Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าหัวหน้าหน่วยในเรือหนวดขาวกับพลเอก ใครระดับฝีมือสูงกว่าครับ

หน้า: << < (11/27) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:07:12 ---เกิดอะไรขึ้น  *shock*

มันยาวมากขี้เกียจอ่าน ... เอาเป็นว่า
1. อย่างแรกเลยครับ ใจเย็นๆ อย่าเอาเรื่องเล็กๆแค่นี้มาทำให้ได้ ปัญหากันเลยครับ
2. ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก มันก็แค่ ความคิดเห็นส่วนตัว ต่อให้ใครก็ตามพูดได้ดี น่าเชื่อถือยังไงก็ตาม มันก็แค่ "ความคิดส่วนตัว"
3. คุณ Aragan คุณดูใจร้อนเกินไปหน่อยนะครับ แถมยังจริงจังกับทฤษฏีของตัวเองมากเกินไป
ผมเองก็เคยลอง ลงทฤษฏีการแบ่งแยก ผลปีศาจสาย โรเกีย กับ พารามิเซียไปนะครับ ก็มีหลายๆความเห็นที่แย้งเข้ามา (ในนั้น มีคุณ Marangone กับ คุณ Panndora ด้วย)
ถึงทฤษฏี ของผมจะยังไม่สมบูรณ์ 100% แต่ก็มั่นใจอยู่บ้าง ว่าทฤษฏี ของผมสามารถอธิบายได้หลายๆอย่าง
แต่ก็นั่นแหละ ทฤษฏี มันก็คือ ทฤษฎี วันยังค่ำ มันก็คือ แนวความคิด ความคิดเห็นส่วนตัว ที่มีความน่าเชื่อถืออยู่พอตัวแค่นั้นแหละครับ
ผมก็เลยไม่คิดมากอะไร เก็บมันไว้ช่างมัน รอให้มัน 100% รึให้ อ.โอดะมาเฉลยก่อน
เพราะคนๆเดียวที่ผมคิดว่ารู้จริงๆเลย คือผู้สร้างครับ ก็คือ อ.โอดะ นั่นเอง ส่วนคนอื่นๆ ขอพูดว่า เดาเก่งกับ ข้อมูลเน้นก็พอครับ

ผมขอบอกนะครับว่า ผมเป็นกลาง ไม่เข้าข้างใคร ขอพูดตามตรงด้วยสัจจะและวิถีทางของผม
ผมจะไม่มีทางเข้าข้าง ฝ่ายใดๆ ถูกคือถูก ผิดคือผิด ขอยืนยัน ด้วยเกียรติและศักดิ์ศรีของผมเลย

แล้วก็อีกเรื่องคือ คุณ Aragan คุณไม่น่าเอาเรื่องของ การเมืองมาคุยเลยครับ มัน... จะว่ายังไงดีละ คืออย่าพูดถึงมันเลยดีกว่าครับ

โอเคสุดท้าย.... ลืมเรื่องที่บาดหมางกันซะ ทั้งคุณ Aragan Marangone Panndora เลย แล้วมาคุยกันให้สนุกเหมือนเดิมดีกว่า *number1*
(หล่อๆ เห็นความหล่อของผมรึยัง  *้ั์cool*)

--- End quote ---

ผมไม่เคยบาดหมางกับใครอยู่แล้วครับ กระทู้นี้ ผมเห็นต่างกับ คุณ Aragan อีกกระทู้นึง เรื่องฟ้าผ่าวาซไม่พัง ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Aragan ครับ ผมคิดแบบไหน ก็อธิบายไปแบบนั้นครับ ไม่เคยคิดว่าจะต้องถูกเสมอไปด้วย ผมจบในกระทู้นั้นเสมอๆครับ ^^

Natthakit:

พูดถึงผลกุระกุระกับผลโกโรโกโรแล้วเซ็ง เมื่อไหร่กรุงเทพน้ำจะลดซะที T^T

devicry:

ปล่อยวางกันเถอะนะโยม  *rip*  *rip*  *rip*

อะไรอธิบายได้  ไม่ลำบากเกินความสามารถ ก้ออธิบายให้เค้าฟังนะ 

ถ้าคิดว่าถ้ายิ่งอธิบายยิ่งทำให้เรา หรือ เค้า ไม่สบายใจ  ก้อช่างเขาเถอะ  ปล่อยเขาไป

เราอาจอธิบายไม่ดีพอ  หรือ เขาไม่เข้าใจที่เราบอก  ก้อแค่นั้น  *haha* *haha* *haha*

windyzero:

อ้าว ทราฟัลก้า รอหมีด้วย -*-

devicry:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 21:58:11 ---
--- อ้างจาก: Natthakit ที่ จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 18:18:24 ---โยชิซึเนะกับเบงเค คนเดียวกับที่เคยโผล่มาโคนันเดอะมูฟวี่ภาค7ใช่ป่ะครับ 55555+

ใช่เลยครับ ผมรู้จักมาจากจากโคนัน  *haha* *haha*

แต่ไม่น่าจะใช่ตอน เดอะมูฟวี่นะครับ เป็นตอนธรรมดา ที่ตาลงโคโกโร่ ไปเที่ยวกับกลุ่มเพื่อนเก่า ที่เล่นจูโด ด้วยกันครับ

ผมรุ้จาก ไยบะ หะหะ

หน้า: << < (11/27) > >>

Go to full version