หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ  (อ่าน 490491 ครั้ง)

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
ผมว่าที่แท้จริงแล้วโทบิก็คือ พ่อของสาซึแกะนี้แหละครับ  ผมว่าใช้คนนี้ชัวร์  พ่อสาซึแกะไม่ตายจากล้างตระกูลแน่ๆๆ เปงถึงตระกูลอุจิวะแท้ๆๆคงจะตายยากครับ
และอีกอย่างตอนนารูโตะจะเกิดมีแม่ของสาซึแกะที่รู้ว่าน่ารูโตะจะเกิดตอนไหน อาจจะบอกพ่อสาซึแกะให้ไปเอาเก้าหางตอนที่จะคอดนารูโตะ
อีกอย่างดูแล้วตอนต่อสู้กับรุ่น4มันดูอายุและตัวพอๆๆกัน คงไม่ใช้มาดาระชัวร์ คิดดูสิครับว่าลูกเก่งแล้วพ่อจะเก่งขนาดไหน และอีกอย่างหนึ่งโทบิพยายามปกป้องสาซึแกะอยู่หน่อยๆๆเหมือนกัน

พอเราได้เปรียบเทียบดูกันชัดๆ
ก็เริ่มจะมีความกระจ่างขึ้นบ้าง

เหอๆ เดี๋ยวขอไปเอารูป พ่อของซาสึเกะ มาเปรียบเทียบให้ดูกัน
GOUKA MAKKYAKU

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%97%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%89%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B9%89%E0%B9%82%E0%B8%AE%E0%B9%80%E0%B8%AE%E0%B8%B0

ก้อเเเค่อยากให้รุ้ว่า เเอนนิเมชัน กับ ภาพการ์ตูน  มันไม่เหมือนกันหมดทุกตอน

uddy

• *
ลักษณะของตัวการ์ตูน ในเรื่องนารูโตะ
เมื่ออายุมากขึ้น แม้นหน้าตาเปลี่ยนไปบ้างตามอายุ
แต่ลักษระเด่น หลายอย่างก็จะยังอยู่

เพื่อให้ผู้อ่านได้สามารถแยกแยะได้ และสนุกกับการติดตาม

1. เมื่อเอารูปพ่อ ของซาสึเกะ คือ อุจิวะ ฟุงะกุ มาเปรียบเทียบแล้ว
เหอๆ มันไม่มีความไกล้เคียงกับโทบิเลย 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 05:03:34 โดย uddy »

uddy

• *
เหอๆ ใหนๆ ก็ ใหนๆแล้ว
เรามาดูหน้าของคนอื่นกันดีกว่า

เพราะหลายคนอาจจะลืมๆไปบ้าง
เอาคนที่พวกเราคิดว่าเป็น โทบิ กันมาดู

2. คนนี้ก่อนเลย คือ อุจิวะ ชิซุย

เหอๆ ทรงผมนี่เกือบจะใช่เลย ถุงใต้ตาถ้าแก่ไปก็อาจจะมีได้ แต่ลักษณะของตานี่ไม่เหมือน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 05:03:50 โดย uddy »

uddy

• *
3. อีกคนที่อยู่ในยุค ของรุ่น 3 คือ อุจิวะ คางามิ

ผมไกล้เคียงน่ะ แต่โทบิไม่มีจอน ยาวๆข้างหู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 05:04:06 โดย uddy »

uddy

• *
4. คนนี้เป็นเพื่อนรุ่งเดียวกับ คาคาชิ
ลูกศิษย์ของรุ่น 4 คือ อุจิวะ โอบิโตะ

ทรงผมไกล้เีคียงอยู่ แต่ความเป็นไปไม่ได้คือเหตุผลที่จะก่อส่งคราม
และอายุตอนนั้น ความสามารถที่จะเชิญ 9 หางได้ในตอนนารุโตะเกิด

Mr.Kritda

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตอบคำถามที่มาของสงครามนี้ครับ

สงครามเป็นที่ไม่ดีแน่นอนครับ ทำไมอยากให้เกิด เพราะมีความโกรธและเกลียดชังอยู่กับคนๆหนึ่งหรือตะกูลหนึ่งที่เรียกว่าเผ่าพันธ์ นั้นก็คือ ตะกูลอุจิวะ

เพราะตัวเองเป็นถึงพี่ใหญ่เป็นถึงลูกเชียนหกวิถี แต่ดันแพ้น้องชาย ซึ่งก็ คือ เซนจู แพ้แล้วไม่ยอมรับก็เหมือนกับซาสุเกะไม่ยอมรับนารูโต๊ะ

ต้องดูครับว่า ซาสุเกะ จะยอมรับ นารูโตะผู้มีพลังกายและจิตใจที่แสนสุดแสนจะให้อภัยเพื่อนเพื่อไม่เกิดเรื่องร้ายๆขึ้นกับหมู่บ้านและเพื่อนรักของตัวเอง

ความฝันของนารูโตะต่างกับซาสุเกะ แต่นารูโต๊ะมีวิถีนินจาของเค้า ขนาดช่วยเพื่อนคนเดียวยังไม่ได้จะเป็นโฮคาเงะได้อย่างไร

นารูโตะคือ ความหวังหมู่บ้านครับ ซาสุเกะแก้แค้นได้แล้วนิ ทำไมต้องเข้าร่วมสงคราม ซาสุเกะอยากรู้ว่านารูโตะจะเก่งไปถึงขนาดไหน นั้นเหละครับปัญหาของสงคราม

สงครามระหว่างสองฝ่ายไม่ยอมกัน นี้คือคำตอบครับ ซึ่งเป็นคำตอบที่ี่ต้องบรรยายกับความคิดอันเล็กน้อยคงว่าน้องชายคนนี้นะครับ

ต่อครับ

ที่มาของโทบิ นี้จะให้ตอบเลยไม่ได้ครับ ผู้เขียนต้องการให้ติดตามเจ้าตัวนี้ครับ ผมก็อยากจะรู้เหมือนกันครับ เจ้าตัวนี้เหละครับปัญหา ตอนนี้บางคนคงรู้แล้วว่าความจริงของ

โทบิคือใคร บางคนก็ยังไม่รู้ โทบิคนนี้ " ไม่รู้จักฉันไม่รู็้จักเธอ "จริงๆ แต่บังเอิญมาพบเด็กสองคนที่มีพรสวรรค์ คล้ายๆกับตัวเอง ก็แบบนี้เหละครับ โทบินะ

โืทบิ คือ ที่มาของสงครามนี้และความจริงเขาก็อยากจะให้รู้ว่าเขาเป็นใคร แต่คนเขียนอยากให้เราติดตาม เหมือนกับ ใครที่ค่อยช่วยแฮรี่ พอตเตอร์มาตลอด นั้น คือ สเนปครับ

โทบินิสัยดีดื้อ พูดตลก แต่เป็นตัวละครที่เก็บกดมาก เหมือนกับน้องมาดาระเปล่าน๊า ตอนให้ดวงตาพี่แล้วยังยิ้มอีก เนตรวงแหวน เนตรสังคาระ อยู่ในตัวละครตัวเดียว โหดแน่

นอน แต่นารูโตะ ยังมี คุรามะ เป็นเพื่อนในร่างกาย แถมยังมีเนตรวงแหวนของซิชุยที่อิทาจิให้ป้องกัน และมีแฟนอย่างฮินาตะ เนตรสีขาวเอาไ้ว้ช่วยเพื่อนจากความมืด

เพราะนารูโตะมีพี่ชายในหนังสือเล่มเดียวกันของตาเซียนลามก นั้นคือ นางาโตะ นารูโตะเป็นลูกชายของรุ่นที่ 4 ที่เทพมาก เกิดหลังจากซาสุเกะ นารูโตะเปรียบให้เหมือน

เชนจูลูกคนเล็ก ชาสุเกะเกิดก่อนให้เป็นเหมือนลูกคนโต

ดังนั้นถ้าเราจะมีลูกสองคนก็ สอนให้พี่รักน้อง น้องรักพี่นะครับ สงครามจะเกิดขึ้นได้ก็ต่อเมื่อความคิดเห็นไม่ตรงกัน การพนันเลยเกิดขึ้น  *love*

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
รอลุ้นตลอด

ยิ่งเห็นภาพเปรียบเทียบกันชัด ยิ่งพอจะเข้าใจ

*hoho*
อิทาจิ มาแว้ว!!

uddy

• *
โทบิเล่นแรงวะ
เรียกเทวรูป มารนอกรีต  ออกมาเร็วกว่าที่คิด

น่าแค้นใจ  *rip*

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
โทบิ ม่างเกรียน โตะ กำลังจะเป็นเพื่อนกับ 4 หางอยู่ละเชียว  *great*
ดูท่า 9 หางจะให้พลังเต็มที่เลยนะเนี่ย *love*
แต่เหลืออีกตั้ง 5 ตัวจะไหวรึปล่าว หุหุ *dontknow*

อุ๊ยย๊ะ ทาง 5 คาเงะ เป็นไงบ้างเอ่ย
 *number1* *glad* *rip* *nude* *dead* *shock* *hoho*  *haha* *haha* *damage* *attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 17:54:27 โดย คุยด้วยคน »

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
สี่หางให้อะไรกะนารูโตะคับเพ่น้อง ตอนเอาหมัดชนกันอ่ะ
 *attack* *attack* *attack* *attack*

klaobrmeiei

• *
4หางก้อเอาหมัดจนกับนารุโตะ
9หางก้อเอาหมัดจนกับนารุโตะ

มันนัดอะไรกันคืนนี้หรือป่าว ?

ดูนารุโตะเหมือนรู้สึกอะไรสักอย่าง

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
สี่หางให้อะไรกะนารูโตะคับเพ่น้อง ตอนเอาหมัดชนกันอ่ะ
 *attack* *attack* *attack* *attack*
แหม่ตั้งคำถามให้ปวดหัวไวจังน่ะครับ 555+
 *haha*

uddy

• *
การที่เอาหมัดชนกัน

เบื้องต้น ที่ผมว่าทุกคน ก็พอจะเข้าใจได้ คือ ให้ใจ

เหมือนเราเต็มใจ ให้เพื่อนที่เราสนิทซักคนนึง ประมาณนั้น

เหอๆ
ถ้า 4 หางไม่โดนดูดเข้าไป ก็คงจะให้นารูโตะ ยืมพลังอาจจะได้
แต่เหตุการณ์นั้นกลับให้ผลดี ต่ออารมณ์ของ 9 หางแทน
จึงยื่นมือให้นารูโตะ เพื่อแสดงความเป็นเพื่อนหนึ่งเดียวกัน

คาถา ที่สะกดไว้ทั้งหมด จึงคลายออกมา
งานนี้ คงเห็นร่างที่แท้จริง ของ 9 หาง
ที่เป็นหนึ่งเดียวกันกับ นารูโตะ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
สำหรับผมนะ 9 หางไม่อยากโดน มาดาระ ควบคุมต่างหาก มันถึงยอมให้โตะยืมพลังอย่างเต็มที่

เเต่ถ้าหลังจาก จัดการกับโทบิได้เเล้ว ผมว่า 9 หางต้องมีเเผนที่คิดจะออกไปจากตัวโตะเเน่ๆๆ

ตอนนี้มันอาจจะเเกล้งให้โตะตายใจ กับไม่ต้องการเป้นทาสของมาดาระ