หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น  (อ่าน 77272 ครั้ง)

chuigi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 21:36:18 »
ผมว่า  รอดูต่อไปดีกว่า  *dontknow*

koibito

• *
Re: เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 21:54:58 »
ผมไม่ถึงกับเป็นแฟนพันธุ์แท้โตะนะ แต่ผมเห็นด้วยกับข้างบนที่ว่าเป็นโอบิโตะนะ ข้อสังเกตุง่ายๆ
1.หน้ากากโทบิเดิมทีมีรูตาเพียงรูเดียว(เดาว่าอีกข้างอาจอยู่ที่คาคาชิ)
2.หลังจากได้เนตรสังสาระมาก็ทำหน้าหน้ากากที่มีตาสองข้างออกมา

aofzaa751157

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 00:17:32 »
ตระกูล อุซึมากิ เท่าที่ผมรู้มาก้อมี

อุซึมากิ คุชินะแม่ของนารูโตะ อุซึมากิ นางาโตะ(เพน)และ อุซึมากิ นารูโตะ

เพนนี่ผมไม่แน่ใจว่า อาจจะ เป็น ปู่หรืออะไรของนารูโตะ นะครับไม่แน่จัย

aofzaa751157

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 00:31:21 »
ถ้าโทบิเป็นคนที่แก่จริง เช่น
พ่อ เกะ
อิชึนะ น้องมาดาระ
ลูกชายรุ่นหนี่ง
กลุ่มเดียวที่อายุเท่ารุ่นสาม

แต่แลกๆ ผมเห็นโทบิมันติ้งต๋องมากเลยน๊ะครับ
ถ้าพวกมีอายุคงไม่มีบุคลิกปัญญาอ่อนมั้ง น่าจะอายุยังน้อย น้าจะสามสิบกว่านิดๆ คงประมารคาคาชิ กับ ไกนี้และ

สรุปความเห็นผมยังไงก็ ยังเป็น โอบิโตะ เหมีอนเดีม
 *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

หมดมุกแล้วไม่รู้จะเอาอะไรมาอ้าง 5555+
120304 KARA STEP,Jumping,Winter Magic (120127 Kiss in Tokyo)
เอาของสวยๆ งามๆ ไปดูแก้เบื่อ

ไม่เห็นรูปภาพตอนหน้ากากแตกหรอครับ หน้าเหี่ยวเชียวไม่น่าจะหนุ่มน้ะ ๆ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 05:06:36 »
ถ้าโทบิเป็นคนที่แก่จริง เช่น
พ่อ เกะ
อิชึนะ น้องมาดาระ
ลูกชายรุ่นหนี่ง
กลุ่มเดียวที่อายุเท่ารุ่นสาม

แต่แลกๆ ผมเห็นโทบิมันติ้งต๋องมากเลยน๊ะครับ
ถ้าพวกมีอายุคงไม่มีบุคลิกปัญญาอ่อนมั้ง น่าจะอายุยังน้อย น้าจะสามสิบกว่านิดๆ คงประมารคาคาชิ กับ ไกนี้และ

สรุปความเห็นผมยังไงก็ ยังเป็น โอบิโตะ เหมีอนเดีม
 *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

หมดมุกแล้วไม่รู้จะเอาอะไรมาอ้าง 5555+
120304 KARA STEP,Jumping,Winter Magic (120127 Kiss in Tokyo)
เอาของสวยๆ งามๆ ไปดูแก้เบื่อ

ไม่เห็นรูปภาพตอนหน้ากากแตกหรอครับ หน้าเหี่ยวเชียวไม่น่าจะหนุ่มน้ะ ๆ

รอยเหียวนั้นวัดกันไม่ได้หรอกครับบ้างที่อาจไม่ใช่รอยเหียวก็ได้ มันคิดได้หลายๆแบบ อาจเป็นอย่างอื่นก้ได้ อันนี้ไม่ออกความเห็น
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

kafacup

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 12:17:52 »
ขออนุญาติวิิเคราะห์บ้างครับ(นั่งอ่านของคนอื่นมาเยอะ คันมือมากๆ *hoho*)

เท้าความไปที่ตอนโทบิเปิดหน้ากากให้ คิซาเมะดู คิซาเมะเรียกโทบิว่า มิซึคาเงะ แล้วกลับคำมาเรียก มาดาระ

หลายท่านคงเคยอ่านตอนที่ 3นินจาแห่งโคโนฮะ ต่อสู้แล้วได้ ฉายามา นั่นคือเข้าสู้กับ มิซึคาเงะรุ่นที่3!!!ที่มีสัตว์อัญเชิญเป็นตัวซาราเมนเดอร์

สังเกตูตั้งแต่เพนเข้าไปยึดอำนาจ เมืองแห่งน้ำ ชายคนนี้ได้หายไป!!! (ตอนที่จิริยะแทรกซึมเข้าไปยังถามกับคนในหมู่บ้านเลยว่าหายไปไหนไม่มีใครรู้)
เพราะโดยฝีมือแล้วท่าจะเก่งหน้าดู ที่ชนะ 3 นินจาแห่งโคโนะฮะได้

บวกกับความสามารถของโทบิ ที่เวลาถูกโจมตี จะทำให้ทะลุผ่านรา่งกายไปได้ ความสามารถนี้คล้ายๆกับลูกน้องคนนึงของซาซึเกะเพียงแต่ลูกน้องของเกะแพ้ธาตุสายฟ้าเกินไป

แล้วอีกอย่าง ตัวดันโซ มีการติดต่อลับๆกับแคว้นมิซึคาเงะสมัยเกิดสงครามนินจา(เห็นได้จากการประชุมกันของ 5 คาเงะและตอนเก่าๆช่วงที่จิไรยะเท้าความ)
 ซึ่งหลังจากนั้นมาปรากฎว่าดันโซ ได้เนตร วงแหวนมาครอบครองจำนวนมาก !!!!   ตรงนี้เองที่ผมคิดว่า ดันโซน่าจะแบ่งเนตรให้กับ มิซึคาเงะรุ่นที่3
(เนตรมาจาก การฆ่าล้างตระกูลของอิทาจิ)

ซึ่งแผนทุกอย่าง ดันโซและโทบิทำร่วมกัน(เพื่อให้ได้มาซึ่งอำนาจสูงสุดของเนตรวงแหวน แผนจันทราอะไรนั่น) เพียงแต่โทบิหักหลังดันโซ โดยใช้ซาซึเกะเป็นเครื่องมือแล้วดันโซดัน

ตายก่อน หุหุ  ทำไมผมถึงคิดว่า โทบิไม่ใช่คนในตระกูลอุจิวะ ก็ที่รู้ๆ กันอยู่ เนตรวงแหวนของโทบิคืนรูปไม่ได้ แล้วไล่ๆดู อายุของมิซึคาเงรุ่น3ะก็ อยู่ระหว่างกึ่งกลาง ของเรื่องราว

ทั้งหมด รู้ที่มาที่ไปของเหตุสงครามทั้งหมด คือรู้พอที่จะเอามาเป่าหู ซาซึเกะ บวกกับที่คุยลับๆกับดันโซ ทำให้รู้วงในของโคโนฮะด้วย

อย่างว่า อันนี้เป็นการเดาล้วนๆ ใครสงสัยตามผม ก็ลองไปอ่านย้อนหลังดู ว่าที่ผมเอ่ยถึง จริงป่าว  *great*

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 12:18:48 »
แท้จริงแล้วโทบิคือ....คือ.....คือ คือใครครับ

kampagank

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 13:38:29 »
ИS ☆ 253 ☆ Sub Español ☆ Completo
หน้าตาของโทบิ
ตาขวาเป็นตาของ ชิซุย ซึงจะสามารถทะลุมิติได้
คาขวาไม่รุ่ของใคร อาจจะเป็นของตัวมันเอง หรือไม่ก็ของคนอื่น
มันเเกะหน้ากาก เพื่อจะใช้ ดวงตาข้างซ้าย วิชา อิซานางิ
*** มันจงใจ ที่จะเก็บตาขวาของมันไว้ใช้ประโยชน์ ***

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 13:42:15 »
^
^
^
เอ่อ เจ้าของกระทุ้ข้างบนคับ
ตาขวาชิซุยโดนดันโซควักไป ตาซ้ายให้อิทาจิไปไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 13:51:15 »
ตาของชิชุย โดนดันโชแย้งไปคือตาขวาครับ ตาซ้ายอยู่กลับอิทาจิครับ
เรี่องที่หลายคนคาใจมากคือรอยเหียวมากกว่า ว่าแก่จริง หลือ หินทับ ได้ดูกันเต็มๆ ผมหาเวอร์ชั่นเต็มมาให้ดูกัน
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

http://video.mthai.com/player.php?id=18M1331207067M0

แฟนโทบิ เซียให้เป็น โอบิโตะ เดอครับผม

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 13:51:59 »
ขออนุญาติวิิเคราะห์บ้างครับ(นั่งอ่านของคนอื่นมาเยอะ คันมือมากๆ *hoho*)

เท้าความไปที่ตอนโทบิเปิดหน้ากากให้ คิซาเมะดู คิซาเมะเรียกโทบิว่า มิซึคาเงะ แล้วกลับคำมาเรียก มาดาระ

หลายท่านคงเคยอ่านตอนที่ 3นินจาแห่งโคโนฮะ ต่อสู้แล้วได้ ฉายามา นั่นคือเข้าสู้กับ มิซึคาเงะรุ่นที่3!!!ที่มีสัตว์อัญเชิญเป็นตัวซาราเมนเดอร์

สังเกตูตั้งแต่เพนเข้าไปยึดอำนาจ เมืองแห่งน้ำ ชายคนนี้ได้หายไป!!! (ตอนที่จิริยะแทรกซึมเข้าไปยังถามกับคนในหมู่บ้านเลยว่าหายไปไหนไม่มีใครรู้)
เพราะโดยฝีมือแล้วท่าจะเก่งหน้าดู ที่ชนะ 3 นินจาแห่งโคโนะฮะได้

บวกกับความสามารถของโทบิ ที่เวลาถูกโจมตี จะทำให้ทะลุผ่านรา่งกายไปได้ ความสามารถนี้คล้ายๆกับลูกน้องคนนึงของซาซึเกะเพียงแต่ลูกน้องของเกะแพ้ธาตุสายฟ้าเกินไป

แล้วอีกอย่าง ตัวดันโซ มีการติดต่อลับๆกับแคว้นมิซึคาเงะสมัยเกิดสงครามนินจา(เห็นได้จากการประชุมกันของ 5 คาเงะและตอนเก่าๆช่วงที่จิไรยะเท้าความ)
 ซึ่งหลังจากนั้นมาปรากฎว่าดันโซ ได้เนตร วงแหวนมาครอบครองจำนวนมาก !!!!   ตรงนี้เองที่ผมคิดว่า ดันโซน่าจะแบ่งเนตรให้กับ มิซึคาเงะรุ่นที่3
(เนตรมาจาก การฆ่าล้างตระกูลของอิทาจิ)

ซึ่งแผนทุกอย่าง ดันโซและโทบิทำร่วมกัน(เพื่อให้ได้มาซึ่งอำนาจสูงสุดของเนตรวงแหวน แผนจันทราอะไรนั่น) เพียงแต่โทบิหักหลังดันโซ โดยใช้ซาซึเกะเป็นเครื่องมือแล้วดันโซดัน

ตายก่อน หุหุ  ทำไมผมถึงคิดว่า โทบิไม่ใช่คนในตระกูลอุจิวะ ก็ที่รู้ๆ กันอยู่ เนตรวงแหวนของโทบิคืนรูปไม่ได้ แล้วไล่ๆดู อายุของมิซึคาเงรุ่น3ะก็ อยู่ระหว่างกึ่งกลาง ของเรื่องราว

ทั้งหมด รู้ที่มาที่ไปของเหตุสงครามทั้งหมด คือรู้พอที่จะเอามาเป่าหู ซาซึเกะ บวกกับที่คุยลับๆกับดันโซ ทำให้รู้วงในของโคโนฮะด้วย

อย่างว่า อันนี้เป็นการเดาล้วนๆ ใครสงสัยตามผม ก็ลองไปอ่านย้อนหลังดู ว่าที่ผมเอ่ยถึง จริงป่าว  *great*
คนที่มีสัตว์อัญเชิญเป็นตัวซาลามานเดอร์คือซาลามานเดอร์ ฮันโซ

เป็นนินจาเก่าแก่ของหมู่บ้านอาเมะงาคุเระ(ไม่แน่ใจว่าเป็นหัวหน้าหมู่บ้านด้วยรึเปล่า) ไม่ใช่มิซึคาเงะนะครับ

มิซึคาเงะเป็นหัวหน้าหมู่บ้านของคิริงาคุเระ แค่หมู่บ้านที่สังกัดก็ไม่ใช่แล้ว

และฮันโซก็ถูกคาบูโตะใช้สัมภเวสีคืนชีพอัญเชิญมาเข้าร่วมสงครามแล้วและโดนซามูไรมิฟูเนะจัดการไปแล้วด้วย

http://www.sritown.com/%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99/naruto-532

kampagank

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 14:54:48 »
^
^
^
เอ่อ เจ้าของกระทุ้ข้างบนคับ
ตาขวาชิซุยโดนดันโซควักไป ตาซ้ายให้อิทาจิไปไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

เออ เราพูดผิด มันอาจจะเป็นตาของ โอบิโตะก้อได้ เพราะ พลังคล้ายๆกัน

coordinators

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 15:36:55 »
โทบิมีตาเขี้ยงเดียว  ใส่าหน้ากากมีรูเดียว / โทบิมี 2 ตา แต่ หน้ากากรูเดียว หักหน้ากากออก ใช้ตาที่เอามาจากดันโซ / โทบิ เนตรวงแหวน + เนตรสังสาระ / เป็นไปได้มั้ยว่า โอโรจิมารู เอา โทบิไปทดลอง แล้วร่างกายรับไม่ไหว เลยแก่ไปหน่อย + ลบความทรงจำ / โทบิบอกน้องชายทิ้งตาไว้ให้ แล้ว ตกลง โทบิเป็นพี่หรือน้อง / ตอนโทบิไปนั่งที่หน้าผา ยืนบนหัว มาดาระ แล้ว นั่งมอง รุ่นที่ 1 อาจะเป็นพ่อ เพราะเราไม่รู้เลยว่า ลูกรุ่น 1 ที่เกิดมาจากแม่ตระกูล อุซึมากิ ไปอยู่ไหน งงไปหมด กุพิมอะไรเนี่ย

coordinators

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 15:38:05 »
เอ้ย เอา โอบิโตะไป ทดลอง เพราะอยากได้ เนตรวงแหวน เหมือน อยากได้ ซาซึเกะ

kampagank

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 17:04:40 »
การต่อสู้ของ มาดาระ เเละ รุ่น 1

NS Uchiha Madara vs Senju Hashirama Special

การต่อสู้ของ มาดาระ เเละ รุ่น 1