Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าหัวหน้าหน่วยในเรือหนวดขาวกับพลเอก ใครระดับฝีมือสูงกว่าครับ

หน้า: << < (7/27) > >>

panndora:

อันที่สงสัยที่สุดก็รูปแรกนี่แหละคะ เพราะอ่านๆดูเหมือนว่าหนวดขาวฟันเพื่อหยุดคิซารุให้อยู่กับที่
ไม่ไปขวางลูฟี่มากกว่า เพราะหลังจากนั้น 6-7 หน้าก็เห็นว่าลุงคิซารุยังอยู่ข้างๆหนวดขาวอยู่อะ
แล้วทำไมไม่ใช้ฮาคิเล่า พ่อ!!

KONUNKID:

อาจารย์โอดะคงไม่อยากให้สงครามมันจบง่ายไปน่ะครับ เพราะตอนที่หนวดขาวใช้อาวุธ จะไม่มีการใช้ฮาคิเลย (หรืออาจเป็นเพราะใช้อาวุธเลยไม่สามารถใช้ฮาคิ) แต่ถ้าใช้มือเปล่าเมื่อไหร่ จะมีฮาคิติดมาด้วย อีกอย่างพลเอกทั้งสามไม่มีอาวุธ แต่หนวดขาวมีง้าว ถ้าง้าว + ฮาคิ + ความสามารถของหนวดขาว (พลัง , ประสบการณ์ , ความสามารถทางกายภาพ + ผลกุระกุระ ) ใครโดนไปก็ไม่รอดแน่ครับ

devicry:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 22:52:59 ---อันที่สงสัยที่สุดก็รูปแรกนี่แหละคะ เพราะอ่านๆดูเหมือนว่าหนวดขาวฟันเพื่อหยุดคิซารุให้อยู่กับที่
ไม่ไปขวางลูฟี่มากกว่า เพราะหลังจากนั้น 6-7 หน้าก็เห็นว่าลุงคิซารุยังอยู่ข้างๆหนวดขาวอยู่อะ
แล้วทำไมไม่ใช้ฮาคิเล่า พ่อ!!

--- End quote ---
ที่ผมเคยบอกไง  ว่าการ์ตูนไม่ทำอะไรสมบูรณ์แบบเหมือนในความเปนจิงตามทฤษฏีที่เราคิด  จำได้ป่ะ  *dontknow*

devicry:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 22:34:07 ---อ่านช่วงสงครามที่มารีนฟอร์ดแล้วเกิดอาการสงสัยและอยากรู้ในจุดต่างๆดังต่อไปนี้คะ

3.คนทางซ้ายมือเป็นหัวหน้าหน่วยคนนึงของหนวดขาว คนทางขวามือคือสแคลชแมน อาพู
เพื่อนๆคิดว่า 2 คนนี้มีความสัมพันธ์อะไรเกี่ยวดองกันมั้ย หน้าตาคล้ายๆกันดี
ใครเก่งภาษาญี่ปุ่นเขียนไปถาม อ.โอดะให้ตอบลง SBS ซะหน่อยก็ดีนะคะ

--- End quote ---
ผมว่าไม่เกี่ยวข้องอะไรกันนะ  อาพู เปนเผ่าแขนยาวนิ  ดูแล้ว  คนละเผ่า  มั้ง *haha* *haha*

windyzero:

แต่จุดที่น่าสังเกตุอีกจุด ทุกครั้งที่หนวดขาวใช้ง้าวฟัน จะต้องใช้พลังของผลปิศาจเสมอ -*-

หน้า: << < (7/27) > >>

Go to full version