Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ

หน้า: << < (22/84) > >>

[G]ooD[E]ndinG:

--- อ้างจาก: Dendoros ที่ จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 08:48:58 ---ดันโซ น่าจะรู้จักโทบิ นะครับ ตอนที่ก่อนดันโซจะสู้กับซาซึเกะ โทบิคุยกับดันโซ ประโยคหนึ่งว่า'' ไม่ได้เจอกันนานเลยนะ ดันโซ ตั้งแต่คดี อุจิวะคราวนั้นนะ "

อะไรกันเนี้ย งงงงแล้วว   *shock* *shock* *shock*

อีกอ่ยาง  ตอนโทบิสู้กับลูกน้องของดันโซ 2 คน เค้าโดนแมลงของ โทรุเนะ เล่นงานที่แขนตอนดูด ตัวโทรุเนะเข้าไป แล้วโทบิก็ หักแขนข้างนั้นทิ้ง แถมยัง

เตะแขนข้างนั้นไส่ ฟู ซะอีก แล้วแขนนั้นดูแล้วไม่เหมือนแขนคนเลย ไม่มีเลือด ดูๆไป เหมือนเป็นเนื้อเยื่อ คล้ายๆเซ็ตซึ เลยนะครับ แต่พอตอนต่อมา โทบิก็มีแขนมาต่อเหมือนเดิม
 *shock* *shock* *shock* *shock*

ถ้าร่างของโทบิ ได้จากร่างโคลนของเซ็นซึ แล้วเนตรมาจากไหน แล้วการผนวกเนตร กับร่างโคลนเข้าด้วยกันได้ยังไงอะ ง่ายขนาดนั้นเลยเร้อ

ที่เห็นโทบิ มีโซ่ควบคุมสัตว์หางได้ น่าจะเกิดจากการได้เนตรสังสาระมานะครับ พลังของเนตรทำให้ควบคุมได้ แต่ก่อนหน้านี้ ไม่น่าจะมีความสามารถนี้

--- End quote ---

อันนี้ผมเห็นด้วยคับ เพราะ น่าจะรู้จักกันอย่างดี!!~ ถ้าให้เดา ผมว่า อุจิวะ คางามิ!!~ รึเปล่า... ที่ไม่เห็นเขาใช้พลังเนตร เพราะอาจจะไม่สามารถเบิกเนตรจากเนตรของคนอื่นได้!!~ เลยไม่มีพลังเนตรเหมือนคัยๆ หรือ

เป็นลูกของรุ่นหนึ่ง(ทีั่่ยังไม่มีการเปิดเผย) เพราะมี พลังทั้งสองตระกูล!!~ ตระกูลโตะ กับตระกูลเซ็นจู เลยเห็นโทบิใช้โซ่ของตระกูลโตะได้!! ผมว่าถ้ารุ่นหนึ่งมีลูกก็มีโอกาสเป็นไปได้สูงเลย!!~

uddy:

จากการวิเคราะห์ ของท่านเหล่านี้
ล้วนเป็นประโยชน์ทั้งสิ้นครับ
คือ
SourCreamz

LM

f_naruto

p@pangja

หากท่านใดตกหล่นในส่วนประเด็นใหน
ขอให้ไปอ่านของ 4 ท่านนี้ก่อนน่ะครับ

ทำให้พวกเราทราบที่มาที่ไป และชัดขึ้นมากมายเลย
และต่อยอดข้อมูลต่างๆ

เหอๆ นับถือจริงๆครับ

ปล,ตอนต่อไปนี่ลุ้นจริงๆน่ะครับ

SourCreamz:

มะหวายแร้นนนนน #569 มะออกสักที พาผมไปสถานบำบัดคนติดนารูโตะด่วน   *damage*

dragonsoloz4:

คนที่ก่อสงครามนี้ คือ การ์ตูน  *haha* *haha* *attack* *attack* *attack* *attack*

p@pangja:

--- อ้างจาก: marakom ที่ จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 13:05:54 ---มีการถกเถียงกันมากมายระหว่าอุจิวะกับเซนจู การ์ตูนมันมาแปลก ๆ

ลูกคนเล็กของเซียน 6 วิถี vs ลูกคนโตของเซียน 6 วิถี
ฮาชิรามะ เซนจู vs อุจิวะมาดาระ
นารูโตะ vs ซาสึเกะ

ไอ้ 2 คู่แรกพอจะเข้าใจแต่คู่สุดท้ายนี่สิ ซาซึเกะนะใช่อุจิวะ แต่ นารูโตะ ไม่ใช่เซนจู รู้สึกว่า เซนจูจะหมดแค่สึนาเดะ รุ่นที่ 4 ก็ไม่ได้เป็นญาติกับรุ่น 1-2 แม่นารูโตะก็ไม่ใช่เซนจู แล้ว มาไงเนี่ย!!! แม่นารูโตะมาจากคนในหมู่บ้านเดียวกับ เมีย โฮคาเงะรุ่นที่ 1 แต่ พี่น้องกันเหรอ??? ถึงเป็นพี่น้องกัน ก็ไม่ใช่เซนจู!!! นารูโตะ ไม่ใช่ เซนจู!!! คนแต่งอาจจะเบลอ ๆ เลยเขียนให้โทบิคุยโวให้ซาสึเกะกับนารูโตะฟัง ว่าทั้งหมดเกิดจากความแค้นในอดีตของ อุจิวะ กับ เซนจู ที่จริงน่าจะเขียนว่า การต่อสู้และความแค้นของ คาถาลวงตากับคาถานินจามากว่า หรือไม่ก็ ธรรมะ กับ อธรรม หรืออาจจะเป็น สันติภาพที่เกิดจากการใช้กำลัง vs สันติภาพที่เกิดจากความรัก ทำนองนี้

ปล.โทบิคือ แมวขาวมณี เพราะดวงตามันสองข้างเป็นคนละสี

--- End quote ---
คนเขียนไม่ได้มึนครับ
ตอนแม่นารูโตะออกมาช่วยจับ9หาง แม่ได้เล่าที่มาว่าอุสึมากิมีสายสันพันธ์เป็นญาติของเซนจู

หน้า: << < (22/84) > >>

Go to full version