Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เฉลยแล้ว โทบิ คือใคร หลักฐานแน่น

หน้า: << < (8/16) > >>

coordinators:

โทบิ เป็น หนูทดลองของ โอโรจิมารู เอาเซล มาดาระ - รุ่น 1 มาผสมแต่เอา สมองของ มาดาระ มาใช้ จบข่าว กลายเป็นโคลนนิ่งที่ไม่สามารถ ควบคุมตัวเองได้ แต่หนีออกมาจากโอโรจิมารู ใส่หน้ากาก ปกปิดตัวเอง ทำให้ โอโรจิมารู ไม่รู้ ว่าฉันคือใคร

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: forhersonly ที่ จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 13:00:48 ---โทบิเป็นใครผมเองก็ไม่แน่ใจว่าเป็นใครจริงๆ เดายากมาก แต่ถ้าจะให้วิเคราะห์ตามหลักการ์ตูนส่วนใหญ่ ก็ตามนี้ครับ

1. โทบิต้องเป็นคนที่เคยปรากฎในเรื่องมาแล้ว รวมถึงต้องมีประวัติที่ไม่ค่อยดีกับโลกนินจาและมีสาเหตุในการเป็นตัวร้าย ซึ่งผมดูรวมๆ เรื่องราวของการ์ตูนนารูโตะ ตัวร้ายตัวสำคัญๆที่สู้กับนารูโตะทุกคนมีเหตุผลในการมาเป็นตัวร้ายแทบจะทั้งหมดเลย เช่นต้องการล้างแค้น โดนกดดันจากโลกนินจา

2. จากที่หลายๆคนฟันธงว่า โทบิเป็นโอบิโตะ จากเหตุผลที่เสนอมา มันก็ใกล้เคียงนะครับ ทั้งวิชาเนตร ตำแหน่งของดวงตา บลาๆๆ ซึ่งถ้าถกกันเรื่องนี้ไม่มีทางจบแน่เลย ผมก็เลยมองไปที่สาเหตุดีกว่า ถ้าโทบิเป็นโอบิโตะจริง มีเหตุไรอะไรที่โอบิโตะจะมาเกลียดชังโลกนินจา ต้องการยึดครองโลก ซึ่งดูจาก Story ที่เคยเปิดเผยเรื่องของโอบิโตะมานั้นเป็นคนดีแน่นอน 100% หลายๆคนคงจะบอกว่าอาจโดนล้างสมองหรือโดนเซตสึครอบงำ ผมว่าโทบิซึ่งเป็นบอสตัวสำคัญของเรื่องเลย ไม่น่ามีเหตุผลอย่างนั้น มันดูไม่อลังการน่ะครับไม่เหมาะกับการเป็นบอสตัวสำคัญของเรื่อง

3. การที่นารูโตะสู้กับโทบิ ผมคิดว่าคงไม่ได้สู้กันแบบฆ่ากันให้ตายไปข้างเลย คงจะมีการเขียนถึงเหตุผลอะไรอีกมากมาย เพราะเท่าที่ดูๆมาคอนเซ็ปการต่อสู้ของนารูโตะไม่ได้เป็นแบบนั้น คงต้องดราม่าให้อ่านหลังจากรู้ว่าโทบิคือใครอีกยาว (ไม่แน่นารูโตะอาจจะทำให้โทบิกลับใจได้อีกคนก็ได้ ขนาดเพนพี่แกยังเป่าหูจนกลับใจได้เลย)

ยังไงก็รอติดตามอยู่ครับ ว่าจะเฉลยเรื่องโทบิเมื่อไหร่ 
*number1* *number1* *number1*

--- End quote ---

ครับผมก็ว่างั้น ถ้าโทบิคือโอบิโตะมันดูไม่น่าตะลึ่งสมกับเป็นตัวร้ายอันดับ1 เท่าไรเลย โอบิโตะมันก็เเค่เด็กเมื่อวานซืนคนนึง และก็อย่างว่า

อาจารย์เขาปิดมาเกือบปีเเล้วว่าโทบิเป็นใคร ถ้าเฉลยขึ้นมาต้องมีดราม่าหนักๆรออยู่เเน่ เเล้วมันจะดราม่ากับใครได้นอกจากคาคาชิ เเต่เกรงว่ามันจะไม่มีอะไรให้คุยกันนะสิ ไม่มีอะไรน่าดึงดูด

แต่เราก็ห้ามความคิดคนอื่นไม่ได้หรอกครับ ถ้าอาจารย์บอกว่าโทบิคือโอบิโตะ เราก็ต้องเชื่อตามนั้น ผมแค่คิดว่าถ้าโทบิคือโอบิโตะขึ้นมา อาจารย์คงแต่งเรื่องได้เเย่มากๆ ไม่สม

กับการรอคอยมาเกือบปี เพราะมันไม่น่าตกใจเลย ถึงตอนนั้นผมคงผิดหวังกับเรื่องนี้มากๆเเน่

GHOST:

*attack*ผมว่าที่แน่ๆ โทบิไม่ใช่ โอบิโตะ เพราะโอบิโตะ ตายไปนานแล้ว ตั้งแต่ ตัวเล็กๆ แล้วโทบิละ ตัวมันเป็นผู้ใหญ่ จะใช้วิชาอะไร
แล้วลองคิดดูตอนที่ โทบิ อัญเชิญ 9 หาง มา ดิ ตอนนั้น คาคา ชิ อยู่ กับ ไก มันไม่มีเหตุ ผล อะไร เลย ที่ โอบิโตะจะถล่มหมู่บ้านที่เขารัก ถ้าโอบิโตะ เป็นโทบิ อะนะ
และ อีกอย่างที่หลายคนพูด กันคือ โทบิไม่ใช่คนในตระกูล อุจิวะ เพราะจากเนตรวงแหวนที่ทำให้เป็นดวงตาธรรมดาไม่ได้ คนในตระกูลอุจิวะ จะสามารถ ทำให้เนตรวงแหวนเป็น ธรรมดา ได้
คนที่ทำไม่ได้ นะ
1. ดันโซ (ไม่รุมันไปเอาเนตรวงแหวนมาจากไหนเยอะแยะ)
2.คาคาชิ (สังเกตดีดี)
3.โทบิ (มันไม่เคยเปลี่ยนเป็นตาธรรมดาเลย)

Jay_Jay:

อย่าหาว่าผมบ้านะ เเต่ผมว่าโฮคาเงะรุ่นที่ 1 หรือเซ็นจุ ฮาชิรามะ นี่เเหละคือ โทบิ

สังเกตว่าอาจารย์เริ่มอธิบายถึงความสามารถของรุ่น 1 ทีละนิดๆ เเล้ว เพื่อที่ตอนท้ายจะได้เฉลยอย่างราบรื่น (คนที่ตายไปเเล้ว เอามาพูดถึงมันต้องมีความหมายเเน่ๆ)

เเละที่อิทาจิมันร้อนรนอยากจะหยุดสัมภเวสีคืนชีพให้ได้ ก็คงเป็นเพราะไม่อยากให้มาดาระหลุดปากออกมา เดี๋ยวชื่อเสียงของโคโนะฮะจะชิบหายวายวอดหมด

*haha* *attack*

กับอีกคน พ่อโอบิโตะ !!!

เหตุผลทำสงครามมี ลูกชายตาย เเค้นรุ่น 4 พลังเนตรเหมือนของลูกเเต่เทพกว่า ใบหน้าคล้ายๆกันด้วยเเต่เเก่กว่า

เเถมชื่อยังคล้องจองกันอีก โทบิ โอบิโตะ พ่อลูกก็ต้องตั้งให้คล้ายๆกัน

*great* *love* *number1*

Susanoo:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 14:50:40 ---อย่าหาว่าผมบ้านะ เเต่ผมว่าโฮคาเงะรุ่นที่ 1 หรือเซ็นจุ ฮาชิรามะ นี่เเหละคือ โทบิ

สังเกตว่าอาจารย์เริ่มอธิบายถึงความสามารถของรุ่น 1 ทีละนิดๆ เเล้ว เพื่อที่ตอนท้ายจะได้เฉลยอย่างราบรื่น (คนที่ตายไปเเล้ว เอามาพูดถึงมันต้องมีความหมายเเน่ๆ)

เเละที่อิทาจิมันร้อนรนอยากจะหยุดสัมภเวสีคืนชีพให้ได้ ก็คงเป็นเพราะไม่อยากให้มาดาระหลุดปากออกมา เดี๋ยวชื่อเสียงของโคโนะฮะจะชิบหายวายวอดหมด

*haha* *attack*

กับอีกคน พ่อโอบิโตะ !!!

เหตุผลทำสงครามมี ลูกชายตาย เเค้นรุ่น 4 พลังเนตรเหมือนของลูกเเต่เทพกว่า ใบหน้าคล้ายๆกันด้วยเเต่เเก่กว่า

เเถมชื่อยังคล้องจองกันอีก โทบิ โอบิโตะ พ่อลูกก็ต้องตั้งให้คล้ายๆกัน

*great* *love* *number1*

--- End quote ---

มันจะเป็นรุ่น1ได้ยังไง แค่อุดมการณ์ก็คนละทางกันแล้ว

หน้า: << < (8/16) > >>

Go to full version