Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าหัวหน้าหน่วยในเรือหนวดขาวกับพลเอก ใครระดับฝีมือสูงกว่าครับ

หน้า: << < (21/27) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: zexzebenz ที่ พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 15:46:43 ---ทำไม หนวดขาวไม่ใช้ ฮาคิราชัน
สรุป หนวดขาวใช้ไม่ได้อย่างงั้นเหรอ
ใช้แบบลูฟี่ตอนไปสูพวก โฮดี้ในท้องทะเล แบบ ทหาร 100k สลบไป 50k แบบนี้

--- End quote ---
*number1* แม่นแล้วหนวดขาวไม่มีฮาคิราชันย์จ้า

Natthakit:

- มีฉากนึงที่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชัน มัลโก้บอกว่า "ไม่น่าเชื่อ มีฮาคิระแบบเดียวกับพ่อเลย" ป่ะครับ ไม่แน่ใจ

- ถึงยังไงผมว่าการ์ปไม่ชนะโรเจอร์แน่นอนครับ ถ้างั้นโรเจอคงไม่มีโอกาศเป็นราชาโจรสลัดแน่นอน ^^

panndora:

--- อ้างจาก: Natthakit ที่ พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 21:37:47 ---- มีฉากนึงที่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชัน มัลโก้บอกว่า "ไม่น่าเชื่อ มีฮาคิระแบบเดียวกับพ่อเลย" ป่ะครับ ไม่แน่ใจ
- ถึงยังไงผมว่าการ์ปไม่ชนะโรเจอร์แน่นอนครับ ถ้างั้นโรเจอคงไม่มีโอกาศเป็นราชาโจรสลัดแน่นอน ^^

*love* อ่ะ แปะรูป!!

Natthakit:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 21:54:16 ---
--- อ้างจาก: Natthakit ที่ พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 21:37:47 ---- มีฉากนึงที่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชัน มัลโก้บอกว่า "ไม่น่าเชื่อ มีฮาคิระแบบเดียวกับพ่อเลย" ป่ะครับ ไม่แน่ใจ

*love* อ่ะ แปะรูป!!

ขอบคุนครับ คุน panndora 5555555 *dead* *dead*

manskaclub:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 08:20:32 ---อืม ชักจะ งง การจำกัดความคำว่า "กว้าง" ของคุณ rorobinbin ซะแล้ว
สำหรับเรา เราแบ่งลักษณะการโจมตีออกเป็น 2 แบบอ่ะ รัศมีการโจมตี กับ รัศมีการทำลายล้าง
1 รัศมีโจมตี คือขอบเขตพื้นที่ที่ใช้โจมตีว่าในการโจมตี 1 หนนั้นจะโจมตีได้กว้างและไกลขนาดไหนเท่าไหนโดยวัดจากรอบตัว
1.1 ถ้าคิซารุในการโจมตี 1 หนสามารถยิงเลเซอร์ได้เส้นเดียว โอเคแบบนี้เรียว่าไกลอย่างเดียวไม่กว้าง แบบในรูปนี้

1.2 แต่คิซารุโจมตี 1 หน ยิงเลเซอร์ได้รัวๆและรัศมีการยิงรอบตัวไปได้หลายทิศทางไม่ได้มุ่งไปแค่ทางเดียว อันนี้สำหรับเราเรียกว่ากว้าง

2.รัศมีการทำลายล้าง ขอบเขตของการทำลายหลังจากที่การโจมตีกระทบกับจุดสุดท้ายแล้วสร้างความเสียหายเพิ่มขึ้นมา
   ซึ่งรัศมีการทำลายล้างของแต่ละการโจมตีก็อาจจะไม่เท่ากัน เช่น
2.1 รัศมีการทำลายล้างของเลเซอร์ของคิซารุกับหมัดอุกาบาตของอาคาอินุ ก็จะประมาณในรูปนี้ (1 วงต่อ 1 หน่วยการโจมตี)

แต่ท่าไดฟันกะของอาคาอินุมันมาทีไม่รู้กี่สิบกี่ร้อยหมัด(หลายหน่วยการโจมตี)พอประเมินจริงๆมันก็จะได้ประมาณนี้

การโจมตีของทั้งสองพลเอกพอตกกระทบพื้นก้เกิดการระเบิดขึ้นเราเลยนับว่ามีการทำลายที่"กว้าง"อ่ะคะ
ถ้าเป็นกรณีที่พอกระทบพื้นแล้วไม่มีการระเบิด การโจมตีหายไปกับดินเลยโอเคแบบนั้นเราเรียกว่าแคบอยู่เหมือนกัน แต่นี่มันระเบิดอะจ้ะ 

อ่านแล้วเข้าใจกันปะเนี่ย *้ัิalone*

--- อ้างจาก: rorobinbin ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 22:45:15 ---งง เหมือนกันครับ ทำไม โดนหมัดลูฟี่ ทีร่วงเลย ถ้าคล้าย หนวดขาว คงไม่ร่วงหรอกมั้ง !

อันนี้เรา่ว่าเพราะความรักหลานมากกว่าเลยยอมโดนต่อยโดยไม่ป้องกันตัวเองเลย
คงไม่ได้ใช้ฮาคิป้องกันตัวเองด้วยซ้ำ แบบยอมโดนต่อยเต็มๆไปเลย ถึงได้ร่วงอ่ะคะ

ลึกซึ้งมากๆ

หน้า: << < (21/27) > >>

Go to full version