Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น

หน้า: << < (15/16) > >>

DaIZ:

ข้อ สันนิฐาน ที่ผม ว่าเป็น โอบิโตะ

อย่างที่ 1. เจ้าคนที่โทบิ รู้วิธี ปลุก สัตว์ 10หาง

อย่างที่ 2. เนตรหน้าขวาที่หายเป็นนั้น เมื่อเอา ของคากาชิมาเทีัยบ เหมือนกัน

ส่วน เนตรข้างขวาที่ อยู่ในตัวโทบิ นั้น ไม่ต้องตกใจ มันคือเนตร ของ 10หาง  *shock*

เทียบเนตรซ้ายของ โทบิ + เนตรขวาของ คากาชิ

10หาง + เนตร จากเรื่อง นารูโตะ

แบบว่า เนตรของ 10หางเป็น

เนตร สังสาระ ของ สายเลือดต้นตระกูล นารูโตะ แต่ นารูโตะไม่มี
บวกกับ
เนตร วงแหวน ของ ตระกูลอุจิวะ ที่มีมาถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน  *shock*

tapjitta:

ในความคิดผมนะ ผมว่า อาจจะเป็นไปได้ที่ เป็นรุ่นที่ 1 เพราะ ท่านมู ที่เป็น คาเงะ ยังมีวิชาแยกร่างจริง ได้ 2 คน และจากสงครามในอดีต อาจจะทำให้ เมื่อผู้สร้าง สร้างบางสิ่งขั้นมาแล้ว เห็นเป็นผมเสียมากกว่าผมดี จึงจะหาวิธีหยุด ก็ได้นะครับ อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวนะ เพราะส่วนใหญ่ ผู้ที่สร้าง จะเป็นผู้ทำลาย เอง .... *disappoint* จะไหวไหมเนี่ย 555+

FerlynneZ:

เรื่องที่ว่าโทบิอาจจะเป็นรุ่นหนึ่งมันมีกระทู้คุน jay_jay เคยตั้งไว้ ฟัดกันนัวไปแล้วรอบนึง จะว่าไปเรื่องนี้มันก็มีเหตุผลของมันนะถ้าจะคิดไปทำนองนั้นอะ ส่วนตัวผมลึกๆก็เชื่อแบบนั้นอยู่เหมือนกันว่าโทบิต้องเป็นคนระดับรุ่นหนึ่งขึ้นไป ไม่งั้นมันไม่สมกับเปนดาวร้ายหมายเลขหนึ่งของสุดยอดกาตูนนินจาระเบิดภูเขาเผากระท่อม *haha* *haha* *haha*
ยิ่งคิดยิ่งมึน รอนํ้ากามมาเฉลย เอ้ย รออาจารมาเฉลยดีกว่า *rip* *rip* *rip*

Augustz:

ขอบคุนคร๊าฟฟฟ ท่าน juppy  *glad*

@gedomazo  คนบนคือมาดาระ คนล่างคืออิสึนะ  ^^

spirit:

--- อ้างจาก: DaIZ ที่ อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 18:23:04 ---ข้อ สันนิฐาน ที่ผม ว่าเป็น โอบิโตะ

อย่างที่ 1. เจ้าคนที่โทบิ รู้วิธี ปลุก สัตว์ 10หาง

อย่างที่ 2. เนตรหน้าขวาที่หายเป็นนั้น เมื่อเอา ของคากาชิมาเทีัยบ เหมือนกัน

ส่วน เนตรข้างขวาที่ อยู่ในตัวโทบิ นั้น ไม่ต้องตกใจ มันคือเนตร ของ 10หาง  *shock*

เทียบเนตรซ้ายของ โทบิ + เนตรขวาของ คากาชิ

10หาง + เนตร จากเรื่อง นารูโตะ

แบบว่า เนตรของ 10หางเป็น

เนตร สังสาระ ของ สายเลือดต้นตระกูล นารูโตะ แต่ นารูโตะไม่มี
บวกกับ
เนตร วงแหวน ของ ตระกูลอุจิวะ ที่มีมาถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน  *shock*

--- End quote ---

ที่คุณบอกข้อ1โทบิรู้วิธีปลุก10หาง  ผมงงอะเกี่ยวไรกับโอบิโตะ  โอบิโตะมันเป็นเซียน6วิถีหรอ *shock* *shock*แล้ว
รูปที่คุณเอามาอะมันเป็นรูปแฟนอาร์ทเค้าทำครับเนื้อเรื่องไม่ได้มีบอกแต่อย่างใดเกี่ยวกับเนตรของ10หางนั้นแล้วที่บอกเนตรเหมือนกันระหว่างคาคาชิกับกับโอบิโตะน่าจะเอาในมังงะเทียบดูเอานะครับ คิดดูคาคาชิเนตรก็ไม่ใช้ของตัวเองแต่กลับเบิกเนตรได้ถ้าโทบิเป็นโอบิโตะซึ่งเป็นเนตรของเค้าจริงๆก็น่าจะเบิกเนตรได้ก่อนคาคาชิสิผมว่าโทบิเก่งขนาดระดับหัวหน้าแสงอุสาเบิกเนตรของตัวเองก็ไม่ใช่เรื่องยากจิงมะ  แถมดูเนตรของโทบิก็เหนือกว่าคาคาชิซะอีก

หน้า: << < (15/16) > >>

Go to full version