Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ใครว่า ซาโบตาย จิงๆไม่ได้ตายนะ อีกซักพักจะโผล่ออกมาเจอกับลูฟี่แล้วว สาบานน

หน้า: << < (6/10) > >>

setokung:

*haha*

ก็เหนมีคนบอกเยอะเหมือนกันนะครับ ว่า ซาโบ ไม่ตาย ส่วนมากบอกอยุ่กับดราก้อนทั้งนั้นเลย

ไงก็ได้ มีก็ดีไป อยากเห็นเหมือนกันว่าจะเก่งขนาดไหน ฮ่าๆๆ

yoyomumu:

ผมว่า ซาโบ ตายชัวร์ ไม่เชื่อไปอ่านดูตอนนที่877 ถูกเผามังกรฟ้าซ่ะไม่เหลื่อซากก *damage* *damage* *damage*

oatnicky:

แล้วก็มีตอนที่มีเงื่อนงำของดราก้อนครับ  *glad* ตอนที่ดราก้อนไปเกาะที่โซโลตอนเด็กอยู่  *hoho* ที่เห็นว่าช่วยชีวิตคนจากทะเลได้ อาการสาหัสมากครับ ลองไปดูๆนะ เผื่อจะคิดได้อีกแง่หนึ่ง แต่ว่า ประเด็นนี้เค้ายกถกเถียงกันไปแล้วนะครับ บางคนก็ว่าตาย บางคนก็ว่าดราก้อนช่วย แต่ผมว่าไม่ตายหรอกนะ เพราะ ส่วนใหญ่ใน เรื่องนี้ มักจะต้อง มีเงื่อนงำเสมอ  *้ั์smoking* ซึ่ง ที่คณะปฏิวัติช่วยคนเจ็บได้นั้น มันไม่มีใครในท้องเรื่องในตอนนั้น ให้เห็นว่า จมทะเล นอกจาก ซาโบ  *hoho*  *hoho*  *hoho* คห ส่วนตัว น๊จ๊

tg888:

ถ้าซาโบยังไม่ตายจริงๆขอให้จับมาเข้ากลุ่มซะเลย คงดีไม่ใช่น้อย............

ArtNut:

ซาโบยังไม่ตายแน่นอนค่ะ คนที่ดราก้อนช่วยไว้จะเป็นใครไปได้ เพราะในเรื่องตอนนั้นก็มีตัวเด่นยุไม่เยอะ จะบอกว่าเป็นเด็กคนหนึ่งซึ่งยุในเมืองนั้น แล้วจะเขียนเพื่ออะไร ไม่ได้สื่อไรเลย ถ้าเป็นเด็กคนหนึ่งในเกาะนั้นจริงจะพูดตอนไหนก็ได้ แต่มันชัดเจนมากเพราะในเรื่องตัวละครก็เด่นชัดยุแล้ว ตัดประเด็นเด็กคนหนึ่งไปได้เลย เพราะถ้าเราเขียนการ์ตูน เราจะไม่เขียนให้เปื่องดินสอเลย บอกตอนไหนก็ได้ เหมือนลูกเรือหนวดขาวจำเป็นต้องบอกที่มาทุกคนหรือป่าว แค่บอกว่ามีพลังยังไง ยุหน่วยไหนแค่นั้น ยกเว้นคนที่สำคัญจริงๆ ตอนนั้นก็มีแค่ซาโบที่โดนยิงเรือพัง มันเป็นเซนง่ายๆที่จานโอดะพยามจะบอกนะว่า มีเด็กคนหนึ่งนะ ดราก้อนช่วยไว้ จะเป็นซาโบหรือป่าวเอ่ย แต่เราก็รู้ว่ามันใช่ รองคิดดูนะ เพื่อนร่วมสาบาน3คนตายไป1และลูฟี่ก็คิดว่าตายไป2แต่ยุๆได้เจอซาโบขึ้นมา ความรู้สึกที่เสียเอสไป มันจะยังพอทดแทนกันได้

หน้า: << < (6/10) > >>

Go to full version