หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตระกลู นารูโตะ  (อ่าน 58784 ครั้ง)

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
ตระกลู นารูโตะ
« เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 03:28:19 »
เป็นตระกูลมีชื่อเสียงหรอครับ ? ตอนที่มาดาระร่างจริงมาเจอนารูโตะ ที่มันบอกว่า อุซึมากิ งั้นหรอ ?

แหละก็มีรูปผู้หญิงดูเหมือนเจ้าหญิงอะครับ ตกลงตระกลูนี่โด่งดังหรอครับ ? แหละถ้าโด่งดังเหมือนตระกลู

ของซาสึเกะ คงต้องมีคาถาประจำตระกูลแน่เลย แต่ืีที่รู้ ๆ แม่นารุโตะเป็นคนสอนมินาโตะ หรือรุ่น 4 นั้นเอง

เรื่องการ ผนึกอะครับ ( จำไม่ได้ว่ามันชื่อ ผนึกอะไร ) หรือว่าตระกลูนี่จะมีคาถาผนึกหว้าา ^^

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
Re: ตระกลู นารูโตะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 06:37:48 »
ปวดตับคับ  *disappoint* *disappoint* *disappoint*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

firos

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 08:46:16 »
ก็มีอยู่นะ วิชาที่ มินาโตะใช้น่ะแหละ คือวิชาของตระกูล (เทเลโพส) ที่เห็นเป็นเจ้าหญิงก็คงเป็นแม่ naruto น่ะแหละ เพราะเป็นพลังสถิตร่างของ 9 หางอะนะ ส่วน คาถา ผนึกนี่ต้องย้อนกลับไปดูตอนสอบ junin กันเลยเพราะมีคนใช้ผนึก orojimaru นั่นก็คือ hokage รุ่น 3 น่ะครับ งั้น hokage รุ่น3 เป็นอาจารย์ minato หรือเปล่า? คำตอบคือ... ไม่ใช่ อาจารย์ minato คือ jiraiya น่ะเอง ที่ hokage รุ่น 3 ตั้งให้ minato เป็น hokage รุ่น4 เพราะการผนึก 9 หางไว้ในตัวลูกชาย naruto นั่นเองถือเป็นการเสียสละอันสูงสุด เพราะงั้น วิชาผนึกนั้นเป็นของรุ่น 3 ครับ

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 09:25:15 »
ก็มีอยู่นะ วิชาที่ มินาโตะใช้น่ะแหละ คือวิชาของตระกูล (เทเลโพส) ที่เห็นเป็นเจ้าหญิงก็คงเป็นแม่ naruto น่ะแหละ เพราะเป็นพลังสถิตร่างของ 9 หางอะนะ ส่วน คาถา ผนึกนี่ต้องย้อนกลับไปดูตอนสอบ junin กันเลยเพราะมีคนใช้ผนึก orojimaru นั่นก็คือ hokage รุ่น 3 น่ะครับ งั้น hokage รุ่น3 เป็นอาจารย์ minato หรือเปล่า? คำตอบคือ... ไม่ใช่ อาจารย์ minato คือ jiraiya น่ะเอง ที่ hokage รุ่น 3 ตั้งให้ minato เป็น hokage รุ่น4 เพราะการผนึก 9 หางไว้ในตัวลูกชาย naruto นั่นเองถือเป็นการเสียสละอันสูงสุด เพราะงั้น วิชาผนึกนั้นเป็นของรุ่น 3 ครับ
" ที่ hokage รุ่น 3 ตั้งให้ minato เป็น hokage รุ่น4 เพราะการผนึก 9 หางไว้ในตัวลูกชาย naruto นั่นเองถือเป็นการเสียสละอันสูงสุด เพราะงั้น วิชาผนึกนั้นเป็นของรุ่น 3 ครับ"

มั่วแหลกลาญซะจริง แกอ่านเรื่องเดียวกะชาวบ้านเค้ารึปล่าวเนี่ย

มันใช่ซะที่ไหนกันล่ะ มินาโตะเป็นโฮคาเงะก่อนจะผนึกเก้าหางในตัวนารุโตะด้วยซ้ำ วิชาผนึกที่ใช้คนสอนให้ก็เป็นพวกตระกูลอุซึมากิ(แม่ไอ้โตะ) ที่ถามว่าตระกูลของไอ้โตะดังรึปล่าว ก็ดังพอๆกะอุจิฮะและเซนจูนั่นแหละ ก็เมียรุ่นหนึ่งเป็นคนตระกูลอุซึมากิ เป็นพวกเชี่ยวชาญคาถาผนึก ส่วนไอ้วิชาเทพอัสนีน่ะมันของโฮคาเงะรุ่นสอง

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 09:30:08 »
เป็นตระกูลมีชื่อเสียงหรอครับ ? ตอนที่มาดาระร่างจริงมาเจอนารูโตะ ที่มันบอกว่า อุซึมากิ งั้นหรอ ?

แหละก็มีรูปผู้หญิงดูเหมือนเจ้าหญิงอะครับ ตกลงตระกลูนี่โด่งดังหรอครับ ? แหละถ้าโด่งดังเหมือนตระกลู

ของซาสึเกะ คงต้องมีคาถาประจำตระกูลแน่เลย แต่ืีที่รู้ ๆ แม่นารุโตะเป็นคนสอนมินาโตะ หรือรุ่น 4 นั้นเอง

เรื่องการ ผนึกอะครับ ( จำไม่ได้ว่ามันชื่อ ผนึกอะไร ) หรือว่าตระกลูนี่จะมีคาถาผนึกหว้าา ^^

ถูกแล้วคัฟ มีชื่อเสียงพอๆกะเซนจูนั่นแหละ วิชาที่เชี่ยวชาญคือวิชาผนึกต่างๆ ส่วนที่มีรูปผู้หญิงดูเหมือนเจ้าหญิงอะก็คือ อุสึมากิ มิโตะ เมียโฮคาเงะรุ่นหนึ่งนั่นเอง

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 01:59:46 »

คาถาผนึกนั้นเป็นของรุ่น 4 นิครับ ตอนที่รุ่น 3 สู้กับโอโรจิมารุ รุ่น 3 ยังบอกว่า สงสัย ต้องใ้ช้ คาถาของรุ่นที่ 4 แล้ว

มันก็แสดงว่า เป็นของรุ่นที่ 3 ซึ้งมีคนทำได้แค่ 2 คน คือ มินาโตะ ( รุ่น4 ) แหละก็รุ่นที่ 3 ครับ ^^

obitoza

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 12:23:47 »
เป็นตะกลู ที่มีชื่อเสียงครับ มาจากหมู่บ้านน้ำวน เเละคนในหมู่บ้านนั้นจะอายุยืนยาวกว่าคนปกติครับ *attack*

Champion420

• *
  • ฟอร์มหมาแก่
    • Jahmal420@hotmail.com/champion420
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 05:19:40 »
ไม่รู้แหละ แต่ตอน ที่แม่นารูโตะ เจอ โตะ เล่าความเป็น มา เป็นอะไรที่ซาบซึ้งมากมาย  และท่ามีเวลา อีกสักหน่อย รุ่น 4จัดการ โทบิได้ชัว
jahmalll

semon7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 11:41:18 »
ผมว่ามันก็ดังอยู่นะครับ

เพน 6 วิถี ก็ เป็นคนตะกูล อุซึมากิ

enathan

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 18:29:54 »
ตระกูล อุซึมากิ เปนตระกูลหลักของหมู่บ้านวังน้ำวนครับ แต่หมู่บ้านสลายตอนสงครามครั้งใหญ่ สังเกตจากที่คาดหน้าผากของ โคโนฮะ จะมีรูปวนเปนก้นหอย  ตระกูลนี้จะมีจักระ มหาศาลและถนัดวิชาพวกผนึกต่างๆ และการที่ตระกูลนี้มีจักระมากเลยทำไห้ตระกูลนี้ต้องรับภาระในการเปนร่างสถิตไห้กับจิ้งจอกเก้าหาง 

enathan

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 18:37:23 »
สุดท้ายนารูโตะก็ใช้ลูกบอลสัตว์หางจัดการกับมาดาระได้

enathan

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 23:32:02 »
นารูโตะจะใช้ลูกบอลสัตหางได้มั้ย

enathan

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 00:21:55 »
นารูโตะจะใช้ลูกบอลสัตหางได้มั้ย

meeridee

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 10:11:10 »
ท่าลับที่ จิไรยะ ให้ไว้ ครับ ยังไม่เคยใช้ถ้าไม่ใช้ตอนนี้แล้วจะใช้ตอนไหนดี *number1*

shisawa

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 23:28:17 »
ตระกูล อุซึมากิ เปนตระกูลหลักของหมู่บ้านวังน้ำวนครับ แต่หมู่บ้านสลายตอนสงครามครั้งใหญ่ สังเกตจากที่คาดหน้าผากของ โคโนฮะ จะมีรูปวนเปนก้นหอย  ตระกูลนี้จะมีจักระ มหาศาลและถนัดวิชาพวกผนึกต่างๆ และการที่ตระกูลนี้มีจักระมากเลยทำไห้ตระกูลนี้ต้องรับภาระในการเปนร่างสถิตไห้กับจิ้งจอกเก้าหาง

สัญลักษณ์ตรงกระบังหน้าผากของโคโนฮะเป็นรูปใบไม้ไม่ใช่เหรอครับ?   ส่วนสัญลักษณ์ประจำตระกูลอุซึมากิที่เป็นรูปคล้ายก้นหอยนั่นมันอยู่ตรงข้างหลังหรือตรงแขนเสื้อชุดที่ใส่ไม่ใช่รึ?