Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ

หน้า: << < (2/8) > >>

panndora:

มันยังไม่มีฉากสู้คะ แต่ส่วนตัวเราก็คิดว่าเก่ง
เพราะเหมือนว่ายิ่งอายุยืนแสดงว่าเน็นต้องแข็งแกร่งด้วย อะไรประมาณนี้
ทวดคิัรัวร์ก็ 100+ อ่ะคะ รุ่นๆเดียวกับประธาน (หรือเด็กกว่าประธานด้วย ไม่แน่ใจ)

HelloWeeN:

ผมว่าถ้าจะจัดทั้งหมด ละก็ เดาไม่ออกจริงแต่สำหรับผม จากความคิดเห็นนะ ผมว่าโซลดิ๊กหลักก็น่าจะ มี ทวดคิรับ ปู่คิรัว พ่อคิรัว พี่คิรัว ที่พอสู้ได้นะ น้องสาวคิรับถ้าผมจำไม่ผิดไปเข้ากะแมงมุมอะเป่า จาการดูนี่เคยมีการต่อสู้ หัวหน้ากะปู่กับพ่อคิรัวมาแล้ว ก็ยังไม่ได้ผลสรุป ถ้าทวดคิรัวมาก็เค้าจะเก่งกว่าปู้อีกนะถ้าตามยศแล้ว ส่วนแมงมุมผมว่าถ้าไม่มีฮิโซกะ ก็เฟตันเนี่ยแหละเก่งรองจากหัวนะผมรู้สึกว่ายังงั้น

ทวดคิรัว น่าจะ สู้กับหัวหน้าแมงมุมแบบ 1-1 ได้นะ
ปู่คิรัว  น่าจะสู้กับ เฟตัน +ฟิงได้
พ่อ น่าจะจัดได้ราว 3 คน
พี่คิรัวก็น่าจะจัดได้ 2-3 คน

แต่แมงมุมมันก็มีเยอะกว่าอ่า

ปลความคิดเห็นนะถ้าอิงการ์ตูนเราว่าไม่รู้อะคงมันน่าดู แต่ถ้าไม่มีคนจ้างโซลดิ๊กก็ไม่สู้เพราะมันไม่ได้เงินปู่เคยบอกแล้วว่า ถ้าไม่มีผู้ว่าจ้างก็ไม่สู้หรอก ไม่ยอมเหนื่อยฟรี ส่วน แมงมุม ก็คงไม่เสี่ยงเหมือนกันแหละ

panndora:

ตอนที่ซิลเวอร์กับเซโน่ไปทำงานให้พวกมาเฟีย คุโรโร่ก็แทบแย่อ่ะคะ *hoho*

HelloWeeN:

น้านสิ เดาไม่ออกเลยมันมากเรื่องนี้

LM:

แต่ที่แน่ๆ น้องสาวคิรัว หรือพี่หละ มะแน่ใจ ที่ใช้ความสามรถกระดาษ ที่เข้าไปแทน ฮิโซะกะ เข้าไปนี่ อ่อนสุดในแมงมุมอะ

ผมว่าการย์ตูนเรื่องนี้ ไครสู้กับไคร(ตัวหลักๆ นะ) เดาผลแพ้ชนะยาก เลยแหละ แต่ถ้าแมงมุมมีฮิโซกะ ผมเชียร์แมงมุมนะ อิอิ

เพราะ หลังๆนี่ ฮิโซกะ โชว์เทพ มากมายยย

หน้า: << < (2/8) > >>

Go to full version