หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อซาสึเกะ..พ่อนารูโตะ  (อ่าน 16495 ครั้ง)

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
พ่อซาสึเกะ..พ่อนารูโตะ
« เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 07:08:45 »
ผมพอจะเดาออกได้ละครับ โทบินั้นอาจเป็นพ่อซาสึเกะก็เป็นได้ลองคิดแบบนี้นะครับ

รุ่นที่ 1 สู้กับ มาดาระ
ต่อมา

โทบิ สู้กับ มินาโตะ ตอน 9 หางโผล่
แหละ

ซาสึเกะ สู้กับ นารูโตะ

ที่ผมสังเหตุนั้น กายเซียนกับเนตรเซียน โดย 2 เซียนนี่สู้กันมาตั้งแต่รุ่นที่ 1

แหละผมคิดอีกว่า ซาสึเกะอาจจะไม่ใ่ช่ลูกแท้ๆของพ่อ อิทาจิที่โดนฆ่าไปก็ได้ครับ

ผมเรียงว่า รุ่นปู่ สู้กับ รุ่นปู่ รุ่นพ่อสู้กับรุ่นพ่อ รุ่นลูกสู้กับรุ่นลูก

ผมเดาเอานะครับ ^^ แหละอีกอย่างโทบินั้นต้องแก่แล้วแน่ ๆ ถ้าจะเทียบกับรุ่นที่ 2 หรือ 3 เลยก็ว่าได้ครับ

แต่ตอน.. ที่มินาโตะสู้กับโทบิ ตอนแรกนารูโตะพึงจะเกิด แหละตอนนี้โทบิก็ตัวเท่ามินาโตะเลยแหละถ้า ซาสึ้เกะเกิดช่วงนั้นก็ใช่เลยละครับ

( ผมเดาเล่น ๆ นะครับไม่ต้องเครียด )  ^^

SpiRiT-Ice

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: พ่อซาสึเกะ..พ่อนารูโตะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 10:55:48 »
ไม่รู้ว่าโทบิรุ่นไหกนนะแต่หน้าเด็กกว่ารุ่นที่ 3 เยอะ  *number1* *number1* *number1*
จริงๆแล้วมันอาจจะแก่กว่ารุ่นที่ 3 ก็ได้เพราะในการ์ตูนบอกไว้ว่าโทบิเป็นอมตะเลยทำให้หน้าเด็ก

pozamiki

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 13:34:17 »
อั้ยเกะเกิดก่อนโตะด้วยครับ วันที่อั้ยโตะคลอดก่อนหน้านั้นแม่อั้ยโตะยังเดินไปชนกะแม่ไอ้เกะที่อุ้มเกะอยู่เลย

โทบิจังเคยเปิดหน้ากากให้เกะดูแล้ว ครับ เห็นครึ่งหน้า เหี่ยวเหมือนดันโซเลย ตอนนั้นเลยคิดว่าดันโซอ่ะแหล่ะ แต่ตอนนี้คิดว่าน่าจะเป็นเพื่อน ของดันโซที่ชื่ออุจิฮะ คางามิ ลองกลับไปอ่านดูตอนที่รุ่นสองกะลังจะสู้กับพี่น้องคิน งิน น่ะ  อีกตอนที่เป็นจุดสังเกตคือตอน เก้าหางอาระวาด พวกของรุ่นสามมาครบเลย ขาดแค่ดันโซ กะ คางามิ ที่เป็นจุดสังเกตอีกอย่างคือ สองคนนี้น่าจะร่วมมือกัน ปองร้ายมิซุรุ่น 3 โดยให้ดันโซ ใช้เนตรของชิซุยสะกด มิซุรุ่น 3 แล้วที่เหลือก็ให้โทบิจัดการต่อ  จนมาเจอกับ คิซาเมะเข้า
(คางามิ อายุตอนนี้ก้พอๆกับดันโซ สองคนนี้น่าจะรู้ใส้รู้พุงกันดีอยู่แล้ว)

อีกทั้งคางามิ ก้เกิดทันตอนไอ้มาดาระ ยังไม่ตาย ที่จริงหมอนี่อาจทรยศหมู่บ้านมานานแล้วก็ได้

pozamiki

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 13:51:28 »
หน้าเหี่ยวๆ ของมาดาระ
http://www.madogun.com/read.php?tid=32248

ในรูปเปิดนารุโตะ ตอนนี้จะเห็นคางามิ และดันโซอยู่ข้างกัน
http://www.madogun.com/read.php?tid=32675&fpage=2

http://www.madogun.com/read.php?tid=32695&fpage=2

สังเกตครับตอนที่รุ่นสาม ออกมากับพรรคพวกรุ่นเดียวกัน ขาดแต่คางามิ  กะดันโซ
http://www.madogun.com/read.php?tid=33945&fpage=2

SpiRiT-Ice

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 14:48:21 »
ขอบคุณมากๆครับ *number1* สำหรับตอนเก่าๆที่เอามาให้ดู มีข้อมูลเนื้อเรื่องที่ผมทั้งลืมทั้งมองข้ามไป

คุชินะเนี่ยทำเอาผมน้ำตาไหล้เลย 2 รอบแล้วแระ *rip* *rip* *rip* ซึ้งจริงๆ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 04:09:02 »
" โทบิจังเคยเปิดหน้ากากให้เกะดูแล้ว ครับ เห็นครึ่งหน้า เหี่ยวเหมือนดันโซเลย ตอนนั้นเลยคิดว่าดันโซอ่ะแหล่ะ แต่ตอนนี้คิดว่าน่าจะเป็นเพื่อน ของดันโซที่ชื่ออุจิฮะ คางามิ ลองกลับไปอ่านดูตอนที่รุ่นสองกะลังจะสู้กับพี่น้องคิน งิน น่ะ  อีกตอนที่เป็นจุดสังเกตคือตอน เก้าหางอาระวาด พวกของรุ่นสามมาครบเลย ขาดแค่ดันโซ กะ คางามิ ที่เป็นจุดสังเกตอีกอย่างคือ สองคนนี้น่าจะร่วมมือกัน ปองร้ายมิซุรุ่น 3 โดยให้ดันโซ ใช้เนตรของชิซุยสะกด มิซุรุ่น 3 แล้วที่เหลือก็ให้โทบิจัดการต่อ  จนมาเจอกับ คิซาเมะเข้า
(คางามิ อายุตอนนี้ก้พอๆกับดันโซ สองคนนี้น่าจะรู้ใส้รู้พุงกันดีอยู่แล้ว)

อีกทั้งคางามิ ก้เกิดทันตอนไอ้มาดาระ ยังไม่ตาย ที่จริงหมอนี่อาจทรยศหมู่บ้านมานานแล้วก็ได้  "

ที่บอกว่า คางามิ จะเป็น โทบิ ผิดเเน่นอน เพราะ ตอนที่ 9 หางอาละวาด คนที่อันเชิญมา ก้คือ มาดาระ หรือ โทบินั้นเอง
พูดง่ายๆๆ 9 หาง คือสัตว์อันเชิญ ของมาดาระ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 04:25:54 »
คนที่บอกว่า โทบิ คือพ่อของ ซาซุเกะ ไม่จริงครับ

ถ้าคุณอ่านการ์ตูน ตอนที่ โทบิสู้กับ มินาโตะ ตอนที่ โทบิ โดนกระสุน วงจักของมินาโตะ
โทบิได้ร้องออกมาว่า อ๊ากกก ! นอกจาก ฮาชิรามะเเล้ว ไม่น่าจะมีใครไว้กว่าฉันนิ

เเสดงว่า โทบิ ต้องเคยประลองฝีมือมากับ รุ่นที่ 1

ดั้งนั้น โทบิ ไม่ใช้ พ่อของ ซาซุเกะ ฟันธง

pozamiki

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 10:50:19 »
ที่บอกว่า คางามิ จะเป็น โทบิ ผิดเเน่นอน เพราะ ตอนที่ 9 หางอาละวาด คนที่อันเชิญมา ก้คือ มาดาระ หรือ โทบินั้นเอง
พูดง่ายๆๆ 9 หาง คือสัตว์อันเชิญ ของมาดาระ

ที่ผมคิดไว้คือมาดาระ กับคางามิ หรือคัยที่เป็นลูกน้องคนสนิทหรืออั้ยน้องมาดาระเอง  ก่อนตายมาดาระเองนอกจากจะส่งต่อเจตนารมณ์ของมันแล้ว(เหมือนที่ชิซุยเอาเนตรให้จิ หรือจิจิ้มหน้าผากส่งเนตรจะจกเงาหมื่นบุฝผาให้เกะ ) คงจะมอบพลังบางส่วนแล้วก้เนตรสังสาระให้ผู้ที่รับช่วงต่ออยู่แล้ว  ไม่แปลกหรอกที่โทบิ มันจะคุม 9 หางได้ 
ในอีกความคิด ที่น่าคิด
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ก้แค่มีชื่อ คางามิในรูปตอนเปิด ตอนนั้น คนเขียนน่าจะสื่ออะไรบางอย่าง แบบใบ้ให้ก้ได้

อีกอย่างถ้าจะเป็นน้องไอ้มาดาระก้มีสิดเป็นไปได้เหมือนกัน  แต่ก้เห็นๆกันอยู่ว่ามันตายนอนในโลง เพราะโดนพี่มันควักลูกตาไปแล้ว 
แต่ที่แน่ โทบิแก่แล้ววววว 
อย่างอาจจะไม่ใช่ที่เราคิดกันมาทั้งหมดก็ได้

เพราะในเรื่อง นินจามีทีมล่ะ 3 คน

ทีมมาดาระ ก้มี มันกับ น้อง  แต่ต้องมีอีกคนหนึ่งรึป่าวที่ยังไม่เปิดตัว  แต่ถ้ายังไม่ตาย คงแก่หงำเหงือกหน้าดู อายุ คงมากกว่า ปู่คาเงะบินได้สักเกือบยี่สิบปีได้ .......

ดังนั้นผมคงคิดว่า ถ้าจะเป็นใครสักคน ผมตรงนี้ให้ ท่าน คางามิแล้วกัน  ความแก่ที่เหมาะเหม๋งลงตัว น่าจะพอๆ กับรุ่น สาม หรือปู่คาเงะที่บินได้ มันอาจเป็นลูกศิษย์ของมาดาระอยู่แล้วก้ได้

555555+++++++++ 

pozamiki

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 10:52:01 »
โทบิ ชื่อ อุจิวะ โทบิจริงๆ   คงฮากันน่าดู

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 18:14:59 »
เรปบนนี่ สุดๆ อ่ะ   *haha* *haha*

คนเขียนมันอาจแกล้งให้คนอ่านคิดไปไกลๆก้อได้เนอะ สุดท้าย แมร่งชื่ออุจิวะ โทบิ  *rip* *rip*

ผมว่า โทบิต้องเปนคนที่มาดาระไว้ใจได้แหล่ะ ใครสักคน ไม่ใกล้ไม่ไกล

pozamiki

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 19:41:41 »
 *attack*

คงเป็นศิษย์เพียงคนเดียว
เเหมือนอังโกะ กับโอโรล่ะมั้ง
จานมาซาชิ  นี้ชอบทำให้ลุ้นกันสุดๆมาหลายตอนแระ
โดยเฉพาะ อั้ยโทบิอุส่าไม่หลบชนอีโตะตรงๆ  ตอนต่อมาหน้ากาก...เเข็ง 
ผิดคาด

สุดๆๆ

semon7

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 17:35:54 »
ว่าก็ว่านะ  - -*

ทีม3คนอะมันรุ่นที่ก่อตั้งหมู่บ้านแล้วมั้ง

เพราะผมคิดว่า รุ่นมาดะระ คงไม่มีสอบเกะนิน จูนิน มั้งครับ - -*

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 18:01:41 »
ว่าก็ว่านะ  - -*

ทีม3คนอะมันรุ่นที่ก่อตั้งหมู่บ้านแล้วมั้ง

เพราะผมคิดว่า รุ่นมาดะระ คงไม่มีสอบเกะนิน จูนิน มั้งครับ - -*

ครับ   อ่านดูมันก็ฮาอยู่นะ 5555

จำได้ว่าก่อนก่อตั้งแคว้นต่างๆขึ้นมา  นินจาจะอยู่กันแบบเป็นตระกูล ตระกูลใครตระกูลมัน   ไม่แน่นะมันอาจมีสอบเพื่อหาเกะนิ จูนินประจำตระกูลก็ได้ - -*