Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้ากลุ่มหมวกฟางได้อาโอคิยิเป็นพวกคนที่10จะเป็นไปได้ไหม

หน้า: << < (2/5) > >>

takky:

อาจจะขอติดเรือไปโลกใหม่ด้วยก็ได้แต่ไม่ได้เป็นพวก

แบบ เอส ขึ้นเรือของ บากี้ *้ัdoubt*

zexzebenz:

ไม่หน้าจะได้เป็นพวกหรอกครับ เพราะถึงจะออกจากทหารเรือ ก็ยังรักความยุติธรรมอยู่ ถ้ามองจากลักษณะนิสัยจาก

กลุ่มลูฟี่ เป็นโจรสลัดที่ดี แต่อย่างไรก็ยังได้ชื่อว่าเป็นโจรสลัด ซึ่งคำว่าโจร ก็รู้อยู่แล้วว่าไม่ดี

amarin:

ต่อไปไม่แน่นะครับและยังไม่รู้ด้วยว่าลูฟี่เก่งขึ้นขนาดไหนอย่าลืมนะครับลูฟี่มีพลังที่ได้ยินทุกสรรพสิงเหมือนโรเจอร์ *attack* *attack* *attack* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

oatnicky:

--- อ้างจาก: zexzebenz ที่ พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 10:41:44 ---ไม่หน้าจะได้เป็นพวกหรอกครับ เพราะถึงจะออกจากทหารเรือ ก็ยังรักความยุติธรรมอยู่ ถ้ามองจากลักษณะนิสัยจาก

กลุ่มลูฟี่ เป็นโจรสลัดที่ดี แต่อย่างไรก็ยังได้ชื่อว่าเป็นโจรสลัด ซึ่งคำว่าโจร ก็รู้อยู่แล้วว่าไม่ดี

--- End quote ---
โจรสลัด บางครั้งก็ต้องการแค่คำว่าอิสระ แล้วอย่าง คุซัน คงรู้อยู่แล้วว่าอะไรถูกผิด ไม่งั้นไม่ปิดข่าวที่เอนิเอสให้พวกแฟรงกี้หรอกมั้งครับ
ก็เคยเจอกันแล้วนี่หน่า คงรู้ว่า ลูฟี่ ต้องสู้ เพื่อปกป้องเพื่อนเท่านั้น

marangone:

--- อ้างจาก: amarin ที่ พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 14:47:40 ---ต่อไปไม่แน่นะครับและยังไม่รู้ด้วยว่าลูฟี่เก่งขึ้นขนาดไหนอย่าลืมนะครับลูฟี่มีพลังที่ได้ยินทุกสรรพสิงเหมือนโรเจอร์ *attack* *attack* *attack* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

--- End quote ---

ถึงจะเก่งขึ้นยังไง ตอนนี้ก็ไม่มีทางเก่งกว่าพลเอกไปได้หรอกครับ ผมให้เต็มที่ก็สูสีกับแมกเจลแลน แต่ผมว่าแมกเจลแลน ก็ยังเก่งกว่าลูฟี่อยู่ดี^^

หน้า: << < (2/5) > >>

Go to full version