Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ

หน้า: << < (2/84) > >>

ลี ซอง แม:

--- อ้างจาก: SpiRiT-Ice ที่ ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 11:24:16 ---เรื่อง อิทาจิ ผมคิดว่าอาจจะไม่ค่อยรู้เรื่องของ โทบิ มากหรอกเพราะในการ์ตูนตอน อิทาจิ คุยกับ นารุโตะ เรียกโทบิว่า มาดาระ อยู่เลย

--- End quote ---
ผมว่าอิทาจิรู้ดีนะคับ เพราะตอนที่โทบิจะถอดหน้ากากให้ซาสึเกะดู เทวีสุรียาของอิทาจิก็ทำงาน เหมือนอยากจะไม่ให้เห็นหน้า ตอนนั้นถ้าอิทาจิว่าเป็นมาดาระจริง
แล้วทำไมถึงไม่ให้ซาสึเกะเห็นหน้าล่ะคับ ถึงเปิดออกมาเป็นมาดาระจริงๆ ซาสึเกะก็คงพูดว่า "ว้าย!!! ทำไมหน้ามาดาระแก่ๆ" *haha*

ลี ซอง แม:

อีกอย่างผมว่าโทบิอาจจะเป็นคนดีก็ได้นะ ที่อยากให้โลกที่มีแต่ความวุ่นวายได้พบกับความสันติ โดยเสียสละตัวเองให้คนทั้งโลกได้เกลียดเขา เป็นศัตรูกับเขา
เพื่อให้คนทั้งโลกนินจาได้ร่วมมือร่วมจัยมาสู้กับตัวเอง เพราะเมื่อถึงเวลานั้น ที่สงครามที่เขาก่อขึ้น โลกนินจาก็ร่วมเป็นหนึ่งจริง ถึงเขาจะบอกว่า เป็นแผนเนตรจันทราก็เหอะ

themangmang1:

ชัวร์ครับ อิทาจิรู่ เพราะอิทาจิตามหา โทบิจนเจอ ซึ้งอิทาจิต้องรู้แน่ ๆ ว่ามันคือใคร

แต่ผมก็สงสัย อิทาจิน่าจะรู้ว่า โทบิคิดจะทำสงคราม อิทาจิก็น่าจะฆ่าโทบิไปแล้วนิครับ

แต่ตอนที่ คาบูโตะเชิญอิทาจิมา ตอนนั้นโทบิมันใส่หน้ากากอยู่นิครับ แต่ตอนที่อิทาจิหาโทบิมันไม่ใส่หน้ากากนิครับ

เผลอๆโทบิถอดหน้ากากออกมา อิทาจิอาจจะรู้ว่ามันคือใคร อาจจะเป็นคน คนเดียวกับที่อิทาจิตามหาตอนนั้นอะครับ ^^

ปล. เดาไปงั้นไม่มีไรทำ ^^

banksoi5:

ที่มาของสงครามครั้งนี้คือ มาซาชิ คิชิโมโตะ
เป็นคนก่อขึ้นมาครับ โดยเป็นคนชักใยมาดาระ
อยู่เบื่องหลังสงครามทั้งหมดอ่ะครับ ทุกอย่างที่เราเห็นกันเขาเป็นคนจัดฉากขึ้นมาทั้งหมดอ่ะครับ

shisawa:

--- อ้างจาก: banksoi5 ที่ พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 18:28:33 ---ที่มาของสงครามครั้งนี้คือ มาซาชิ คิชิโมโตะ
เป็นคนก่อขึ้นมาครับ โดยเป็นคนชักใยมาดาระ
อยู่เบื่องหลังสงครามทั้งหมดอ่ะครับ ทุกอย่างที่เราเห็นกันเขาเป็นคนจัดฉากขึ้นมาทั้งหมดอ่ะครับ

--- End quote ---

เห็นด้วยครับผม  ถ้าจัดการคนๆนี้ได้สงครามครั้งนี้ก็จบ   *haha*

หน้า: << < (2/84) > >>

Go to full version