หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่าไคน์เก่งแค่ไหน ระดับประมาณใคร  (อ่าน 41245 ครั้ง)

Sabi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คุณว่าไคน์เก่งแค่ไหน ระดับประมาณใคร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 04:18:55 »
เก่งระดับไหนเหรอ ครับ ระดับพลังรูปห้าเหลี่ยม *attack* คิรัวตอนไ้ด้กัลมุลมาแล้ว เท่ากับไคท์คับ เคยเหนในพันทิพย์ ไม่น่าตกใจว่าไคท์เก่งหรอก แต่เขาตกใจว่าคิรัวพัฒนาเร็วเกินไปแปปเดียวอัพมาถึงระเดียวกับไคท์ได้  ระดับของเนเทโล่ชนะองครักษ์ทุกคน ระดับราชานี่ทะลุตารางไปเลย  ระดับ กอร์นร่างบิ๊กไม่เห็นเลย  *attack*

Sabi

• *
Re: คุณว่าไคน์เก่งแค่ไหน ระดับประมาณใคร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 04:29:36 »
แก้หน่อยนะคับ น่า จะเปนรูปหกเหลี่ยม     ตอบเยอะไปหน่อย  ตัวโปรดผมคับ  ไคท์รองลงมาคุราปิก้า     ตอนนี้เกือบเท่าๆกันแล้ว

Naracu

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 23:49:05 »
ส่วนตัวแล้ว ผมกลับเห็นว่าไคท์เก่งกว่าเงามายา อาจถึง 2 ขุม(ไม่นับตัวคุโรโร่) เทียบจากการใช้เอ็นของไคท์ที่ทำได้ถึง 34 เมตร (โนบุนากะยังแค่ 5 เมตรเอง)  ไกล้เคียงกับโมราอุก็อาจเป็นได้ เพราะดูจากที่เนเทโร่ประเมินปีโต้ตอน NGL มาลองเปรียบเทียบตอนที่ไคท์สู้กับปีโต้ แม้ว่าตอนนั้นปีโต้จะ(ไม่แน่ชัด)ยังไม่มีความสามารถ แต่อ่อร่ากับสัญชาติญารมีพร้อมอยู่แล้ว

เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ปล.ส่วนตัวคิดว่าในบรรดาองค์รักษ์ปีโต้น่าจะเก่งสุดด้านเน็น

pumppumppump

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 22 ม.ค. 2012 เวลา 02:08:12 »
ระยะการใช้เอ็นไม่เกี่ยวกับความเก่งนะครับ มันก็แค่ขึ้นอยู่กับความถนัดและสมาธิ   ไม่อย่างนั้นแทบจะพูดได้ว่าคนที่ใช้เอ็นได้ทุกคนเก่งกว่ายูปีที่ใช้เอ็นไม่ได้กันหมด

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 22 ม.ค. 2012 เวลา 09:06:08 »
เรื่องเอ็น ใช้วัดได้ระดับนึงคะ (แต่ไม่มาก) เพราะมันบ่งบอกถึงการหน่วงระยะออร่า การคงสภาพออร่า
แสดงถึงความสามารถในการควบคุมออร่าได้ระดับนึง เพราะถ้าค่า Maxออร่ามีน้อย
ก็จะเหนี่ยวออร่าออกไปไกลๆไม่ได้ด้วยคะ เพราะออร่ามีจำกัดถ้าใช้มากก้หมดไว
แต่บางคนก็ไม่ถนัดการหน่วงออร่าไปไกลๆก็เลยไม่ทำคะ เช่นปีโต้ออร่าเยอะและหน่วงได้ไกล
ออร่าเลยไปได้ไกลมาก แต่ปูฟที่เก่งพอๆกันออร่าก็น่าจะไล่ๆกันแต่หน่วงออร่าได้ไม่ไกล :)
มันขึ้นอยู่กับความถนัดและสายของเน็นด้วยคะ

patkung

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 08:06:19 »
พลาดแขนขาดไป ก่อนสู้ด้วยแหละ รวมๆ คงแพ้ ปีโต้ไม่มาก ถึงขั้นอาจจะสูสีด้วยถ้าแขนไม่ขาดไปซะก่อน

เพราะปีโต้ตอนนั้น ไม่มีความสามารถอะไรเลย นอกจากปริมาณออล่า กับใช้เอ็นได้

ถ้าจะให้วัดกับคนอื่น คงประมาณ ตัวเจ๋งๆของเงามายา หละมั้ง แต่คงไม่ถึงขั้น คุโรโร่หลอกมั้ง

เพราะคุโรโร่ พ่อกะปู่คิรัว ยังยอมรับเลยว่า 1-1 จะฆ่ากันจริงๆคงเอาคุโรโร่ไม่อยู่แน่ แสดงว่า คุโรโร่ อาจจะเก่งกว่า แน่นอน

แต่ปู่เค้าพูดว่าถ้าจะฆ่ากันจริงๆฉันคงชนะแบบ ฉิวแฉด ไม่ใช่เหรอ ?

ZarJin

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 11:00:06 »
ไคท์ น่าจะิอยู่ระดับ คุโรโร่ ฮิโซกะ ล่ะมั้งครับ   เเต่ขนาดเเขนขาดยังทำปีโต้เจ็บได้ ไม่ธรรมดาจริงๆ  ทำให้ปีโต้ถึงกับ เคลิ้ม อยากจะสู้อีก  555 ไคท์ เป็นสายพิเศษ บางทีถ้่าออกเลขเจ๋งๆๆ ละก็ ปีโต้ ก็ ปีโต้ เถอะ เเง่ง ๆ *attack*

uphero

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 20:09:42 »
ฝีมือคงพออยู่ตัวระดับนึง แต่คงอ่อนกว่าพวกฮิโซกะอยู่หน่อย