Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น

หน้า: << < (9/16) > >>

GHOST:

--- อ้างจาก: Susanoo ที่ อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:35:22 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 14:50:40 ---อย่าหาว่าผมบ้านะ เเต่ผมว่าโฮคาเงะรุ่นที่ 1 หรือเซ็นจุ ฮาชิรามะ นี่เเหละคือ โทบิ

สังเกตว่าอาจารย์เริ่มอธิบายถึงความสามารถของรุ่น 1 ทีละนิดๆ เเล้ว เพื่อที่ตอนท้ายจะได้เฉลยอย่างราบรื่น (คนที่ตายไปเเล้ว เอามาพูดถึงมันต้องมีความหมายเเน่ๆ)

เเละที่อิทาจิมันร้อนรนอยากจะหยุดสัมภเวสีคืนชีพให้ได้ ก็คงเป็นเพราะไม่อยากให้มาดาระหลุดปากออกมา เดี๋ยวชื่อเสียงของโคโนะฮะจะชิบหายวายวอดหมด

*haha* *attack*

กับอีกคน พ่อโอบิโตะ !!!

เหตุผลทำสงครามมี ลูกชายตาย เเค้นรุ่น 4 พลังเนตรเหมือนของลูกเเต่เทพกว่า ใบหน้าคล้ายๆกันด้วยเเต่เเก่กว่า

เเถมชื่อยังคล้องจองกันอีก โทบิ โอบิโตะ พ่อลูกก็ต้องตั้งให้คล้ายๆกัน

*great* *love* *number1*

--- End quote ---

มันจะเป็นรุ่น1ได้ยังไง แค่อุดมการณ์ก็คนละทางกันแล้ว

นั้น ดิ จะทำลายหมู่บ้าน ที่ สร้างมากับมือทำไม

Augustz:

แต่อุดมการ์ณยังพอเข้าใจ แต่รุ่น1มันโดนคาถาผนึกซากอสูรของรุ่น3ไปพร้อมกับรุ่น2แล้วนะ

จะบอกว่ายังไม่ตายก้คงไม่ใช่ เพราะถ้าไม่ตายจะอัญเชิญวิญญาณมายังไง

ถ้าลูกรุ่น1น่ะยังพอทำใจ

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:40:26 ---แต่อุดมการ์ณยังพอเข้าใจ แต่รุ่น1มันโดนคาถาผนึกซากอสูรของรุ่น3ไปพร้อมกับรุ่น2แล้วนะ

จะบอกว่ายังไม่ตายก้คงไม่ใช่ เพราะถ้าไม่ตายจะอัญเชิญวิญญาณมายังไง

ถ้าลูกรุ่น1น่ะยังพอทำใจ

คิดได้หลายอย่าง ถ้ารุ่น 1 เกิดทำสงครามมานาน ใช้คาถาไม้จนเเทบจะกลืนกินร่างเเบบดันโซ เลยไปหาโอโรจิมารุให้ย้ายชีพให้ไปร่างใครไม่รู้

เเละโอโรก็ได้ร่างเก่าของรุ่น 1 มาทดลอง ตอนนั้นโอโรมันก็ใช้ยันต์บังคับสัมภเวสีให้เป็นหุ่นเชิดด้วย เลยดูเหมือนรุ่น 1 จริงๆ เเต่ความจริงนั่นเป็นเเค่ร่างเก่าของโทบิ 

สองคนนี้ต้องร่วมมือกันมานาน คนที่ใส่เนตรสังสาระให้นางาโตะก็โอโรนะเเหละ ตอนนั้นมันอยู่เเถวนั้นด้วย ตอนที่โอโรบุกโคโนะฮะ คนที่ชักใยอาจจะเป็นโทบิก็ได้

อีกอย่างโทบิมันบอกว่าตัวเองเป็นเเค่ร่างที่ประกอบกันขึ้นมาใหม่ ไม่มีพลัง เพราะพลังมันอยู่กับร่างเก่า สังเกตว่าโทบิมีเซลล์รุ่น 1 เยอะกว่าใคร เเต่ทำไมมันไม่เคยใช้คาถาไม้ซักครั้ง

เเต่ความสามารถรักษาตัวเองน่าจะยังอยู่ ตอนที่มันโดนเทวีสุริยาเผาหน้า โทบิมันวาร์ปไม่ทันโดนไปเต็มๆ เเต่ซักพักก็กลับมาเป็นปกติ นั่นเป็นความสามารถรุ่น 1 เเน่นอน

กับอีกเรื่อง โทบิรู้เรื่องคลอด คนที่รู้ก็มีไม่มากเเต่ที่เเน่ๆ รุ่น 1 รู้เเน่นอน เพราะเมียตัวเองเคยเป็นพลังสถิตย์ร่าง เเละก็ต้องเคยคลอดลูกเหมือนกัน สุดท้ายผมเชื่อว่านินจา

ที่กล้าประกาศว่าจะเป็นพลังสถิตย์ร่างของสิบหาง มีเเค่รุ่น 1 เเน่นอน จะมีใครทำได้อีกละ

ปล. ผมก็คิดเอาเองมั่วๆ อย่าสนใจมากเลย 555

*glad* *glad* *glad*

Augustz:

มันขัดกันเยอะเลยะนะคับ  เจ้าของกระทู้ข้างบน

1.คาถาผนึกซากอสูร จะทำให้ผู้ใช้และผู้ที่โดนวิชานี้ เข้าไปอยุ่ในท้องของเทพมรณะ และไม่มีทางออกมาได้
ถึงปลอมร่างกายได้ คงปลอมวิญญาณของรุ่น1ไม่ได้ แล้ววิญญาณมันอยุ่ในท้องเทพมรณระ มันจะออกมาเปนโทบิได้ยังไง
อย่างโอโรน่ะพอเข้าใจว่ามันย้ายร่าง แล้วมือมันก้ใช้ไม่ได้ แสดงได้ถึงเทพมรณะเอาแขนมันไปแล้ว เลยเอากลับมาไม่ได้
ถ้าคุณบอกว่ารุ่น1คือโทบิ แล้วโทบิใช้วิญญาณใครล่ะ  รุ่น1 มี2วิญญาณ มันก้ยังไงอยุ่นะ
ถ้าเปนร่างกายรุ่น1 วิญญาณคนอื่นน่ะ ก้น่าจะพอเปนไปได้มั่ง

2.ผมอยากรุ้ว่าตอนไหนมันมีบอกว่ามันเปนร่างที่ประกอบใหม่ พลังอยุ่กับร่างเก่า (อันนี้ไม่ได้กวนนะ ผมอยากรุ้จะได้ลองไปอ่านดูเผื่อจะอ่านข้ามมา)

3.อะไรทำให้คุณมั่นใจว่า ที่หยุดเทวีสุริยาได้เปนความสามารถของรุ่น1 เพราะรุ่น1ยังไม่เคยหยุดเทวีสุริยาของใครให้เห็นเลย
แม้แต่มาดาระเองก้เหอะ  แล้วเทวีสุริยา ที่จะหยุดได้คือต้องรอให้มันไหม้ไปจนหมด หรือไม่ก้ใช้เนตรวงแหวนหยุดมัน ไม่ใช่หรอคับ
เหมือนตอนที่เกะทำให้คาริน ตอนคารินโดนเทวีสุริยาเข้าไป

4.ตอนที่คุชินะคลอด ไอพวกแก่ๆ ที่มาทำคลอดก้รุ้นิคับ ว่าผนึกจะอ่อนกำลังลง  แต่ก้ไม่แน่ว่าพวกแก่ๆนี่อาจจะรุ้มาจากรุ่น1
แล้วคนที่รุ้ก้อาจจะไม่ได้มีแค่พวกนี้ เพราะยังไม่มีตอนย้อน อดีตตอนมิโตะคลอดให้ดูเลย

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:33:43 ---มันขัดกันเยอะเลยะนะคับ  เจ้าของกระทู้ข้างบน

1.คาถาผนึกซากอสูร จะทำให้ผู้ใช้และผู้ที่โดนวิชานี้ เข้าไปอยุ่ในท้องของเทพมรณะ และไม่มีทางออกมาได้
ถึงปลอมร่างกายได้ คงปลอมวิญญาณของรุ่น1ไม่ได้ แล้ววิญญาณมันอยุ่ในท้องเทพมรณระ มันจะออกมาเปนโทบิได้ยังไง
อย่างโอโรน่ะพอเข้าใจว่ามันย้ายร่าง แล้วมือมันก้ใช้ไม่ได้ แสดงได้ถึงเทพมรณะเอาแขนมันไปแล้ว เลยเอากลับมาไม่ได้
ถ้าคุณบอกว่ารุ่น1คือโทบิ แล้วโทบิใช้วิญญาณใครล่ะ  รุ่น1 มี2วิญญาณ มันก้ยังไงอยุ่นะ
ถ้าเปนร่างกายรุ่น1 วิญญาณคนอื่นน่ะ ก้น่าจะพอเปนไปได้มั่ง

2.ผมอยากรุ้ว่าตอนไหนมันมีบอกว่ามันเปนร่างที่ประกอบใหม่ พลังอยุ่กับร่างเก่า (อันนี้ไม่ได้กวนนะ ผมอยากรุ้จะได้ลองไปอ่านดูเผื่อจะอ่านข้ามมา)

3.อะไรทำให้คุณมั่นใจว่า ที่หยุดเทวีสุริยาได้เปนความสามารถของรุ่น1 เพราะรุ่น1ยังไม่เคยหยุดเทวีสุริยาของใครให้เห็นเลย
แม้แต่มาดาระเองก้เหอะ  แล้วเทวีสุริยา ที่จะหยุดได้คือต้องรอให้มันไหม้ไปจนหมด หรือไม่ก้ใช้เนตรวงแหวนหยุดมัน ไม่ใช่หรอคับ
เหมือนตอนที่เกะทำให้คาริน ตอนคารินโดนเทวีสุริยาเข้าไป

4.ตอนที่คุชินะคลอด ไอพวกแก่ๆ ที่มาทำคลอดก้รุ้นิคับ ว่าผนึกจะอ่อนกำลังลง  แต่ก้ไม่แน่ว่าพวกแก่ๆนี่อาจจะรุ้มาจากรุ่น1
แล้วคนที่รุ้ก้อาจจะไม่ได้มีแค่พวกนี้ เพราะยังไม่มีตอนย้อน อดีตตอนมิโตะคลอดให้ดูเลย

1.โอโรมันทดลองสร้างอะไรต่ออะไรเยอะเเยะ เซลล์รุ่น 1 นั้นถ้านำมาเพาะมันก็จะมีชีวิตในตัวเอง(ที่โทบิมันพาคาบูโตะไปดูก็เหมือนกัน) อย่างเซตสึน่าจะสร้างจากเซลล์รุ่น 1 ก็ยังมีชีวิตได้เลย

ร่างเก่าจึงมีชีวิตด้วยตัวเอง (เหมือนพวกต้นไม้มีชีวิตอะ) เเละไม่เกี่ยวข้องกับโทบิ วิญญาณคนละอันกัน

2.ส่วนตอนไหนผมจำไม่ได้เหมือนกัน เเต่รู้สึกว่าต้องไม่ใช่ฉบับเเปลเองต้องเป็นเเบบรวมเล่มนะเดี๋ยวผมไปหาๆดูก่อน

3. ที่ผมแปลกใจคือ โดนไฟเผาขนาดนั้นมันไม่เป็นอะไรเลย บาดแผลก็ไม่มี โทบิหยุดเทวีสุริยายังไงผมไม่รู้ อาจจะใช้เนตรวงแหวน เเต่ที่ต้องมีแน่นอนคือ

อาการบาดเจ็บ เพราะมันโดนไปเเล้ว เเต่นี่มันไม่มีเลย ประเด็นนี้ผมว่าเป็นความสามารถรักษาตัวเองที่ไม่ธรรมดาเเน่นอน

4. อันนี้ไม่เถียงครับ เพิ่มมาอีกหน่อย โทบิมันใช้คาถาผนึกเก้าหางชำนาญ บางคนคิดว่าเป็นคาถาของตระกูลอุสึมากิ เเต่เรื่องนี้ผมคิดว่ารุ่น 1 คงเรียนมาจากเมียนั่นเเหละ

เเถเอาล้วนๆครับ 5555+  *haha*

หน้า: << < (9/16) > >>

Go to full version