Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ

หน้า: << < (8/84) > >>

kampagank:

--- อ้างจาก: sengsengboys ที่ พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 20:24:55 ---แล้วเห็นในวิกิพีเดียบอกผู้ที่ได้มาจะได้รับบาปทั้ง7อะไรนั่นอะ -,-

--- End quote ---

เท่าที่ดูในกาตูน ก็ไ่เห็นมีบอกนอครับว่า ได้ หมื่นบุพผานิรันเเล้วจะเป็นอัมตะ

ในวิกิ ข้อมูลอาจจะไม่ตรงก็ได้ เพราะคนเราสามารถเเก้ไขข้อมูลในวิกิได้

เช่น ผมเข้าไปอ่านในวิกิเเล้วมันไม่ถูกต้อง ผมก็ login เข้าวิกิเเล้วเเก้ไขข้อมูลใหม่ครับ

itachi2521:

ที่โทบิัมันรู้วิชาผนึกเพราะมันมีเนตรสังสาระ(เนตรสังสาระความสามารถคือรู้วิชานินจาทุกอย่างไช่มะ)ถ้ามันจะรู้วิชาผนึกก็ไม่น่าแปลกนะผมว่า
ไม่ได้แย้งนะครับ(อย่าด่าอิอิ)

wattahan645:

--- อ้างจาก: itachi2521 ที่ พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 21:47:16 ---ที่โทบิัมันรู้วิชาผนึกเพราะมันมีเนตรสังสาระ(เนตรสังสาระความสามารถคือรู้วิชานินจาทุกอย่างไช่มะ)ถ้ามันจะรู้วิชาผนึกก็ไม่น่าแปลกนะผมว่า

ผมว่านะเนตรสังสาระสามารถใช้วิชานินจาได้ทุกธาตุทุกวิชาแต่ว่ามันต้องมีคนสอนนะผมว่า  ดูอย่าง นางาโตะ ยังต้องมีจิไรยะสอนเลยตอนเป็นเด็กถึงวัยรุ่น  ถ้าไม่มีคนสอนก็ได้แค่วิชาเซียนธรรมดา(อย่างที่ตัวเองฆ่านินจาโดยไม่รู้ตัวตอนโกรธที่นินจาโคโนฮะฆ่าพ่อแม่นางาโตะ)ที่มีอยู่ในเนตรสังสาระนะครับ(ผมคิดเอาเองนะครับ)ความคิดผมยังคิดว่ามันแปลกอยู่ดีที่โทบิใช้วิชาสกดได้

kampagank:

--- อ้างจาก: wattahan645 ที่ พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 23:33:29 ---
--- อ้างจาก: itachi2521 ที่ พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 21:47:16 ---ที่โทบิัมันรู้วิชาผนึกเพราะมันมีเนตรสังสาระ(เนตรสังสาระความสามารถคือรู้วิชานินจาทุกอย่างไช่มะ)ถ้ามันจะรู้วิชาผนึกก็ไม่น่าแปลกนะผมว่า

ผมว่านะเนตรสังสาระสามารถใช้วิชานินจาได้ทุกธาตุทุกวิชาแต่ว่ามันต้องมีคนสอนนะผมว่า  ดูอย่าง นางาโตะ ยังต้องมีจิไรยะสอนเลยตอนเป็นเด็กถึงวัยรุ่น  ถ้าไม่มีคนสอนก็ได้แค่วิชาเซียนธรรมดา(อย่างที่ตัวเองฆ่านินจาโดยไม่รู้ตัวตอนโกรธที่นินจาโคโนฮะฆ่าพ่อแม่นางาโตะ)ที่มีอยู่ในเนตรสังสาระนะครับ(ผมคิดเอาเองนะครับ)ความคิดผมยังคิดว่ามันแปลกอยู่ดีที่โทบิใช้วิชาสกดได้

ก็ประมาณนั้นเเหละ ต้องมีคนสอน คือว่า การควบคุมจักระ การเรียนรู้วิชา จะดีขึ้น เร็วขึ้นครับ อย่างว่า ตัวละครก็มีธาตุที่เเตกต่างกันออกไป ทำให้ฝึกวิชาของธาตุอื่นได้ยากขึ้น เเต่เนตรสังสาระ อาจจะทำให้ ฝึกได้เเบบง่ายดายก็ได้

uddy:

ก่อนที่เรื่องจะไปถึง การเผชิญหน้า ของเกะ&โตะ
ซึ่งพวกเราคงต้องมาพูดคุยกันเล่นอีกครั้งครับ
เพราะเกะ ก็แข็งแกร่งขึ้นมามากๆ

เอาเป็นว่าตอนนี้นั้น สถานการณ์ของโตะเริ่มได้เปรียบขึ้นมาก

แต่ที่พวกเราอยากรู้ คือ อีกฟากหนึ่งของสงคราม
กลุ่มผู้นำนินจา ได้ต่อสู้กับ สุดยอดนินจา ในตำนาน มาดาระ
เป็นอย่างไรแล้วบ้าง

เหอๆ รอลุ้นกัน ตอนหน้าๆ"""""

หน้า: << < (8/84) > >>

Go to full version