Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าหัวหน้าหน่วยในเรือหนวดขาวกับพลเอก ใครระดับฝีมือสูงกว่าครับ

หน้า: << < (12/27) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:07:12 ---โอเคสุดท้าย.... ลืมเรื่องที่บาดหมางกันซะ ทั้งคุณ Aragan Marangone Panndora เลย แล้วมาคุยกันให้สนุกเหมือนเดิมดีกว่า
(หล่อๆ เห็นความหล่อของผมรึยัง)

--- End quote ---
จ้าๆ หล่อที่สุด!! แล้วเคยเห็นเราว่าคนอื่นก่อนรึป่าวละถ้าอีกฝ่ายไม่มาใส่เราก่อนอ่ะ ^^

--- อ้างจาก: marangone ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:19:41 ---ผมไม่เคยบาดหมางกับใครอยู่แล้วครับ กระทู้นี้ ผมเห็นต่างกับ คุณ Aragan อีกกระทู้นึง เรื่องฟ้าผ่าวาซไม่พัง ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Aragan ครับ ผมคิดแบบไหน ก็อธิบายไปแบบนั้นครับ ไม่เคยคิดว่าจะต้องถูกเสมอไปด้วย ผมจบในกระทู้นั้นเสมอๆครับ ^^

คนจริงต้องงี้แหละคะ ไม่เก็บเอามาเป็นอารมณ์ เจ๋ง!! ไม่เหมือนเรา
สารภาพว่าหงุดหงิดคุยกันด้วยเนื้อหาในมังงะดีๆ มาเหน็บว่าเป็นกูรูวันพีซซะงั้น เหอะๆ

--- อ้างจาก: Natthakit ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:29:34 ---พูดถึงผลกุระกุระกับผลโกโรโกโรแล้วเซ็ง เมื่อไหร่กรุงเทพน้ำจะลดซะที T^T

*shock* ถามอะไรตอบยากอีกแล้วอ๊ะ

--- อ้างจาก: devicry ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:43:34 ---ปล่อยวางกันเถอะนะโยม
อะไรอธิบายได้  ไม่ลำบากเกินความสามารถ ก้ออธิบายให้เค้าฟังนะ 
ถ้าคิดว่าถ้ายิ่งอธิบายยิ่งทำให้เรา หรือ เค้า ไม่สบายใจ  ก้อช่างเขาเถอะ  ปล่อยเขาไป
เราอาจอธิบายไม่ดีพอ  หรือ เขาไม่เข้าใจที่เราบอก  ก้อแค่นั้น

*number1* กด LIKE +1 คะ

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:46:32 ---อ้าว ทราฟัลก้า รอหมีด้วย -*-

เดี๋ยวเราพาไปส่งนะจ๊ะหมี 55+

hippylove:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 15:14:00 ---
--- อ้างจาก: hippylove ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:07:12 ---โอเคสุดท้าย.... ลืมเรื่องที่บาดหมางกันซะ ทั้งคุณ Aragan Marangone Panndora เลย แล้วมาคุยกันให้สนุกเหมือนเดิมดีกว่า
(หล่อๆ เห็นความหล่อของผมรึยัง)

จ้าๆ หล่อที่สุด!! แล้วเคยเห็นเราว่าคนอื่นก่อนรึป่าวละถ้าอีกฝ่ายไม่มาใส่เราก่อนอ่ะ ^^

ผมเชื่อว่าคุณ Panndora ไม่ว่าใครก่อนอยู่แล้ว
อย่างที่คุณ Marangone บอกแหละครับ คนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ น่ารักทุกคน ^^

--- อ้างจาก: marangone ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:19:41 ---ผมไม่เคยบาดหมางกับใครอยู่แล้วครับ กระทู้นี้ ผมเห็นต่างกับ คุณ Aragan อีกกระทู้นึง เรื่องฟ้าผ่าวาซไม่พัง ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Aragan ครับ ผมคิดแบบไหน ก็อธิบายไปแบบนั้นครับ ไม่เคยคิดว่าจะต้องถูกเสมอไปด้วย ผมจบในกระทู้นั้นเสมอๆครับ ^^

คนจริงต้องงี้แหละคะ ไม่เก็บเอามาเป็นอารมณ์ เจ๋ง!! ไม่เหมือนเรา
สารภาพว่าหงุดหงิดคุยกันด้วยเนื้อหาในมังงะดีๆ มาเหน็บว่าเป็นกูรูวันพีซซะงั้น เหอะๆ
[/quote]

นะ ลืมมันไปซะเถอะครับ คุยถึงเรื่องตอนใหม่ที่ออกมาดีกว่าครับ  *้ัิshy*
อยากจะกรี๊ด.... อ่อไหนๆก็ไหน ตกลง ลูฟี่ ตกลงไปที่ไหนครับ โนอา รึ เกาะเงาะ... (ไม่คิดว่าจะเป็นเกาะเงือกนะ แต่เห็นวิวตอนตกแล้ว มันก็ไม่แน่  *้ัdoubt*)

panndora:

ตกไปบนเกาะเงือกไง ก็พวกสมาชิกเอาลูฟี่มาโยนขึ้นฟ้าอยู่คะ รูปสุดท้าย

hippylove:

นั่น มัน อุซป ไม่ใช่เหรอครับ  *้ัdoubt*

panndora:

อา...อุซปจิงด้วย งั้นน่าจะตกไปบนโนอาแหละคะ
ตกไปตรงที่ลูฟี่ต่อยให้พังน่ะ ตรงที่เป็นห้องและหลังคาของเรือ

หน้า: << < (12/27) > >>

Go to full version