Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าหัวหน้าหน่วยในเรือหนวดขาวกับพลเอก ใครระดับฝีมือสูงกว่าครับ

หน้า: << < (27/27)

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 14:29:06 ---*rip* กาฟเก่งกว่าอาคาอินุสิคะก็ตอนที่อาคาอินุต่อยเอส กาฟบอกว่าจะฆ่าอาคาอินุเลยอ่า *rip*
แสดงว่ากาฟเก่งกว่าอาคาอินุชัวร์ (เกี่ยวปะเนี่ย ฮี่ๆๆๆ)

--- End quote ---

เอาฮาหรือจิงจังครับเนี่ย...

ถ้าจิงจัง ผมว่าภาพนี้ไม่น่าบ่งบอกได้นะครับ ว่า กาฟ เก่งกว่าอาคาอินุ เพราะ ถ้าหลานโดนฆ่าตายต่อหน้าต่อตา ทุกคนก็คงอยากไปแก้แค้น คนที่ฆ่าหลานกันทั้งนั้น แต่... ขึ้นอยู่กับว่า จะสู้ได้หรือไม่ได้ แต่พลังใจ กับ แรงกระตุ้น เกิน 100 แน่นอน^^

panndora:

เอาขำๆ แต่ถ้ามองตามจริงเราก็ว่าชนะนะคะ พลังใจตอนนั้นมาเต็มถ้าเซ็นโงคุปล่อยหลุดไปซาคาสึกิอาจจะตายจริงๆ ฮี่ๆๆ

kenfatys:

ผมก็ว่านะจะหมัดเดียวจอดนะ
อาคาอินุ ค่อนข้างสาหัสเลยโดนมาหนักเเล้วนะนั่น
ปล่อยกาฟไปคงเดือดสุดๆ ประมาณว่าอัดให้จมดินอะ อัดตอนอาคาอินุไม่ได้ตั้งตัวด้วยเสร็จเเน่ๆ
กาฟยังไม่ได้โ๙ว์เทพสักเเอะเลย น่าจะไปอัดกับหนวดขาวสักยก

bignaja123:

อ่านแล้วก้อ อยากมาขุดมาตอบ บ้าง

เรื่องแรก คือ หนวดขาว แพ้ โรเจอร์  คงไม่ได้ แพ้เรื่องศุ้กันหรอก ครับ คงแพ้ เรื่อง การเปนจ้าวแห่งโจรสลัดมากกว่า เพราะโรเจอร์กะหนวดขาวแย่งชิงตำแหน่งนี้กันมา แล้วก้อถ้าจำไม่ผิดเหมือนมีตัวละครตัวไหน พูดคำพูดนี้ ละ นะจะเป็นอาคานุอิ ตอนมาช่วยเอสอ่ะแหละ คับ *hoho*

เรื่อง เอส กับ อาคานุอิ ผมว่า แพ้เรื่องพลังของผลปิศาจด้วย นะครับ จากคำพูด ของอาคานุอิ  ส่วน ต่าง ก้อ อยากที่ทุกคนบอกกันมา *number1*

เรื่องฮาคิของหนวดขาว  ผมว่า หนวดาขาว คงแก่แล้ว ทำให้ ใช้ฮาคิอย่าง ฮาคิ ราชันต์ไม่ได้ ส่วนฮาคิอย่างอื่น ก้อคงลดกำลังลงพอสมควร 

แต่ผมสงสัย เรื่องฮาคิมานานแล้ว อย่างที่เหนๆ กัน ผู้ที่ฮาคิ แห่งเกราะ จะทำให้สามารถโจมตีผู้ที่มีพลังพิเศษ สายโรเกียได้ แต่ ว่า ต้้อง มากขนาดไหน หรอคับ ถึงจะมี ที่ ทำให้ อีกฝ่ายบาดเจ็บได้ อย่าง ที่ วิศต้า ฟันอาคานุอิ ๆ ก้อ พูดว่า ผู้มีใช้ฮาคิ แต่ไม่เหน มัน จะเปนอาไรเลย  สงสัยจิงๆ

เรื่องก้อ เรื่องเดิม เพียงแต่ ผมสงสัย ว่า ฮาคิเแห่งเกราะ เนี่ย ที่ใช้โจมตี สามารถใช้รวมกับ พลังผลปิศาจ แบบ แผ่พุ่งได้ รึเปล่า  ไม่ใช้แบบยืดไปต่อยแล้ว+ฮาคิเหมือนของลูฟี่นะ  แต่เปนแบบ พวกที่ การโจมตีรูปแบบ คลื่นพลังงาน อย่าง ปล่อยคลื่นไฟ+ฮาคิ เป็นต้น  ตามความคิดผม ผมว่า ไม่น่าจะได้  แล้ว เพื่อนๆ ว่า ยังไงกันครับ *number1*

marangone:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 13 ม.ค. 2012 เวลา 08:27:35 ---อ่านแล้วก้อ อยากมาขุดมาตอบ บ้าง

เรื่องแรก คือ หนวดขาว แพ้ โรเจอร์  คงไม่ได้ แพ้เรื่องศุ้กันหรอก ครับ คงแพ้ เรื่อง การเปนจ้าวแห่งโจรสลัดมากกว่า เพราะโรเจอร์กะหนวดขาวแย่งชิงตำแหน่งนี้กันมา แล้วก้อถ้าจำไม่ผิดเหมือนมีตัวละครตัวไหน พูดคำพูดนี้ ละ นะจะเป็นอาคานุอิ ตอนมาช่วยเอสอ่ะแหละ คับ *hoho*

เรื่อง เอส กับ อาคานุอิ ผมว่า แพ้เรื่องพลังของผลปิศาจด้วย นะครับ จากคำพูด ของอาคานุอิ  ส่วน ต่าง ก้อ อยากที่ทุกคนบอกกันมา *number1*

เรื่องฮาคิของหนวดขาว  ผมว่า หนวดาขาว คงแก่แล้ว ทำให้ ใช้ฮาคิอย่าง ฮาคิ ราชันต์ไม่ได้ ส่วนฮาคิอย่างอื่น ก้อคงลดกำลังลงพอสมควร 

แต่ผมสงสัย เรื่องฮาคิมานานแล้ว อย่างที่เหนๆ กัน ผู้ที่ฮาคิ แห่งเกราะ จะทำให้สามารถโจมตีผู้ที่มีพลังพิเศษ สายโรเกียได้ แต่ ว่า ต้้อง มากขนาดไหน หรอคับ ถึงจะมี ที่ ทำให้ อีกฝ่ายบาดเจ็บได้ อย่าง ที่ วิศต้า ฟันอาคานุอิ ๆ ก้อ พูดว่า ผู้มีใช้ฮาคิ แต่ไม่เหน มัน จะเปนอาไรเลย  สงสัยจิงๆ

เรื่องก้อ เรื่องเดิม เพียงแต่ ผมสงสัย ว่า ฮาคิเแห่งเกราะ เนี่ย ที่ใช้โจมตี สามารถใช้รวมกับ พลังผลปิศาจ แบบ แผ่พุ่งได้ รึเปล่า  ไม่ใช้แบบยืดไปต่อยแล้ว+ฮาคิเหมือนของลูฟี่นะ  แต่เปนแบบ พวกที่ การโจมตีรูปแบบ คลื่นพลังงาน อย่าง ปล่อยคลื่นไฟ+ฮาคิ เป็นต้น  ตามความคิดผม ผมว่า ไม่น่าจะได้  แล้ว เพื่อนๆ ว่า ยังไงกันครับ *number1*

--- End quote ---

เรื่องแรก ผมคิดว่า คงไม่ได้แพ้ เรื่องการเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด หรือ สู้แพ้หรอกครับ เพราะว่า ตอนแรกไม่มีการบอกว่า คนที่สามารถเดินทางไปได้หมดทุกที่แล้วจะกลายเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด แต่โรเจอร์ได้ฉายานี้มาหลังจากได้เดินทางไปถึงราฟเทลแล้ว คนเลยยกย่องให้หลังจากนั้นครับ

เรื่องที่ อาคาอินุพูดว่า หนวดขาวก็เป็นได้แค่ไอขี้แพ้ ก็แค่ เพื่อที่จะยั่วโมโหเอสนั่นแหละครับ

เรื่อง ผลปีศาจแพ้ทาง เข้าใจถูกต้องแล้วครับ

เรื่องฮาคิของหนวดขาว ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นล่ะมั้ง

ส่วนเรื่องอัตราการโจมตี ของฮาคิ ผมสมมติ เป็นตัวเลขละกันนะครับ สมมติ วิสต้า มีพลังโจมตีจากดาบ 6 มีพลังโจมตีจากฮาคิ 5 เมื่อใช้ดาบผสมฮาคิได้ 11 แต่อาคาอินุ พี่พลังฮาคิ อยู่ 10 ทำให้วิสต้า โจมตีอาคาอินุ เข้าแค่ 1 หน่วย ทำให้ไม่ค่อยเป็นอะไรมาก สรุปก็คือ มันขึ้นอยู่กับ ฮาคิของฝ่ายโจมตี และ ฝ่ายป้องกันด้วยครับ ว่าใครมีมากกว่ากัน

ส่วนเรื่อง ใช้ฮาคิ รวม กับ พลังแบบ แผ่พุ่งนี่ ผมก็ว่าทำไม่ได้เหมือนกันนะครับ

ป.ล เป็นความเห็นส่วนตัวทั้งหมดจร้า^^

หน้า: << < (27/27)

Go to full version