Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าหัวหน้าหน่วยในเรือหนวดขาวกับพลเอก ใครระดับฝีมือสูงกว่าครับ

หน้า: << < (9/27) > >>

windyzero:

เป็นไปได้ว่า ที่หนวดขาวไม่ใช้ฮาคิกับอาวุธ อาจเป็นเพราะ พลังทำลายของผลปิศาจมีมากกว่า และหวังผลได้ดีกว่าล่ะมังครับ

เพราะโจมตีแต่ละครั้งโดยใช้ผลปิศาจ พลังทำลายจะเป็นวงกว้าง ทำให้จัดการคู้ต่อสู้ได้ดีกว่า *damage*

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 09:40:41 ---*number1* แสดงว่าไปค้นคว้าคำตอบมาให้เป็นอย่างดีเลยสิเนี่ย ชัวร์เลยตอบแบบนี้ *love*

--- End quote ---

เปล่าครับจำเอา 555 ส่วนเรื่องอัดฮาคิใส่ง้าว ผมจำได้ว่ามีนะครับ แต่ตอนไหนจำไม่ได้ ไว้กลับบ้านแล้วจะหาให้ละกัน แต่ที่แน่ๆ ก็ตอน แทงใส่อาโอคิยิ แต่อาโอคิยิ ทำตัวให้ตรงกลางเป็นโพลงไว้เลยไม่โดน

devicry:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 02:19:38 ---แต่จุดที่น่าสังเกตุอีกจุด ทุกครั้งที่หนวดขาวใช้ง้าวฟัน จะต้องใช้พลังของผลปิศาจเสมอ -*-

ตอนฟันทีช  ไม่น่าจะใส่นะ

devicry:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 08:23:18 ---

--- อ้างจาก: devicry ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 01:34:49 ---ผมว่าไม่เกี่ยวข้องอะไรกันนะ  อาพู เปนเผ่าแขนยาวนิ  ดูแล้ว  คนละเผ่า  มั้ง *haha* *haha*

ยังไม่เคยเห็นแขนของหัวหน้าหน่วยคนนี้เลยคะ เห็นแต่หน้าเลยไม่รู้เหมือนกันว่าคนละเผ่ารึป่าว??

มีฉากที่ คริเอล ถือปืนนะ และไม่ได้แขนยาว  ไปหาดูดีๆนะจ้ะ  ผมว่าผมจำไม่ผิดนะ  *dontknow*

marangone:

--- อ้างจาก: devicry ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 10:32:45 ---มีฉากที่ คริเอล ถือปืนนะ และไม่ได้แขนยาว  ไปหาดูดีๆนะจ้ะ  ผมว่าผมจำไม่ผิดนะ  *dontknow*

อ๊ะ จริงด้วย มีฉากนึงยืนถือปืน 2 กระบอก เหน็บบาซูก้าไว้ข้างหลัง ถ้าจำไม่ผิดอ่ะนะ แต่ไม่ได้เผ่าแขนยาวแน่ๆ  *number1* *number1* *number1*

หน้า: << < (9/27) > >>

Go to full version