หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงเวลาจะเอาคลิป หรือรูปลงบอดครับ  (อ่าน 4093 ครั้ง)

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ทำไงเวลาจะเอาคลิป หรือรูปลงบอดครับ
« เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 13:11:43 »
สอนหน่อยครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำไงเวลาจะเอาคลิป หรือรูปลงบอดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 14:32:46 »
ถึงกับตั้งกระทู้ถาม จะไม่ตอบก็สงสาร
ถ้าลงคลิปก็ก็อปลิงค์มาลงได้เลยแต่คลิปนี่แนะนำให้แปะเวลาจะอ้างอิงอะไรที่อยากให้เห็นชัดจริงๆ
เช่นในการ์ตูนมังงะมันเห็นไม่ชัดแต่ในอนิเมะดูดีกว่าในมังงะก็แปะเลยคะ ถ้าเอะอะแปะอันนี้ไม่แนะนำ
การลงรูปให้ใช้พวกเว็บฝากรูปอัพโหลดรูปแล้วเอาโค้ดมาเขียนนะคะ
ความจริงคอมเม้นท์ถามเอาในกระทู้อื่นก็ได้นะ มีคนตอบให้อยู่แล้วแหละ อิอิ โดนข้อหาตั้งกระทู้นอกเรื่องได้นะแบบนี้

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ทำไงเวลาจะเอาคลิป หรือรูปลงบอดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 15:26:40 »
จะอัพรูป ทำได้ 2 แบบครับ

1.นำรูปจากเครื่องตนเองไปฝากไว้ที่เว็บฝากรูป แล้วนก็อป BB Code ของรูปมาวางที่ช่องตอบข้อความ

2.ก็อป url ของรูปที่อยู่ตามหน้าเว็บมาแล้วคลิกที่ ไอคอนรูปภาพ(ล่างตัว B) หรือ วงกลมสีแดงในภาพด้านล่าง แล้วนำไปใส่ไว้ในช่องตรงกลาง ระหว่าง ] กับ [

3.วีดิโอ ก็ทำเหมือนข้อ 2 แต่คลิกที่ ไอคอนที่วง สีเขียวของรูปด้านบนครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST