Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าหัวหน้าหน่วยในเรือหนวดขาวกับพลเอก ใครระดับฝีมือสูงกว่าครับ

หน้า: << < (22/27) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 16:49:52 ---*number1* แม่นแล้วหนวดขาวไม่มีฮาคิราชันย์จ้า

--- End quote ---

หนวดขาวมีฮาคิราชันย์นะครับ

--- อ้างจาก: Natthakit ที่ พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 21:37:47 --- - มีฉากนึงที่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชัน มัลโก้บอกว่า "ไม่น่าเชื่อ มีฮาคิระแบบเดียวกับพ่อเลย" ป่ะครับ ไม่แน่ใจ

- ถึงยังไงผมว่าการ์ปไม่ชนะโรเจอร์แน่นอนครับ ถ้างั้นโรเจอคงไม่มีโอกาศเป็นราชาโจรสลัดแน่นอน ^^

มีการพูดถึงแน่นอนครับ แต่จำไม่ได้ฉากไหน แถวๆ ที่ คุณ Pann ยกมานั่นแหละ

แว๊กกกกกกกกก หาไม่เจอ T-T หายไปไหนน้า ต้องกลับบ้านไปดูดีๆละ ดูตามเว็บหาไม่เจอง่ะ หรือเราจะจำผิดหว่า อุตส่าออกตัวแรง 555

[email protected]:

--- อ้างจาก: Munafic ที่ จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 12:03:09 ---อยากตอบบ้างกับความคิดเห็นของผม
...เริ่มจาก ก่อนเริ่มสงครามเลยแล้วกัน ยื่นคำขาดต่อ7เทพโจรสลัดให้มาช่วยรบ ผลคือ ได้กำลังรบระดับหัวกะทิเพิ่ม แล้วก็จับกุผู้ต่อต้านระดับหัวกะทิไป 1....จินเบย์ไง ปล. กำลังรบยิ่งเยอะยิ่งดีเพราะ ไม่รู้ว่ากำลังรบของอีกฝ่ายมีแค่ไหน
...ก่อนเริ่มสงคราม แผนยุยง.... สควอโด้ไง สร้างบาดแผลระดับนั้นให้หนวดขาว  เบาแรงพลเอกไปเยอะ
...นิสัยหนวดขาว...ซื้อใจพรรคพวกได้เยอะ
...เริ่มสงคราม แผนการพอเรือเข้าอ่าว...ยกกับดักกำแพง  แล้วระดมยิงปืนใหญ่ หนีไปไหนล่ะคราวนี้... ส่วนที่แช่แข็งทะเลก่อนยกกำแพง น่าจะเพราะ อุบัติเหตุ
...การปะทะกันของหัวหน้าหน่วย กับ พลเอกช่วงแรกๆแค่หยั่งเชิงคู่ต่อสู้ ถ้าดูดีๆการต่อสู้หัวหน้าหน่วยจะเป็นรอง ทั้งประสบการณ์ และรูปแบบพลังของผลปิศาจ
...หมาแดง จับคู่หนวดขาว บิ๊กไฟท์  แผ่นดินไหว VS ภูเขาไฟระเบิด 
...อย่างที่รู้หนวดขาวแก่ ไหนจะโรค ไหนจะบาดเจ็บ พออาการกำเริบ ก็เสร็จหมาแดง
... หัวหน้าหน่วยเสียสมาธิ แถมในการต่อสู้ยังเป็นรอง...ก็เลยเสร็จ ไปอีก
............มาถึงจุดนี้ ผมเลยสรุปว่า หัวหน้าหน่วยของหนวดขาว สู้พลเอกน่ะพอได้ แต่ ถ้าจะเอาชนะ เป็นไปไม่ได้แน่นอน 
...เรื่องของเอส กับไก่ฟ้า   ก็เห็นๆกันอยู่ ไก่ฟ้าแพ้ทางชัดเจน น้ำแข็งเจอไฟ มันก็ละลายกฏธรรมชาติ
...เรื่องของเอส กับ หมาแดง ผมคิดว่า ไม่ใช่แมกม่าเหนือกว่าไฟ แต่ที่หมาแดงพูด น่าจะหมายถึง ระดับพลังของผู้ใช้พลังของผลปิศาจ ที่หมาแดงมีพลัง+ฮาคิ+ประสบการณ์ เหนือกว่าเอส (เหมือนหนุ่มใหญ่ ประสบการณ์ย่อมเยอะกว่าหนุ่มน้อย  อิอิ)
...กับตอนที่มัลโก้ปกป้องลูฟี่กับเอสที่โดนต่อยทะลุตัว นั่นก็บอกได้ว่า หมาแดงเหนือกว่า มัลโก้ 

เดี่ยวมาต่อ ไปธุระก่อนครับ

แต่เราว่าสู้ได้นะ ถ้าไม่เสียสามาธิเพราะหนวดขาวบาดเจ็บก่อน
แล้วเรื่อง หมาแดงไม่ได้เหนือกว่ามัลโก้นะ ของสามารถของมัลโก้คือบาดแผลหายเร็วการที่มัลโก้ชิลๆก็แสดงว่าอาจเหนือกว่าหมาแดงก็ไ้ด้

marangone:

เจอละครับ ฟอสซ่าเป็นคนพูด ในรวมเล่ม เล่ม 58 ตอน 570 ตอนเดียวกับที่คุณ Pann ยกมาครับ ฟอสซ่า พูดว่า มีจิตคุกคาม ฮาโอโชคุ เหมือน ผมแดงกับพ่อ ครับ แสดงว่าหนวดขาว มี ฮาคิราชันย์ ^^

kung2577:

มัลโก้ ฟื้นตัวเร็วก้อจริง แต่ถ้าแหว่งไปแบบหนวดขาว ก้อคงฟื้นไม่ได้นั้นแหละ
อยู่ที่ว่า ฮาคิเกราะของเขา สามารถ ทนทาน พลังของ อาคาอินุ ได้มากแค่ไหน
ถ้ามากก้อเหนือกว่า แบบ แชงคูสแหละ
ถ้าน้อยก้อเท่ากับแพ้นั่นเอง

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 09:05:32 ---หนวดขาวมีฮาคิราชันย์นะครับ
มีการพูดถึงแน่นอนครับ แต่จำไม่ได้ฉากไหน แถวๆ ที่ คุณ Pann ยกมานั่นแหละ
แว๊กกกกกกกกก หาไม่เจอ T-T หายไปไหนน้า ต้องกลับบ้านไปดูดีๆละ ดูตามเว็บหาไม่เจอง่ะ หรือเราจะจำผิดหว่า อุตส่าออกตัวแรง 555

--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 19:48:17 ---เจอละครับ ฟอสซ่าเป็นคนพูด ในรวมเล่ม เล่ม 58 ตอน 570 ตอนเดียวกับที่คุณ Pann ยกมาครับ ฟอสซ่า พูดว่า มีจิตคุกคาม ฮาโอโชคุ เหมือน ผมแดงกับพ่อ ครับ แสดงว่าหนวดขาว มี ฮาคิราชันย์ ^^

เออเนาะ เราก็บ้านะเนี่ยเหมือนคุณ marangone ก็เคยอธิบายในกระทู้ไหนซักอันว่าคนที่มีฮาคิราชันย์มี 6 คน
ลูฟี่ เรย์ลี่ เอส แซงคูส แฮนค็อค และหนวดขาว ใช่ปะ แล้วทำไมตอนที่เราโพสกระทู้นี้เราดันบอกว่าไม่มี เพี้ยนแล้วซะมั้ง
ลาออกจากบอร์ดซะดีก่าทำตัวไร้ประโยชน์อีกแล้ว 55
 *dead* *dead* *dead*
ปล.ออกเกาะมาสองวันไม่มีเน็ตเลย ตอนนี้กลับมาโรงแรมมีเน็ตแล้ว อิอิ แต่ยังไม่ได้กลับ กทม.เลยงานเยอะจริงต้องหาข้อมูลวันพีซจากในเน็ตต่อไป
 *dead* *dead* *dead*

หน้า: << < (22/27) > >>

Go to full version