Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

คุณว่าไคน์เก่งแค่ไหน ระดับประมาณใคร

หน้า: << < (4/5) > >>

Sabi:

เก่งระดับไหนเหรอ ครับ ระดับพลังรูปห้าเหลี่ยม *attack* คิรัวตอนไ้ด้กัลมุลมาแล้ว เท่ากับไคท์คับ เคยเหนในพันทิพย์ ไม่น่าตกใจว่าไคท์เก่งหรอก แต่เขาตกใจว่าคิรัวพัฒนาเร็วเกินไปแปปเดียวอัพมาถึงระเดียวกับไคท์ได้  ระดับของเนเทโล่ชนะองครักษ์ทุกคน ระดับราชานี่ทะลุตารางไปเลย  ระดับ กอร์นร่างบิ๊กไม่เห็นเลย  *attack*

Sabi:

แก้หน่อยนะคับ น่า จะเปนรูปหกเหลี่ยม     ตอบเยอะไปหน่อย  ตัวโปรดผมคับ  ไคท์รองลงมาคุราปิก้า     ตอนนี้เกือบเท่าๆกันแล้ว

Naracu:

ส่วนตัวแล้ว ผมกลับเห็นว่าไคท์เก่งกว่าเงามายา อาจถึง 2 ขุม(ไม่นับตัวคุโรโร่) เทียบจากการใช้เอ็นของไคท์ที่ทำได้ถึง 34 เมตร (โนบุนากะยังแค่ 5 เมตรเอง)  ไกล้เคียงกับโมราอุก็อาจเป็นได้ เพราะดูจากที่เนเทโร่ประเมินปีโต้ตอน NGL มาลองเปรียบเทียบตอนที่ไคท์สู้กับปีโต้ แม้ว่าตอนนั้นปีโต้จะ(ไม่แน่ชัด)ยังไม่มีความสามารถ แต่อ่อร่ากับสัญชาติญารมีพร้อมอยู่แล้ว

เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ปล.ส่วนตัวคิดว่าในบรรดาองค์รักษ์ปีโต้น่าจะเก่งสุดด้านเน็น

pumppumppump:

ระยะการใช้เอ็นไม่เกี่ยวกับความเก่งนะครับ มันก็แค่ขึ้นอยู่กับความถนัดและสมาธิ   ไม่อย่างนั้นแทบจะพูดได้ว่าคนที่ใช้เอ็นได้ทุกคนเก่งกว่ายูปีที่ใช้เอ็นไม่ได้กันหมด

panndora:

เรื่องเอ็น ใช้วัดได้ระดับนึงคะ (แต่ไม่มาก) เพราะมันบ่งบอกถึงการหน่วงระยะออร่า การคงสภาพออร่า
แสดงถึงความสามารถในการควบคุมออร่าได้ระดับนึง เพราะถ้าค่า Maxออร่ามีน้อย
ก็จะเหนี่ยวออร่าออกไปไกลๆไม่ได้ด้วยคะ เพราะออร่ามีจำกัดถ้าใช้มากก้หมดไว
แต่บางคนก็ไม่ถนัดการหน่วงออร่าไปไกลๆก็เลยไม่ทำคะ เช่นปีโต้ออร่าเยอะและหน่วงได้ไกล
ออร่าเลยไปได้ไกลมาก แต่ปูฟที่เก่งพอๆกันออร่าก็น่าจะไล่ๆกันแต่หน่วงออร่าได้ไม่ไกล :)
มันขึ้นอยู่กับความถนัดและสายของเน็นด้วยคะ

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version