Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ

หน้า: << < (6/8) > >>

Sabi:

อา  เรา ว่า รุมจริงๆแล้ว นะ  ซิลเวอร์บอกท่าไม่ใช้กระบวนท่าเสี่ยงตายหยุดการเคลื่อนไหว ไม่มีทางจัดการได้แน่     ถ้าสู้ได้เซโน่มะต้องพลีชีพอ่ะ    อืม โซลดิี๊กทั้งหมดกับเงามายา  ไม่รู้อ่ะ

ปู่ทวดอีก ซึโบเนะที่ไม่กลัวอิรุมิ  อีก   ของเล่นเกรียนๆของมิ้ลกี้อีก    อ่อลืมไปกระทู้นานแล้ว   โซลดิ๊กชนะครับ   ถ้ายังนับอารุกะกับคิรัว 555   *attack*

uphero:

ถ้าเจอกันเป็นกลุ่มก็น่าจะเป็นเงามายาแน่ๆ แต่ถ้าเดี่ยวหรือคู่ น่าจะเป็นโซลดิ๊กเพราะดูจากความสามารถแล้ว ฮิโซกะคุโรโร่ อิรูมิคงพอๆกัน

zelda99:

ถ้า1-1 คุโรโร่ชนะแน่คับ ดูอย่างตอนที่งานประมูล ตอนสู้กันจบแล้ว คุโรโร่ถามเซโน่ ว่า ถ้าสู้กันตัวต่อตัวใครจะชนะ  เซโน่ตอบว่า "ชั้นคงจะชนะแบบเฉียดฉิว แต่ถ้านายคิดจะฆ่าชั้น มันก็คงอีกเรื่องหนึ่ง"  คุโรโร่เลย อุทานว่า รู้ทันแบบนี้จะขโมยความสามารถยังไง

loslobos:

ไม่รู้ดิว่าใครจะชนะ มีเน็นมหาศาลเยอะไปก็ใช่ว่าจะชนะเสมอไป สิ่งสำคัญอยู่ที่ประสบการณ์กับการวางแผน เซโน่คงได้เปรียบเรื่องประสบการณ์ ส่วนคุโรโระคงพลังแฝงเยอะ โอกาส 50/50นะเราว่า อีกอย่างเน็นของคุโรโร่ไช่ว่าจะสะดวกถึงจะเป็นเน็นสายพิเศษ เวลาจะใช้ ก็ต้องเสียมือข้างนึงไว้ถือสมุด แถมเวลาเปิดความสามารถที่ขโมยมาก็เป็นแบบสุ่ม สุ่มว่าจะได้ความสามารถไหนมาสู้ 
ส่วนความสามารถเซโน่ ก็ยังเปิดเผยออกมาไม่หมดรู้แค่มีท่า มังกรที่เอาไว้จับตัวคนอื่นกับ ดราก้อนไดน์ ตอนบุกวังราชา ผมว่ามันคงมีความสามารถอื่นด้วยแหละ การ์ตูนเรื่องนี้สิ่งสำคัญสุดในการต่อสู้คืออย่าให้ศัตรูรู้ความสามารถของตนเอง

ZarJin:

--- อ้างจาก: loslobos ที่ พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 07:08:30 ---ไม่รู้ดิว่าใครจะชนะ มีเน็นมหาศาลเยอะไปก็ใช่ว่าจะชนะเสมอไป สิ่งสำคัญอยู่ที่ประสบการณ์กับการวางแผน เซโน่คงได้เปรียบเรื่องประสบการณ์ ส่วนคุโรโระคงพลังแฝงเยอะ โอกาส 50/50นะเราว่า อีกอย่างเน็นของคุโรโร่ไช่ว่าจะสะดวกถึงจะเป็นเน็นสายพิเศษ เวลาจะใช้ ก็ต้องเสียมือข้างนึงไว้ถือสมุด แถมเวลาเปิดความสามารถที่ขโมยมาก็เป็นแบบสุ่ม สุ่มว่าจะได้ความสามารถไหนมาสู้ 
ส่วนความสามารถเซโน่ ก็ยังเปิดเผยออกมาไม่หมดรู้แค่มีท่า มังกรที่เอาไว้จับตัวคนอื่นกับ ดราก้อนไดน์ ตอนบุกวังราชา ผมว่ามันคงมีความสามารถอื่นด้วยแหละ การ์ตูนเรื่องนี้สิ่งสำคัญสุดในการต่อสู้คืออย่าให้ศัตรูรู้ความสามารถของตนเอง

--- End quote ---
  ถ้าจำไม่ผิด คุโีรโร่ จะใช้ได้ หมดตามใจชอบ อันนี้เซโน่ บอกไว้นะครับ  *rip*

หน้า: << < (6/8) > >>

Go to full version