Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

คุณว่าไคน์เก่งแค่ไหน ระดับประมาณใคร

หน้า: << < (2/5) > >>

panndora:

ไคท์ต้องเก่งแหละ อัดปีโต้ซะเจ็บได้เหมือนกัน พวกมดมันโหดเทพคะ ใครก็ฆ่ายาก แต่กอร์นทำได้!! *dead*

LM:

พลาดแขนขาดไป ก่อนสู้ด้วยแหละ รวมๆ คงแพ้ ปีโต้ไม่มาก ถึงขั้นอาจจะสูสีด้วยถ้าแขนไม่ขาดไปซะก่อน

เพราะปีโต้ตอนนั้น ไม่มีความสามารถอะไรเลย นอกจากปริมาณออล่า กับใช้เอ็นได้

ถ้าจะให้วัดกับคนอื่น คงประมาณ ตัวเจ๋งๆของเงามายา หละมั้ง แต่คงไม่ถึงขั้น คุโรโร่หลอกมั้ง

เพราะคุโรโร่ พ่อกะปู่คิรัว ยังยอมรับเลยว่า 1-1 จะฆ่ากันจริงๆคงเอาคุโรโร่ไม่อยู่แน่ แสดงว่า คุโรโร่ อาจจะเก่งกว่า แน่นอน

HelloWeeN:

ผมว่า้น้องๆเฟตััน

panndora:

ไม่แน่หรอกคะความสามารถ เครซี่ ปิเอโร่ ของไคท์ อาจจะมีหมายเลขโหดๆอยู่อีกก็ได้
เน็นมันพลิกแพลงได้เสมอคะ ^^ คำพูดของเราอาจจะขัดใจแฟนๆเงามายานะคะ
ส่วนตัวเราว่าคนที่เก่งเทพจริงๆในเงามายามีแค่ คุโรโร่คนเดียวอ่ะ นอกนั้นน่าจะระดับสูงแต่ไม่ถึงกับเทพ
แต่ตอนที่เจอพวกกอร์นพวกกอร์นยังไม่เก่งเอง เลยดูโหดๆไปหน่อย ถ้าให้เจอกอร์นกะคิรัวร์
ตอนนี้พวกกอร์นน่าจะจัดการสบายๆ อ่ะคะ

pumppumppump:

ผมกลับคิดว่าไคท์ไม่น่าจะเก่งมากนะ คือน่าจะเก่งระดับกลางๆของพวกเงามายา อย่างมาจิหรือชาร์แน๊ค ถ้าเทียบกับคนอื่นก็น่าจะเก่งกว่านัคเกิ้ลหรือชู๊ตนิดนึง

เพราะเหตุผลคือพึ่งเป็นฮันเตอร์มาได้ก่อนพวกกอร์นแค่2ปีเอง ยังถือว่าไม่ได้มีประสบการณ์เรื่องเน็นสูงนักถ้าเทียบกับพวกเงามายาที่อยู่กันมาเป็นสิบๆปีอะไรพวกนี้  แล้วการ์ตูนเรื่องนี้ประสบการณ์ก็ถือว่าสำคัญในการต่อสู้สูง(ไม่นับพวกพระเอกที่เก่งได้เพราะเนื้อเรื่องส่งว่าเป็นลูกของพวกยอดฝีมือ เลยเก่งกันเร็วนะ)

หน้า: << < (2/5) > >>

Go to full version