่นที่1 ซึ่งในหนังสือตอนนี้ยังมีไม่ถึงอ่ะครับ เดี๋ยวมันจะมีการย้อนเข้าไปอีกทีว่าที่มาของคนนนี้เป็นยังไง
โทริบิเซ็น เป็นนินจาที่มีความสามารถในการเปลี่ยนร่างให้แทรกแซงเข้าไปในสะสารต่างๆได้ ก้อย่างที่โทบิทำอ่ะครับ ส่วนเนตรวงแหวนที่ได้มานั้น
ได้มาจากการต่อสู้กับอุจิวะ ... ตอนที่สงครามโลกนินจาครั้งที่3เกิดขึ้น ซึ่งอุจิวะ ... เป็นเพื่อนของพ่ออิทาจิอ่ะครับ แต่ที่ได้สู้กันก็เพราะว่าอยากได้เนตรวงแหวนมา
แต่พอได้มาก็กลับควบคุมเนตรของ ... ไม่ได้ ก็เลยได้กลายเป็นคนที่ถูกครอบงำด้วยอำนาจของเนตรวงแหวนก็เลยได้ก็สงครามขึ้นเพื่อทำแผนเนตรจันทราอ่ะครับ
555555555555555555555555555555555+

bigkung:

Uzumaki Tobi   *glad*

xray24:

ประมารนั้น แต่ ุจวะ ...มีจริงๆๆหรอ  5555 *hoho* *dead* *haha*

klaobrmeiei:

ชื่อแมร่งเจ็บว่ะ ถ้ามีจิงๆ

อุจิวะ ...

มันเปนคนของตระกูลอุสึมากิ จิงๆเหรออ ต้องลองติดตามไปอีกนิด (รอเฉลยเลย 555*)

หน้า: (1/16) > >>

Go to full version