Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ปู่การ์ป จะเป็นไงมั่งน้า

หน้า: << < (8/9) > >>

oatnicky:

ปู่การ์ป แกจะลาออกทหารเรือ เป็น โจรสลัด ไม่ก็ คณะปฏิวัติ  *haha* *haha* *haha* *haha* (เดา *disappoint*)

KONUNKID:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 12:30:57 ---*้ัunexplain* แล้วตำแหน่งกับชื่อมันใช้ด้วยกันไม่ได้ตรงไหนละคะ งงเลย *้ัunexplain*
เพราะว่า คูซัน มันเป็น"ชื่อจริง"ของ พลเอกอาโอคิยิ อ่ะคะ เราเรียกพลเอกคูซันมันก็ไม่น่าจะผิดหลักอะไรนะเนี่ย
เพราะไม่ใช่ว่าเป็นพลเอกแล้วเปลี่ยนชื่อเป็นอาโอคิยินี่นา แค่ใช้ฉายา อาโอคิยิ ในการแทนตัวเฉยๆไม่ใช่หรอ??
คงไม่ได้ทิ้งชื่อเดิมไปเลยหรอกมั้ง เราคิดว่าฉายาอาโอคิยิที่แปลว่าไก่สีฟ้าน่าจะได้ฉายานี้เพราะผลน้ำแข็งนะแหละจ้ะ
  *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love*
ปล. จำได้ลางๆว่าในมังงะ พลเอกอาคาอินุ ก็เคยถูกเรียกว่า พลเอกซาคะซุกิ
ซึ่งเป็นชื่อจริงเหมือนกัน อยู่ช่วงสงครามที่มารีนฟอร์ดนี่แหละ ถ้าจำไม่ผิดนะคะ

--- End quote ---

การ์ปเป็นคนพูดครับ ชื่อ ซาคะสุกิ ตอนที่ 574 เป็นตอนที่ เอสตายครับ ตอนนี้ซึ้งมากครับ

panndora:

เจอและจ้า มีอีกตอนที่โคบี้กำลังจะไม่สู้แล้วไปเจออาคาอินุกำลังไล่จับทหารที่หนีสงครามพอดี

VinFordesT4:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 14:11:44 ---เจอและจ้า มีอีกตอนที่โคบี้กำลังจะไม่สู้แล้วไปเจออาคาอินุกำลังไล่จับทหารที่หนีสงครามพอดี

*number1* *number1* *number1*

VinFordesT4:

--- อ้างจาก: Champion420 ที่ พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 04:44:03 ---ต่อ ไป ปู่การ์ป จะ ออก จาก กอง ทัพ เรือ แล้ว จะ มา จม ปัก กับ ขวดเหล้า คิดถึงเรื่อง เอส แล้ว จะไป หา เซนโงคุ ที่ลาออก ให้มานั่งคัมปายเป็นเพื่อน แล้ว โขก หมากรุก กัน เพียงแค่ 2คน ได้แค่ คิดถึง อดีตเก่าๆ และ ถามว่าอนาคตจะเป็นอย่างไร อนาคตก็คือ หมากที่จะเดินตัวต่อไป     ................   ว่าเข้าไปนั่นเป็นเรื่องเป็นราว กุเมาเหมือน ใครหว่า555

และแล้ว เรลีย์ ก็ เดินเข้ามา..ยกแก้ว กะดก ละ พูดออกมา ว่า "แพ้ ออกนะเว่ยย แสรดดดดด" *haha* *haha*

หน้า: << < (8/9) > >>

Go to full version