หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น  (อ่าน 77265 ครั้ง)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 20:07:20 »
ผมจะให้ทุกคนกันคิดง่ายๆอย่างนี้ครับ
แต่ละครั้งที่ โทบิ บาตเจ็บส่วนใหญ่จะเป็นด้านขวาใช่ไม่ครับ (ด้านขวาตลอดเลยแหละ)
โทบิโตะ โดนหินทับข้างขวา ใช่ไม่ ด้านขวาน้าจะถูกสร้างขื้นมาใหม่ บาตเจ็บสามาตตัดออกแล้วสร้างใหม่ได้ครับ
เพราะเป็นข้างที่ขาดหายไปตามในเรี่อง ใช่ไม่ ไม่ว่าตอนโดนเทวีสุริยาของอิทาจิที่ทำไว้ช่วยเกะ สู้กลับโคนันจนแขนขาด สู้กลับรุ่นสี่จนแขนขาด แล้วตอนจับลูกน้องดันโชอีก
ทั้งหมดที่ทิ้งไปแล้วสร้างใหม่คือด้านขวาทั้งนั้น อันนี้ว่าจะเอามาอ้างอิงตั้งนานแล้ว เขียนอะไรไปก็โดนหมด เลยฮ่า

ที่จริงผมว่าน้องมาดาระนั้นและคือเป็นไปไม่ได้มากที่สุดที่จะเป็นโทบิอะไรหลายๆอย่าก็ไม่บ่งบอกเลย
ไม่งั้นมาดาระคงมีใบ้มาบางและ อันนี้แท้บไม่มีเลย และ อีกคนคือรุ่นที่1 อันนี้ยิ่งแล้วใหญ่ หาทางคิดให้
เป็นโทบิไม่มีเลย ไม่งั้นเจตจำนนแห่งไฟนี้คงไม่ต้องมีก็ได้มั้งถ้ารุ่น1 เป็นโทบิ
คนที่จะเป็นโทบิต้อง เป็นอุจิวะรุ่นประมารช่วงรุ่นที่สี่ลงมาแน่นอน
1 โอบิโตะ ผมให้ 95%
2 อุจิวะ ชิชุย 4%
3 พ่อของอิทาจิ หลือ เกะนั้นและ 1%
ผมว่าโทบิน้าจะมีนิสัยแบบอิทาจิก็ได้ ใครจะไปรู้ ถ้าเป็นพ่อเกะก็คนละเรี่องเลยทำเพื่อแก้แค้น(เหตุผลผมเคยเขียนไปแล้วถ้าใครเคยอ่านน๊ะ)

มุมมองส่วนตัวล้วนๆ
 *great* *great* *great* *number1* *glad* *disappoint* *shock*

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 21:11:57 »
ผมจะให้ทุกคนกันคิดง่ายๆอย่างนี้ครับ
แต่ละครั้งที่ โทบิ บาตเจ็บส่วนใหญ่จะเป็นด้านขวาใช่ไม่ครับ (ด้านขวาตลอดเลยแหละ)
โทบิโตะ โดนหินทับข้างขวา ใช่ไม่ ด้านขวาน้าจะถูกสร้างขื้นมาใหม่ บาตเจ็บสามาตตัดออกแล้วสร้างใหม่ได้ครับ
เพราะเป็นข้างที่ขาดหายไปตามในเรี่อง ใช่ไม่ ไม่ว่าตอนโดนเทวีสุริยาของอิทาจิที่ทำไว้ช่วยเกะ สู้กลับโคนันจนแขนขาด สู้กลับรุ่นสี่จนแขนขาด แล้วตอนจับลูกน้องดันโชอีก
ทั้งหมดที่ทิ้งไปแล้วสร้างใหม่คือด้านขวาทั้งนั้น อันนี้ว่าจะเอามาอ้างอิงตั้งนานแล้ว เขียนอะไรไปก็โดนหมด เลยฮ่า

ที่จริงผมว่าน้องมาดาระนั้นและคือเป็นไปไม่ได้มากที่สุดที่จะเป็นโทบิอะไรหลายๆอย่าก็ไม่บ่งบอกเลย
ไม่งั้นมาดาระคงมีใบ้มาบางและ อันนี้แท้บไม่มีเลย และ อีกคนคือรุ่นที่1 อันนี้ยิ่งแล้วใหญ่ หาทางคิดให้
เป็นโทบิไม่มีเลย ไม่งั้นเจตจำนนแห่งไฟนี้คงไม่ต้องมีก็ได้มั้งถ้ารุ่น1 เป็นโทบิ
คนที่จะเป็นโทบิต้อง เป็นอุจิวะรุ่นประมารช่วงรุ่นที่สี่ลงมาแน่นอน
3 พ่อของอิทาจิ หลือ เกะนั้นและ 1%
ผมว่าโทบิน้าจะมีนิสัยแบบอิทาจิก็ได้ ใครจะไปรู้ ถ้าเป็นพ่อเกะก็คนละเรี่องเลยทำเพื่อแก้แค้น(เหตุผลผมเคยเขียนไปแล้วถ้าใครเคยอ่านน๊ะ)

*great* *great* *great* *number1* *glad* *disappoint* *shock*

โทบิ แน่นอนไม่ใช่ ตระกูลอุจิวะ ...

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 01:07:22 »

ไม่ใช่ด้านขวาตลอดนิ ด้านซ้ายก็ขาดตอนสู้รุ่น 4 โดนกระสุนวงจักร

Susanoo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 01:55:58 »
เออยังไงมันก็ไม่ไช่อุจิวะ ยุไห้แต่อุจิวะแตกคอกัน

ถ้ามันอุจิวะจริงมันก็ไช้ ซาซูโน่ได้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 12:14:25 โดย Susanoo »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 05:53:13 »
ที่โทบิไม่ใช้ อางจันร์ทรา เทวีสุริยา ชาชูโนะ อาจกลัว เนตข้างขวามันบอดหรือเปล่า เพราะมันไม่น้ามีเนตนิรันดร
หรืออาจเป็นเพราะเหตุผลอื่นเชน ต้องมีตาตัวเองสองข้าง เพราะการใช้ ชาชุโนะได้ ต้องใช้เทวีสุยากับอางจันร์ทราได้ถึงเปิดพลังใหม่อย่างชาชุโนะได้
เพราะค้ายๆเคยเห็นอิทาจิอธิบายอยู่ว่า การใช้เทวีสุริยาต้องเข้าใจถึงความเจ็บปวดจนน้ำตาออกมาเป็นสายเลีอด แล้วมองตรงจุดที่คิดว่าแค้นก็จะเกิดไฟ
ที่ไม่มีวันดับอย่างเทวีสุริยา ส่วนอางจันร์ทาต้องใช้ตาทั้งสองข้างสร้างภาพลวงตาขึ้นมานั้นเป็นวิชาลวงตาขั้นสูงสุดของเนตวงแหวน(ไม่รวมความสามาต
พิเศษของดวงตาชิชุย) และเมื่อนำสองอย่างมาใช้พร้อมกันก็จะเกิดพลังใหม่อย่างชาชุโนะ

ผมคิดว่าตาข้างหนืงอยู่กับคาคาชิ เลยไม่สามาตใช้วิชาอย่างนี้ได้ (เทวีสุริยาน้าจะใช้ได้ไม่งั้นคงคับไฟที่โดนตอนเจอเทวีสุริยาที่อิทาจิทำไว้)
แล้วอย่าถามนะว่าทำไมไม่ไปเอาตาจากคาคาชิ ผมมันคงคิดและแค่วิชาข้ามมิติก็เทพพออยู่แล้ว รวมกับวิชาที่ทำตัวเองเป็นสสารก็ผ่านการโจมตีได้แล้ว
หรือไม่ก็ถ้าเอามาใช้เดียวตาจะบอดเพราะไม่มีเนตนิรันดร ที่เขียนมานิก็คิดว่าคือ โอบิโตะทั้งนั้นและ ha ha ha ........

ความคิดตัวเองเป็นใหญ่ล้วนๆเด้อ ขัดแย้งได้แต่อย่าใส่อาลม หรือ มีคำที่ก็ให้เกิดการกะแนะกะเนกัน
เดียวมันจะบานปราย

มุมส่วนตัวล้วนๆครับ
 *love* *love* *love* *love* *love*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 06:32:18 »
รออ่านวันนี้ดูครับ เผื่อจะมีอะไรที่พอเอามาเป็นข้อมูลได้บ้าง

*hoho*

Susanoo

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 12:18:47 »
รออ่านอยู่เหมือนกัน มันจะตัดไปฉากอื่นรึป่าวหว่า

มี3ฉากละ อิทาจิ 5ไรคาแงะ1โฮคาแงะ โตะกับโทบิ

ถ้าไม่ตัดไปฉากอื่นก้อดีจะได้ดูอิทาจิโชว์พาว  *attack* *haha* *haha* *haha*

bigjoo

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 12:59:25 »
ผมไม่ค่อยได้อ่านกะทู้เท่าไหร่ แต่ที่อ่านผ่านๆมาของทุกคน ความคิดผมน้ะผมว่าพ่อเกะมากกว่า เหตุผลคนอื่นพูดไปหมดและ แต่มีอีกเหตุผลคือทำไมอิทาจิจึงไม่อยากไห้เกะเห็นหน้าโทบิ และตระกูลอุจิว้ะคิดก่อกบฎ ผมว่ามันก็น่าคิดน้ะไงก็ลองไปคิดกันดูอีกรอบอิๆ อ่อแล้วก็ท้าไม่ใช่พ่อเกะทำไมมันรวบรวมดวงตาได้เย้อะขนาดนั้นครับ ท้าไม่ใช่คนในตระกูล ไงๆกะอย่าว่าผมน้ะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 14:11:30 »
ถ้าพูดถึงว่าเป็นคนรุ้จัก ถ้ามันคุยกันอยุ่ตั้งนานขนาดนั้นมันจะจำเสียงพ่อมันไม่ได้หรอคับ

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 14:46:11 »
ผมสงสัยนะที่โทบิมอบเนตรของอิทาจิให้ซาซึเกะง่ายๆและมันเคยพูดถึงนารุโตะว่าใช่เป็นตัวกระตุ้นซาซึเกะมาตลอดแถมมีเนตรเก็บไว้เพียบสงสัยจังเลยว่าจะเป็นพ่อเกะเองป่าว

Augustz

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 15:03:50 »
ผมสงสัยนะที่โทบิมอบเนตรของอิทาจิให้ซาซึเกะง่ายๆและมันเคยพูดถึงนารุโตะว่าใช่เป็นตัวกระตุ้นซาซึเกะมาตลอดแถมมีเนตรเก็บไว้เพียบสงสัยจังเลยว่าจะเป็นพ่อเกะเองป่าว
ตอนที่อิทาจิฆ่าตระกูลตัวเอง ก้เห็นศพพ่อมันนอนอยุ่ไม่ใช่หรอคับ
แล้วถ้าตอนนั้นพ่อมันแกล้งตาย คนที่มาดูศพต้องสงสัยแน่ ว่าศพหายไปไหน  ต้องกลายเป็นเรื่องใหญ่แล้วมั้ง

ผมไม่ค่อยได้อ่านกะทู้เท่าไหร่ แต่ที่อ่านผ่านๆมาของทุกคน ความคิดผมน้ะผมว่าพ่อเกะมากกว่า เหตุผลคนอื่นพูดไปหมดและ แต่มีอีกเหตุผลคือทำไมอิทาจิจึงไม่อยากไห้เกะเห็นหน้าโทบิ และตระกูลอุจิว้ะคิดก่อกบฎ ผมว่ามันก็น่าคิดน้ะไงก็ลองไปคิดกันดูอีกรอบอิๆ อ่อแล้วก็ท้าไม่ใช่พ่อเกะทำไมมันรวบรวมดวงตาได้เย้อะขนาดนั้นครับ ท้าไม่ใช่คนในตระกูล ไงๆกะอย่าว่าผมน้ะ
อย่างดันโซก้หาเนตรมาใส่ที่แขนตัวเองได้ โดยไม่ต้องเปนคนในตระกูลอุจิวะด้วยนะ
และถ้าพ่อเกะเป็นโทบิ ตอนมันคุยกันเรื่องของอิทาจิ มันจะจำเสียงพ่อตัวเองไม่ได้เลยหรอ

เรื่องไม่อยากให้เห็นหน้า  มันไม่อยากให้เจอกันน่ะคับ เพราะเดี่ยวโทบิมันจะเล่าเรื่องความจิงของอิทาจิให้ฟัง
พลังของอิทาจิ ที่จิ้มไปที่หัวเกะก่อนตาย(น่าจะเป็นพลังเนตรนะแล้วเอาตาอิทาจิมาใส่ทีหลัง เพื่อไม่ให้ตาบอด)
อิทาจิมันตั้งไว้ว่า ถ้าเหนเนตรวงแหวนของโทบิเมื่อไหร่ ให้เทวีสุริยาทำงานทันที

น่าจะประมานนี้นะ ถ้าจำไม่ผิด  ถ้าจำผิดก้ขอโทดด้วย

Susanoo

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 15:19:01 »
พ่อของเกะหรอ ไม่มีความเป็นไปได้เลยแม้แต่%เดียว

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 16:28:05 »
คนที่แค้นโคโนฮะ และ ปั้นน้ำเป็นว่าตัวเองคือมาดาระ หรือพวกบร้าอำนาจ มีสิทธ์เป็นไปได้ หรือคน ที่โดนลูกหลง ตอน รุ่น1กับมาดาระ สู้กัน เพราะคนนี้ อยู่ตั้งแต่ เก้าหางผนึกไนตัว นารูโตะ สิบกว่าปีที่แล้ว ได้ปะทะกับ มินาโตะ งืมๆๆ

เป็นไปได้ปะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 16:34:30 »
คนที่แค้นโคโนฮะ และ ปั้นน้ำเป็นว่าตัวเองคือมาดาระ หรือพวกบร้าอำนาจ มีสิทธ์เป็นไปได้ หรือคน ที่โดนลูกหลง ตอน รุ่น1กับมาดาระ สู้กัน เพราะคนนี้ อยู่ตั้งแต่ เก้าหางผนึกไนตัว นารูโตะ สิบกว่าปีที่แล้ว ได้ปะทะกับ มินาโตะ งืมๆๆ

เป็นไปได้ปะ
ก้พอเปนไปได้ล่ะมั้ง แต่เรื่องคนที่โดนลูกหลงไม่น่าจะมีนะ เพราะ2คนนี้ไปสุ้กันที่หุบผาสิ้นสุดมั้ง
แล้ว พวกที่บ้าอำนาจที่ว่าก้พอเปนไปได้นะ อย่างดันโซยังมีเซลล์ของรุ่นที่1กับเนตรวงแหวนเลย

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 16:37:58 »
อาจมี คนคอยสังเกตการต่อสู้ อยุ่ก้ได้ ที่หน้า ฮุบผา ไม่งั้น จะรู้หรอ ว่าสองคนนี้สู้กัน คนไนโคโนฮะ ถึงปั้นรูปปั้นมาไง
ตามความคิดเราเลย เมื่อรุ่นที่ 1 สู้กับมาดาระ รุ่นที่ 2 ก็ ยังไม่ตายนะ แล้วพวกเค้าไปไหนกัน หรือกำลัง + กับเก้าหาง ที่มาดาระ เรียกมา