Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

ผมรุ้บังไคทุกคนล้ะใน 13 หน่ยวพิทัก เหลือ 1 ที่ไม่รุ้คือ ฮุราฮาระ คิสึเกะ ใครรุ้

หน้า: (1/6) > >>

thepkmlx:

*shock* *shock* *shock* *shock*

panndora:

*shock* เฮ้ย จริงดิเรายังไม่รู้หลายคนเลยคะ
หัวหน้าใหญ่ยามาโมโตะ เก็นริวไซ ยังไม่รู้
อดีตหัวหน้าหน่วยสอง ขิโฮอิน โยรุอิจิ ยังไม่รู้
อดีตหัวหน้าหน่วยสาม โอโทริบาชิ โรจูโร่ ยังไม่รู้
หัวหน้าหน่วยสี่อุโนะฮานะ เร็ทสึ ยังไม่รู้
อดีตหัวหน้าหน่วยห้า ไอเซ็น โซสึเกะ ยังไม่รู้
อดีตหัวหน้าหน่วยห้า ฮิราโกะ ชินจิ ยังไม่รู้
อดีตหัวหน้าหน่วยเจ็ด ไอคาว่า เลิฟ ยังไม่รู้
หัวหน้าหน่วยแปด เคียวราคุ ชุนซุย ยังไม่รู้
หัวหน้าหน่วยสิบเอ็ด ซาราคิ เคมปาจิ คิดว่าคงไม่มีทางได้เห็น
อดีตหัวหน้าหน่วยสิบสอง อุราฮาร่า คิสึเกะ ยังไม่รู้
หัวหน้าหน่วยสิบสาม อุคิทาเกะ จูชิโร่ ยังไม่รู้

เราอยากรู้มั้งอ่าว่าของแต่ละคนปลดปล่อยสวัสดิกะเป็นยังไง ขอข้อมูลมั้งสิคะ *love*

laymax34:

ผมก็ไม่เคยเห็นบังไคเหมือนกับคุณ panndora อ่ะครับดูในเว็บอื่นก็ไม่มีถ้ามีจริงแชร์หน่อยสิครับ

Garden Dingaa:

หัวหน้าหน่วยแปด เคียวราคุ ชุนซุย ยังไม่รู้ <<<อันนี้ รู้สึกจะเป็นการปล่อยบันไคที่เหมือนการละเล่นอะครับที่ ให้เลือก สี ขาว เทา ดำ แดง อะไรนี่แหละครับ ตอนสู้กับ สตาร์ค เอสปาด้า no.1 อะครับ

อดีตหัวหน้าหน่วยห้า ฮิราโกะ ชินจิ ยังไม่รู้<<<<< อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ แต่รู้สึกจะเป็นบันไคที่ปั่นป่วนการมอง ที่แทงไปข้างหน้าโดนข้างหลัง เเทงบนโผล่ล่าง ตอนที่ฟัดกะไอเซ้นตัวๆอะครับ ถ้าไงช่วยไปค้นดูอีกทีผมทำไม่เป็นฮร่าๆๆๆ แต่น่าจะเป็นแบบนี้นะฮร่าๆๆๆ

panndora:

--- อ้างจาก: Garden Dingaa ที่ อา. 27 พ.ย. 2011 เวลา 21:05:43 ---หัวหน้าหน่วยแปด เคียวราคุ ชุนซุย ยังไม่รู้ <<<อันนี้ รู้สึกจะเป็นการปล่อยบันไคที่เหมือนการละเล่นอะครับที่ ให้เลือก สี ขาว เทา ดำ แดง อะไรนี่แหละครับ ตอนสู้กับ สตาร์ค เอสปาด้า no.1 อะครับ
อดีตหัวหน้าหน่วยห้า ฮิราโกะ ชินจิ ยังไม่รู้<<<<< อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ แต่รู้สึกจะเป็นบันไคที่ปั่นป่วนการมอง ที่แทงไปข้างหน้าโดนข้างหลัง เเทงบนโผล่ล่าง ตอนที่ฟัดกะไอเซ้นตัวๆอะครับ ถ้าไงช่วยไปค้นดูอีกทีผมทำไม่เป็นฮร่าๆๆๆ แต่น่าจะเป็นแบบนี้นะฮร่าๆๆๆ

--- End quote ---
ทั้งสองอันที่กล่าวมาเป็นปลดปล่อยขั้นต้นหรือที่เรียกว่าชิไค คะ ไม่ใช่ปลดปล่อยสวัสดิกะหรือที่เรียกว่าบังไค
ตอนแรกหัวหน้าเคียวราคุเกือบปลดปล่อยสวัสดิกะแล้วแต่หัวหน้าิุอุคิทาเกะห้ามไว้ก่อน
ส่วนฮิราโกะก็เหมือนกันตอนปลดปล่อยดาบพูดแค่ท่วงทำนองปลดปล่อย น่าจะเป็นปลดปล่อยขั้นต้นมากกว่าปลดปล่อยสวัสดิกะคะ
ลักษณะการปลดปล่อยดาบจะสังเกตุได้ง่ายดังนี้คะ
เมื่อดาบอยู่ในลักษณะที่ถูกสะกดไว้พอจะปลดปล่อยขั้นต้น ยมทูตจะเอ่ยท่วงทำนองและชื่อดาบ ตัวอย่างเช่นหัวหน้าฮิซึกายะ
ก็จะพูดว่า "จงสถิตเหนือฟ้าเหมันต์ เฮียวรินมารุ" แต่พอปลดปล่อยสวัสดิกะก็จะพูดว่า "ปลดปล่อยสวัสดิกะ ไดงุเร็นเฮียวรินมารุ"
ดังนั้นพอดูจากลักษณะที่ปลดดาบจากรูปแบบที่สะกดไว้มาขั้นเดียวและเรียกแค่ชื่อดาบไม่ได้บอกว่าปลดปล่อยสวัสดิกะ เราคิดว่า
หัวหน้าเคียวราคุกับฮิราโกะยังไม่ได้ปลดปล่อยสวัสดิกะ(บังไค)ออกมาหรอกจ้ะ ^^

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version