หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าหัวหน้าหน่วยในเรือหนวดขาวกับพลเอก ใครระดับฝีมือสูงกว่าครับ  (อ่าน 96610 ครั้ง)

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
การใช้ฮาคิ และพลังของผลปีศาจ ขึ้นอยู่กับจังหวะมากกว่ามั้งครับ

อย่างประชิดตัวเราก็เตะไม่ได้ จำเป็นต้องต่อย หรือเอาหัวโขก อะไรประมาณนี้ อ่ะครับ (คิดเอง) *dead*

Aragan

• *
ผมว่า 3 พลเอก เก่งกว่าเยอะด้วยครับ ในสงครามที่เห็นว่าเสียเปรียบแค่นิดหน่อย คงเป็นเพราะ สู้กันในระยะสั้นมั้งครับ ถ้าสู้กัน ตัว ต่อ ตัว คงแพ้อ่ะครับ ขนาดเรลี่ย์ ผมว่าถ้าสู้กับคิซารุจริงๆ ก็คงแพ้อ่ะ แต่นานหน่อยกว่าจะแพ้

พลเอกเก่งกว่าเยอะผมว่าไม่ใช่ไม่งั้นกองทัพเรือคงจัดการหนวดขาวไปนานแล้ว
เป็นเพราะจับคู่สู้ผิดมากกว่าครับ
โจส แพ้ทางอาคาอินุกับอาโอคิยิ เห็นๆอยู่แล้ว แต่ถ้าสู้กับคิซาระเพชรจะหักเหแสงได้และฮาคิโจสไม่ใช่เล่นๆเลย ครอกโคไดน์กับอาโอคิยิโดนมาแล้ว และโจสเร็วมากด้วย
มัลโก้ สู้กับใครก็ได้เพราะปล่อยไฟออกมาจากตัวเพื่อรักษาอาการบาดเจ็บได้ตลอดเวลา(เกือบอมตะ)พลังโจมตีก็ไม่เบาเลยซัดกับเลเซอร์ของคิซารุได้ แถมบินได้ ผมว่ามัลโก้เก่งระดับเดียวกับพลเอก
เอส อาจไม่ถึงขั้นพลเอกแต่ถ้าสู้กับอาโอคิยิก็พอจะดึงเวลาไปได้พอสมควร
วิสต้าเก่งไม่ถึงขั้นพลเอกแต่เก่งกว่าพลโทหลายคนแน่

ถ้าพลเอกเหลือกว่าหัวหน้าหน่อยของหนวดขาวเยอะ กองทัพเรือคงไม่ง้อเจ็ดเทพโจรสลัดหรอก ทั้งโจสและคิซารุเสียท่าเพราะมัวแต่ห่วงหนวดขาว

นี่แหละที่ผมคิดอยู่ถึงได้จับคู่ให้ดู ว่าถ้าจับคู่สู้กันดีๆคงไม่ย่อยยับอย่างนี้ หนวดขาวเหมือนขงเบ้งมีแผนหนึ่งแผนสองแผนสามอยู่ตลอดเวลา
แต่ไม่ใส่ใจรายละเอียดถ้าควรให้ใครคุมกำลังพลตรงไหน เหมาะสมกับสถานการณ์หรือไม่ รบกี่ครั้งถึงแพ้สุมาอี้ตลอด  *dead*
แต่ผมว่าพลเอกยังไม่ใช่แสนยานุภาพสูงสุดของกองทัพเรือจริงๆหรอก และก็ยืนยันคำเดิม มัลโก้ฟินิกซ์เก่งระดับเดียวกับพลเอกแน่นอน
คือผมว่าฝ่ายรัฐบาลก็ไม่ได้เป็นคนจับคู่ สู้กับหัวหน้าหน่วยนะครับ

ตอนมัลโก้สู้กับคิซารุ ก็เพราะว่าคิซารุ มายิงเลเซอร์ใส่หนวดขาว มัลโก้เลยมารับไว้แทน

อาโอคิยิ ก็สู้กับหนวดขาวอยู่ โจสก็มาช่วยเพื่อให้หนวดขาวเข้าใกล้ลานประหารให้เร็วที่สุดไม่ต้องมาเสียเวลา

ลองคิดกลับกันดูนะครับ ว่าถ้าพวกหัวหน้าหน่วยพอๆกับพลเอก แล้วพลเอกมีกันแค่ 3 คน หัวหน้าหน่วยนี่เพียบ กองทัพเรือคงเละแทนกลุ่มหนวดขาวแล้วล่ะครับ

ป.ล พลเอกเป็นแสนยานุภาพที่เก่งที่สุดของกองทัพเรือแน่นอนครับ ในหนังสือการ์ตูนเองก็เคยบอกไว้ ตอนเปิดตัวอาโอคิยิมั้งถ้าจำไม่ผิด
ซึ่ง อ.โอดะ แกไม่กลับคำหรอกครับ ถ้าเค้าพูดผ่านตัวละครมาแบบนั้น ก็หมายความว่าแบบนั้นแหละครับ แต่เค้าคงหมายถึง 3 พลเอกรวมกันละมั้งครับ ถ้าแยกเป็นคนๆ นี่คงยังไม่ใช่อ่ะ

ป.ล 2 ถ้าคุณAragan จะคิดว่าหัวหน้าหน่วยเก่งพอๆกับพลเอกก็คงไม่ผิดหรอกครับ เพราะเป็นความคิดเห็นส่วนตัว ซึ่งในหนังสือการ์ตูนก็ไม่ได้มีบอกว่าใครเก่งอันดับ 1234 ซึ่งผมก็ไปว่าอะไรคุณไม่ได้ ในทางกลับกัน การที่ผมคิดว่า พลเอกเก่งกว่า หัวหน้าหน่วย มันก็เป็นแค่ความคิดส่วนตัวของผม ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าถูกรึเปล่า แล้วก็คงไม่ผิดอะไรถ้าผมจะคิดแบบนี้ครับ ^^

มีสักคำไหมที่ผมระบุว่าหัวหน้าหน่อยของหนวดขาวเก่งกว่าพลเอกของกองทัพเรือ ผมแค่บอกว่าโจสสู้อาโอคิยิกับอาคาอินุไม่ได้แต่น่าจะสู้กับคิซารุได้ และมัลโก้เก่งระดับเดียวกับพลเอก
ห้าผู้คุ้มกฎก็พูดเองว่าคนที่น่าจะจัดการหนวดดำได้ในโลกใหม่คงมีแต่ 4 จักรพรรดิ์หรือไม่ก็มัลโก้ ฟินิกซ์ แสดงว่าแม้แต่ห้าผู้คุ้มกฎก็ตีค่ามัลโก้ในระดับเดียวกับ 3 พลเอก

ที่บอกว่า 3 พลเอกยังไม่ใช่แสนยานุภาพสูงสุดของกองทัพเรือเพราะกองทัพเรือยังมี จอมพลค็องค์,เซนโงคุ,การ์ป และอาจมีคนอื่นอีก ผมเลยไม่รีบสรุป

เราคิดเหมือนคุณ marangone คะ อยู่ที่ความคิดส่วนตัว
แต่ส่วนตัวเราคิดว่าถ้าหัวหน้าหน่วยเก่งกว่าไม่ต้องมียุทธวิธีหรอกคะสู้กับใครก็ชนะ
ก็เหมือนพวกพลเอกไงพอพวกหนวดขาวบุกเข้ามาก็แยกกันไปสู้เลย
เอาความเห็นส่วนตัวเลยดีกว่าคะ ส่วนตัวเราคิดว่าสามพลเอกเอาจริงแล้วจริงๆหรอ??
พลเอกคิซารุก็แว๊บไปแว๊บมาเดี๋ยวไปอัดคนนู้น เดี๋ยวไปอัดคนนี้ ไม่อยู่กับที่เลย
พลเอกอาคาอินุระหว่างรบก็ยังว่างไปไล่จับพวกทหารเรือที่หนีการต่อสู้ได้อยู่เลย
แล้วกำลังตีกะพวกศัตรูอยู่ดีๆพอหนวดขาวใช้ท่ากุระกุระมาทางแท่นประหารก็โผล่แว้บมาป้องกันซะงั้น
และก็ยืนยันคำเดิมคะพลเอกทั้งสามไม่มีใครบาดเจ็บจากการต่อสู้กับหัวหน้าหน่วยเลยซักคน

คำตอบเหมือนเดิม ผมพูดตรงไหนว่าหัวหน้าหน่อยเก่งกว่าพลเอก ผมแค่คิดว่าสู้ได้ถ้ากำหนดกลยุทธ์ดีๆ ถ้าเอาความคิดเห็นส่วนตัวก็ขอบอกว่ายาวแน่เพราะผมมองในมุมมอง
ของนักยุทธศาสตร์ทางทหาร คำตอบย่อมออกมาอีกแบบแต่ก็อยากเตือนสักนิดว่า หลายคนในนี้ยกย่องให้คุณเป็น กูรูวันพีซ ทำให้คุณกำลังติดกับดักชีวิต ถ้าใครมีความเห็น
ขัดแย้งกับความเชื่อของคุณ คุณจะปี๊ดขึ้นมาทันที โดยที่ยังไม่ได้วิเคราะห์คำพูดของอีกฝ่ายโดยละเอียด ก็เหมือนกับเรื่องบอลสายฟ้าของเอเนล ที่จริงผมคิดว่ามันทำลายวาฟ ไม่ได้หรอกให้นึกถึงตอนระเบิดนิวเคลียร์ถล่มฮิโรชิม่ากับนางาซากิ แต่ผมยอมถอยเพราะเราไม่มีทางรู้คำตอบ ก็ลูฟี่โชว์สกิลพระเอกทำลายคำตอบไปแล้ว

และผมไม่ได้พูดว่าผลกุระกุระเทพสุด คำแรกที่ผมพูดคือโอดะให้ผลโกโรโกโรเทพสุดเพราะมีเหตุผลรองรับเพียงพอ แต่โอดะก็ให้ชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลกเป็นเจ้าของพลัง
แผ่นดินไหว เพราะชาวญี่ปุ่นอยู่ในพื้นที่ที่เกิดแผ่นดินไหวบ่อยที่สุดแห่งหนึ่งจึงรับรู้ความน่ากลัวของมันเป็นอย่างดี ถ้าคุณอ่านที่ผมวิเคราะห์ดูดีๆมีตรงไหนที่ผมระบุว่า ผลกุระกุระ เหนือกว่า ผลโกโรโกโร ที่คุณชอบ ที่ผมอยากเตือนก็ตรงนี้ อยากให้วิเคราะห์คำพูดและเจตนาของคนอื่นก่อน ทั้งๆที่ผมอยากเป็นเพื่อนกับพวกคุณแท้ เราจะได้วิเคราะห์
วันพีซด้วยความสนุกสนาน กับต้องมาหน้าดำคร่ำเครียดทะเลาะกันเพราะความเห็นที่แตกต่าง กลายเป็นสงครามกีฬาสี(เหลือง-แดง)ในบอร์ดการ์ตูน ไปล่ะ งอนนนนนน  *disappoint*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

มีสักคำไหมที่ผมระบุว่าหัวหน้าหน่อยของหนวดขาวเก่งกว่าพลเอกของกองทัพเรือ ผมแค่บอกว่าโจสสู้อาโอคิยิกับอาคาอินุไม่ได้แต่น่าจะสู้กับคิซารุได้ และมัลโก้เก่งระดับเดียวกับพลเอก
ห้าผู้คุ้มกฎก็พูดเองว่าคนที่น่าจะจัดการหนวดดำได้ในโลกใหม่คงมีแต่ 4 จักรพรรดิ์หรือไม่ก็มัลโก้ ฟินิกซ์ แสดงว่าแม้แต่ห้าผู้คุ้มกฎก็ตีค่ามัลโก้ในระดับเดียวกับ 3 พลเอก

ที่บอกว่า 3 พลเอกยังไม่ใช่แสนยานุภาพสูงสุดของกองทัพเรือเพราะกองทัพเรือยังมี จอมพลค็องค์,เซนโงคุ,การ์ป และอาจมีคนอื่นอีก ผมเลยไม่รีบสรุป

เอ่อ.. ผมก็ไม่ได้บอกเลยนะครับ ว่าคุณบอกว่า หัวหน้าหน่วยของหนวดขาวเก่งกว่าพลเอกของกองทัพเรือ ผมแค่บอกว่า ถ้าคุณคิดว่าพวกหัวหน้าหน่วยเก่งพอๆ กับพลเอกแค่นั้นเอง

ก็อย่างที่ผม และ คุณบอกนั่นแหละ ว่าจริงๆแล้วก็ไม่มีใครรู้หรอกครับ เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล และผมก็ยังไม่เห็นว่ามีใครไป บอกว่าคุณผิด ข้าคือ กูรู วันพีซอะไรซักหน่อยครับ
ผมอาจจะผิด หรือ คุณอาจจะผิดก็ได้ใครจะไปรู้ แต่ผมว่ามีแต่คุณนั่นแหละครับ ที่น่าดำคร่ำเครียดกับเรื่องนี้
อันตัวผมเองก็แย้งกับคุณ Panndora บ่อยๆ แต่ก็ยอมรับด้วยเหตุผลกันว่าใครผิดใครถูก

ส่วนเรื่อง แสนยานุภาพ ผมยังคงยืนยันอย่างมั่นใจว่าเป็น พลเอก เพราะ อ.โอดะ เค้าพูดผ่านตัวละครไว้แล้ว (น่าจะโรบินอ่ะนะ) ซึ่งไม่ผิดไปจากนี้แน่นอน แต่ผมคิดว่าเค้าหมายถึง 3 คนรวมกัน ไม่ใช่แยกเป็นคนๆ ไปครับ คิซารุ ก็ไม่ใช่คนที่เก่งที่สุด อาโอคิยิ ก็ไม่ใช่คนที่เก่งที่สุด อาคาอินุ ก็ไม่ใช่คนที่เก่งที่สุด แต่เมื่อ 3 คนนี้รวมกัน ก็คือแสนยานุภาพสูงสุดของกองทัพเรือ เข้าใจตรงกันนะครับ... ^^

ป.ล พยายามอย่าเอาการเมืองเข้ามาเกี่ยวนะครับ เดี๋ยวจะบานปลายซะเปล่้าๆ

panndora

• บุคคลทั่วไป
*disappoint* ปี๊ดแตกซะแล้วถ้างั้นขออภัยด้วยคะ ไม่มีใครทำตัวเป็นกูรูกันหรอกคะที่นี่
เราเคยเถียงกะรุ่นใหญ่ๆในบอร์ดมาก็หลายคนแต่คุยกันด้วยเหตุผลและเนื้อหาที่มีในมังงะคะ
พอดึงจุดไหนมาถกเถียงกันก็ไปหาข้อมูลในการ์ตูนมาถกกัน พอคุยกันรู้เรื่องแล้วจะได้ดีกันได้เหมือนเดิมหยอกล้อกันต่อ
แล้วถ้าจะให้ชัวร์ก็ยึดข้อมูลแต่ในการตูนไปเลยคะเวลาจะวิเคราะห์อะไรก็ให้ยึดลำดับตามนี้ไปเลยนี่เป็นวิธีที่เราใช้อยู่
1.อิงแค่เนื้อหาที่มีอยู่ในการ์ตูนและ SBS เท่านั้น หมายถึงข้อมูลทุกอย่างเช่น ความสามารถของผลปีศาจ ขอบเขตการโจมตี
   คำพูดที่ใช้อ้างอิง ลักษณะตัวละคร ลักษณะความสัมพันธ์ เพื่อให้ได้เนื้อหาที่แท้จริงคะ
2.เวลาจะเปรียบเทียบความสามารถของตัวละครเราอิงเฉพาะการใช้งานเฉพาะที่เห็นในมังงะเท่านั้นเลย และเปรียบเทียบเฉพาะตัวละครที่ถูกกล่าวถึง
   วิเคราะห์ประโยชน์ในการใช้งานจริงของตัวละครในการซัพพอร์ทและโจมตีเท่านั้น
3.เมื่อจำเป็นต้องดึงข้อมูลจากโลกความจริงมาร่วมกับข้อมูลในการ์ตูน ข้อมูลที่เอามาต้องอยู่ในกรอบของการ์ตูนคะ
   ส่วนใหญ่จะใช้อ้างอิงเกี่ยวกับผลปีศาจกัน เช่นควานไว ความร้อน พลังงาน ถ้าข้อมูลที่ยกมามันมีเนื้อหาที่อยู่ในขอบเขต
   ที่ผลปีศาจนั้นแสดงออกมาในมังงะก็ยกมาเลยคะ แต่ถ้ามันดูเยอะกว่าเกินไปก็ไม่ควรยกมาคะ
4.ธรรมชาติของบอร์ดคือการถกกันในข้อมูลและความคิดส่วนตัวคะ ยิ่งเรื่องที่ไม่มีชัดเจนในการ์ตูนยิ่งต้องเจอความคิดเห็นของคนอื่นเยอะ
   เราอยู่บอร์ดนี้มานานโดนมาบ่อยจนชินแล้วกับการถกข้อมูลกัน ถ้าโดนค้านแล้วอารมณ์ขึ้นเราหยุดเลยคะ อ่ะปล่อยไปต่างคนต่างคิดดีกว่า

เนี่ยคะเราถือหลักตามนี้และก็ไม่เคยมีการกล่าวยกย่องกันด้วยคะว่าใครเป็นกูรูวันพีซเพราะทุกคนรู้เท่ากันคือรู้จากมังงะ
ยึดเนื้อหาและคำพูดของตัวละครในมังงะ แต่จะดึงมาเป็นจุดอ้างอิงกันหรือป่าวหรือใครจำแม่นกว่าก้แค่นั้น

hippylove

• *
เกิดอะไรขึ้น  *shock*

มันยาวมากขี้เกียจอ่าน ... เอาเป็นว่า
1. อย่างแรกเลยครับ ใจเย็นๆ อย่าเอาเรื่องเล็กๆแค่นี้มาทำให้ได้ ปัญหากันเลยครับ
2. ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก มันก็แค่ ความคิดเห็นส่วนตัว ต่อให้ใครก็ตามพูดได้ดี น่าเชื่อถือยังไงก็ตาม มันก็แค่ "ความคิดส่วนตัว"
3. คุณ Aragan คุณดูใจร้อนเกินไปหน่อยนะครับ แถมยังจริงจังกับทฤษฏีของตัวเองมากเกินไป
ผมเองก็เคยลอง ลงทฤษฏีการแบ่งแยก ผลปีศาจสาย โรเกีย กับ พารามิเซียไปนะครับ ก็มีหลายๆความเห็นที่แย้งเข้ามา (ในนั้น มีคุณ Marangone กับ คุณ Panndora ด้วย)
ถึงทฤษฏี ของผมจะยังไม่สมบูรณ์ 100% แต่ก็มั่นใจอยู่บ้าง ว่าทฤษฏี ของผมสามารถอธิบายได้หลายๆอย่าง
แต่ก็นั่นแหละ ทฤษฏี มันก็คือ ทฤษฎี วันยังค่ำ มันก็คือ แนวความคิด ความคิดเห็นส่วนตัว ที่มีความน่าเชื่อถืออยู่พอตัวแค่นั้นแหละครับ
ผมก็เลยไม่คิดมากอะไร เก็บมันไว้ช่างมัน รอให้มัน 100% รึให้ อ.โอดะมาเฉลยก่อน
เพราะคนๆเดียวที่ผมคิดว่ารู้จริงๆเลย คือผู้สร้างครับ ก็คือ อ.โอดะ นั่นเอง ส่วนคนอื่นๆ ขอพูดว่า เดาเก่งกับ ข้อมูลเน้นก็พอครับ

ผมขอบอกนะครับว่า ผมเป็นกลาง ไม่เข้าข้างใคร ขอพูดตามตรงด้วยสัจจะและวิถีทางของผม
ผมจะไม่มีทางเข้าข้าง ฝ่ายใดๆ ถูกคือถูก ผิดคือผิด ขอยืนยัน ด้วยเกียรติและศักดิ์ศรีของผมเลย

แล้วก็อีกเรื่องคือ คุณ Aragan คุณไม่น่าเอาเรื่องของ การเมืองมาคุยเลยครับ มัน... จะว่ายังไงดีละ คืออย่าพูดถึงมันเลยดีกว่าครับ

โอเคสุดท้าย.... ลืมเรื่องที่บาดหมางกันซะ ทั้งคุณ Aragan Marangone Panndora เลย แล้วมาคุยกันให้สนุกเหมือนเดิมดีกว่า *number1*
(หล่อๆ เห็นความหล่อของผมรึยัง  *้ั์cool*)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เกิดอะไรขึ้น  *shock*

มันยาวมากขี้เกียจอ่าน ... เอาเป็นว่า
1. อย่างแรกเลยครับ ใจเย็นๆ อย่าเอาเรื่องเล็กๆแค่นี้มาทำให้ได้ ปัญหากันเลยครับ
2. ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก มันก็แค่ ความคิดเห็นส่วนตัว ต่อให้ใครก็ตามพูดได้ดี น่าเชื่อถือยังไงก็ตาม มันก็แค่ "ความคิดส่วนตัว"
3. คุณ Aragan คุณดูใจร้อนเกินไปหน่อยนะครับ แถมยังจริงจังกับทฤษฏีของตัวเองมากเกินไป
ผมเองก็เคยลอง ลงทฤษฏีการแบ่งแยก ผลปีศาจสาย โรเกีย กับ พารามิเซียไปนะครับ ก็มีหลายๆความเห็นที่แย้งเข้ามา (ในนั้น มีคุณ Marangone กับ คุณ Panndora ด้วย)
ถึงทฤษฏี ของผมจะยังไม่สมบูรณ์ 100% แต่ก็มั่นใจอยู่บ้าง ว่าทฤษฏี ของผมสามารถอธิบายได้หลายๆอย่าง
แต่ก็นั่นแหละ ทฤษฏี มันก็คือ ทฤษฎี วันยังค่ำ มันก็คือ แนวความคิด ความคิดเห็นส่วนตัว ที่มีความน่าเชื่อถืออยู่พอตัวแค่นั้นแหละครับ
ผมก็เลยไม่คิดมากอะไร เก็บมันไว้ช่างมัน รอให้มัน 100% รึให้ อ.โอดะมาเฉลยก่อน
เพราะคนๆเดียวที่ผมคิดว่ารู้จริงๆเลย คือผู้สร้างครับ ก็คือ อ.โอดะ นั่นเอง ส่วนคนอื่นๆ ขอพูดว่า เดาเก่งกับ ข้อมูลเน้นก็พอครับ

ผมขอบอกนะครับว่า ผมเป็นกลาง ไม่เข้าข้างใคร ขอพูดตามตรงด้วยสัจจะและวิถีทางของผม
ผมจะไม่มีทางเข้าข้าง ฝ่ายใดๆ ถูกคือถูก ผิดคือผิด ขอยืนยัน ด้วยเกียรติและศักดิ์ศรีของผมเลย

แล้วก็อีกเรื่องคือ คุณ Aragan คุณไม่น่าเอาเรื่องของ การเมืองมาคุยเลยครับ มัน... จะว่ายังไงดีละ คืออย่าพูดถึงมันเลยดีกว่าครับ

โอเคสุดท้าย.... ลืมเรื่องที่บาดหมางกันซะ ทั้งคุณ Aragan Marangone Panndora เลย แล้วมาคุยกันให้สนุกเหมือนเดิมดีกว่า *number1*
(หล่อๆ เห็นความหล่อของผมรึยัง  *้ั์cool*)

ผมไม่เคยบาดหมางกับใครอยู่แล้วครับ กระทู้นี้ ผมเห็นต่างกับ คุณ Aragan อีกกระทู้นึง เรื่องฟ้าผ่าวาซไม่พัง ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Aragan ครับ ผมคิดแบบไหน ก็อธิบายไปแบบนั้นครับ ไม่เคยคิดว่าจะต้องถูกเสมอไปด้วย ผมจบในกระทู้นั้นเสมอๆครับ ^^

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
พูดถึงผลกุระกุระกับผลโกโรโกโรแล้วเซ็ง เมื่อไหร่กรุงเทพน้ำจะลดซะที T^T

^^

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
ปล่อยวางกันเถอะนะโยม  *rip*  *rip*  *rip*

อะไรอธิบายได้  ไม่ลำบากเกินความสามารถ ก้ออธิบายให้เค้าฟังนะ 

ถ้าคิดว่าถ้ายิ่งอธิบายยิ่งทำให้เรา หรือ เค้า ไม่สบายใจ  ก้อช่างเขาเถอะ  ปล่อยเขาไป

เราอาจอธิบายไม่ดีพอ  หรือ เขาไม่เข้าใจที่เราบอก  ก้อแค่นั้น  *haha* *haha* *haha*

หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
อ้าว ทราฟัลก้า รอหมีด้วย -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
โยชิซึเนะกับเบงเค คนเดียวกับที่เคยโผล่มาโคนันเดอะมูฟวี่ภาค7ใช่ป่ะครับ 55555+

ใช่เลยครับ ผมรู้จักมาจากจากโคนัน  *haha* *haha*

แต่ไม่น่าจะใช่ตอน เดอะมูฟวี่นะครับ เป็นตอนธรรมดา ที่ตาลงโคโกโร่ ไปเที่ยวกับกลุ่มเพื่อนเก่า ที่เล่นจูโด ด้วยกันครับ

ผมรุ้จาก ไยบะ หะหะ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

โอเคสุดท้าย.... ลืมเรื่องที่บาดหมางกันซะ ทั้งคุณ Aragan Marangone Panndora เลย แล้วมาคุยกันให้สนุกเหมือนเดิมดีกว่า
(หล่อๆ เห็นความหล่อของผมรึยัง)
จ้าๆ หล่อที่สุด!! แล้วเคยเห็นเราว่าคนอื่นก่อนรึป่าวละถ้าอีกฝ่ายไม่มาใส่เราก่อนอ่ะ ^^

ผมไม่เคยบาดหมางกับใครอยู่แล้วครับ กระทู้นี้ ผมเห็นต่างกับ คุณ Aragan อีกกระทู้นึง เรื่องฟ้าผ่าวาซไม่พัง ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Aragan ครับ ผมคิดแบบไหน ก็อธิบายไปแบบนั้นครับ ไม่เคยคิดว่าจะต้องถูกเสมอไปด้วย ผมจบในกระทู้นั้นเสมอๆครับ ^^
คนจริงต้องงี้แหละคะ ไม่เก็บเอามาเป็นอารมณ์ เจ๋ง!! ไม่เหมือนเรา
สารภาพว่าหงุดหงิดคุยกันด้วยเนื้อหาในมังงะดีๆ มาเหน็บว่าเป็นกูรูวันพีซซะงั้น เหอะๆ

พูดถึงผลกุระกุระกับผลโกโรโกโรแล้วเซ็ง เมื่อไหร่กรุงเทพน้ำจะลดซะที T^T
*shock* ถามอะไรตอบยากอีกแล้วอ๊ะ

ปล่อยวางกันเถอะนะโยม
อะไรอธิบายได้  ไม่ลำบากเกินความสามารถ ก้ออธิบายให้เค้าฟังนะ 
ถ้าคิดว่าถ้ายิ่งอธิบายยิ่งทำให้เรา หรือ เค้า ไม่สบายใจ  ก้อช่างเขาเถอะ  ปล่อยเขาไป
เราอาจอธิบายไม่ดีพอ  หรือ เขาไม่เข้าใจที่เราบอก  ก้อแค่นั้น
*number1* กด LIKE +1 คะ

อ้าว ทราฟัลก้า รอหมีด้วย -*-
เดี๋ยวเราพาไปส่งนะจ๊ะหมี 55+

hippylove

• *
โอเคสุดท้าย.... ลืมเรื่องที่บาดหมางกันซะ ทั้งคุณ Aragan Marangone Panndora เลย แล้วมาคุยกันให้สนุกเหมือนเดิมดีกว่า
(หล่อๆ เห็นความหล่อของผมรึยัง)
จ้าๆ หล่อที่สุด!! แล้วเคยเห็นเราว่าคนอื่นก่อนรึป่าวละถ้าอีกฝ่ายไม่มาใส่เราก่อนอ่ะ ^^
ผมเชื่อว่าคุณ Panndora ไม่ว่าใครก่อนอยู่แล้ว
อย่างที่คุณ Marangone บอกแหละครับ คนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ น่ารักทุกคน ^^

คนจริงต้องงี้แหละคะ ไม่เก็บเอามาเป็นอารมณ์ เจ๋ง!! ไม่เหมือนเรา
สารภาพว่าหงุดหงิดคุยกันด้วยเนื้อหาในมังงะดีๆ มาเหน็บว่าเป็นกูรูวันพีซซะงั้น เหอะๆ

[/quote]

นะ ลืมมันไปซะเถอะครับ คุยถึงเรื่องตอนใหม่ที่ออกมาดีกว่าครับ  *้ัิshy*
อยากจะกรี๊ด.... อ่อไหนๆก็ไหน ตกลง ลูฟี่ ตกลงไปที่ไหนครับ โนอา รึ เกาะเงาะ... (ไม่คิดว่าจะเป็นเกาะเงือกนะ แต่เห็นวิวตอนตกแล้ว มันก็ไม่แน่  *้ัdoubt*)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 15:45:41 โดย hippylove »

panndora

ตกไปบนเกาะเงือกไง ก็พวกสมาชิกเอาลูฟี่มาโยนขึ้นฟ้าอยู่คะ รูปสุดท้าย

hippylove

• *
นั่น มัน อุซป ไม่ใช่เหรอครับ  *้ัdoubt*

panndora

อา...อุซปจิงด้วย งั้นน่าจะตกไปบนโนอาแหละคะ
ตกไปตรงที่ลูฟี่ต่อยให้พังน่ะ ตรงที่เป็นห้องและหลังคาของเรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 15:50:54 โดย panndora »