หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วหน้ากาก ของ โทบิก็จะแตกออก ในตอนหน้า  (อ่าน 19137 ครั้ง)

mekkek

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ใช้จักกระ9หางในโหมดเซียนยังได้เลย
เฉลยกันซะที *great*
เนตรวงแวนกระจกใส 270 องศา 555

mekkek

• *
  • ใช้จักกระ9หางในโหมดเซียนยังได้เลย
Re: และแล้วหน้ากาก ของ โทบิก็จะแตกออก ในตอนหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 09:55:30 »

นารูโตะ 563 แปลไทย  http://thaimanga.bestgoo.com/t684-topic   *number1*

bigkung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: และแล้วหน้ากาก ของ โทบิก็จะแตกออก ในตอนหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 10:00:45 »
แต่อาทิตย์หน้าดันงดซะงั้น แต่ผมเชื่อเลยครับ ถ้า 564 ออกมานะ เด๋วได้อึ้งไปทั่วโลกอีกแน่ๆ ความรู้สึกผมบอกอย่างนั้นนะ  *dead*

mekkek

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 10:07:27 »
แต่อาทิตย์หน้าดันงดซะงั้น แต่ผมเชื่อเลยครับ ถ้า 564 ออกมานะ เด๋วได้อึ้งไปทั่วโลกอีกแน่ๆ ความรู้สึกผมบอกอย่างนั้นนะ  *dead*

ผมก็คิดเหมือนกันเลยครับ  แต่ต้องรอไปอีก ครึ่งเดือน มางดตอนคลายแม็ก  จงใจให้คนอ่านใจขาดตายก่อนนะนั้น  *glad*

คุยด้วยคน

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 14:10:41 »
งดเพื่อให้พวกเราลงแดงตาย *dead*
คนแปลกลั่นแกล้งสะงั้น *glad*

starstuckk

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 14:51:21 »
ทำได้แค่รอ ^^

HisOkA

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 08:14:17 »
อาจารย์  เค้า ยังนึกว่าจะให้ใครเป็นโทบิไง คิดยังไงก็คิดไม่ออกเลยงดไปก่ิอน อิอิ

enathan

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 18:04:43 »

ทำได้แค่รอ ^^
รอใจขาดแน่ตรู

kongbeng

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 21:27:29 »
ผมว่าน่าจะเป็นสองคนนี้ครับ
1. ร่างโคลนของมาดาระ : มาดาระก่อนตายได้พลังส่วนนึงของโฮคาเงะรุ่นที่ 1  จากนั้นจึงปลูกร่างโคลนให้เติบโตเพื่อสืบทอดเจตนารม ของตน
2. ลูกของน้องชายมาดาระ : สังเกตตอนที่มาดาระ(หน้ากาก) เล่าเรื่องให้ซาสุเกะฟัง ตอนที่เล่าว่าเค้าไม่ได้แย่งดวงตามาจากน้อง  แต่น้องชายของเค้ายอมมอบดวงตาให้เองเพื่อหมู่บ้าน  ตอนนั้นมาดาระเหมือนจะกำมือแน่นขึ้น (ท่ากอดอก)  บางทีอาจโดนเนตรของมาดาระบงการก่อนจะสิ้นชีพหรือไม่ก็ได้

นั่งเทียนล้วนๆ ครับ   *hoho*

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 21:33:16 »
ผมว่าโทบิอ่ะ คือร่างโคลนของอิซูนะโดยDNAของรุ่น1และมาดาระโคลนขึ้นก่อนตายอ่ะ  แต่ที่แน่ๆ ร่างของโทบิเป็นไม้แน่นอน      ส่วนเนตร ก็คงเอามาจากโอบิโตะแล้วก้คนในตระกูลที่ตอนนั้นมาดาระอาจจะช่วยอิทาจิล้างตระกูล แล้วอิทาจิก็ฆ่ามาดาระทิ้ง เห็นตอนที่อิทาจิเล่าเห็นว่าตัวมาดาระมันใหญ่ๆ เหมือนมาดาระตัวจริงแถมไว้ผมยาวด้วย แล้วก็ตอนนั้นอีกที่คาบูโตะบอกว่า ผมเป็นผู้ช่วยของเค้า ใช่คำพูดแค่เค้ามาดาระก็รู้ว่าเป็นโทบิ แสดงว่า มาดาระกับโทบิรู้จักกันมาก่อนแน่นอนถึงได้รู้ว่าเค้าคนนั้นคือใคร   แต่มันก็แค่ข้อสันนิฐาน มันก็มีหลายมุมมองที่คิดอ่ะ แต่ผมเรียงไม่ถูกไม่รู้จะอธิบายยังไง

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

kanandjung

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 19:16:16 »
ถ้าออกมาเดี๋ยวผมแปลให้อ่านรับรอง  *number1* *number1*

Ekada

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 15:33:17 »
หน้ากากโทบิไม่ได้แตกออกนะครับ แต่โทบิถอดมันออกเองตอนที่สู้กับนารูโตะ และก็ บีี ซึ่งตอนนั้นเองเราก็ยังไม่รู้อยู่ดีครับว่าโทบิคือใคร แต่มันบอกว่า I'm one. ผมก็ไม่รุหมายถึงอะไร มันเป็นหนึ่ง เป็นที่หนึ่ง หรือมันชื่อวัน หรือรวมเป็นหนึ่งก็ไม่รุ เห้ออ  เพราะเท่าที่ผมอ่านมา มันบอกแต่ความสามารถของโทบิ ซึ่งดูแล้วอันตรายมากจริงๆ อ่อแล้วก็สาเหตุที่โทบิถอดหน้ากากออก ก็เพราะโทบิบอกว่า หลังจากที่ คาบูโตะชุบมาดาระขึ้นมา มันก็ไม่มีเหตุผลที่จะใส่หน้ากากอีกต่อไปแล้ว ผมก็ไม่ได้เก่งอังกฤษไรมากนะครับ ถ้าอ่านแล้วแปลมาผิดก็ขอโทษด้วย

และนี่ก็ลิ้งที่ผมไปอ่านมาฮะ http://naruto-spoilers.blogspot.com/2011/06/read-naruto-564-online-page-01.html

ถ้าเห็นขัดแย้งหรือผมผิดอะไรตรงไหนก็ขออภัยแล้วก็ชี้แนะด้วยครับผม

อย่าคิดมากนะฮะแค่ PREDICTION. HHA HHA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 15:50:37 โดย Ekada »

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:38:47 »
หน้ากากโทบิไม่ได้แตกออกนะครับ แต่โทบิถอดมันออกเองตอนที่สู้กับนารูโตะ และก็ บีี ซึ่งตอนนั้นเองเราก็ยังไม่รู้อยู่ดีครับว่าโทบิคือใคร แต่มันบอกว่า I'm one. ผมก็ไม่รุหมายถึงอะไร มันเป็นหนึ่ง เป็นที่หนึ่ง หรือมันชื่อวัน หรือรวมเป็นหนึ่งก็ไม่รุ เห้ออ  เพราะเท่าที่ผมอ่านมา มันบอกแต่ความสามารถของโทบิ ซึ่งดูแล้วอันตรายมากจริงๆ อ่อแล้วก็สาเหตุที่โทบิถอดหน้ากากออก ก็เพราะโทบิบอกว่า หลังจากที่ คาบูโตะชุบมาดาระขึ้นมา มันก็ไม่มีเหตุผลที่จะใส่หน้ากากอีกต่อไปแล้ว ผมก็ไม่ได้เก่งอังกฤษไรมากนะครับ ถ้าอ่านแล้วแปลมาผิดก็ขอโทษด้วย

และนี่ก็ลิ้งที่ผมไปอ่านมาฮะ http://naruto-spoilers.blogspot.com/2011/06/read-naruto-564-online-page-01.html

ถ้าเห็นขัดแย้งหรือผมผิดอะไรตรงไหนก็ขออภัยแล้วก็ชี้แนะด้วยครับผม

อย่าคิดมากนะฮะแค่ PREDICTION. HHA HHA
อ่านดูก้อสนุกดีนะถ้าเปนตอนหน้าจิง  มันส์ๆๆ

ประมาณว่า โทบิเปนตัวประหลาด ที่เกิดจากนินจาที่มีความเกลียดชัง  มันว่ามาดาระเปนเหยื่อรายแรกของมัน
และมันใช้วิชาของ แสงอุษาได้ทุกคน แล้วทิ้งท้ายว่า บีจะพบจุดจบหรือไม่?
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

enathan

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 00:09:51 »
ชอบคนเม้น คิคิคิ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:32:33 »
 *love*การ์ตูนมาช้าเนอะ น้ำท่วมหรือปล่าว