Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

อุจิวะ คางามิ อีกหนึ่งต้องสงสัยที่คาดว่าเป็นโทบิ(มาดาระหน้ากาก)

หน้า: << < (2/4) > >>

daneil:

จิงๆแล้วอิทาจิไม่ได้ฆ่าพ่อแม่มันหรอกมันให้โทบิฆ่าแล้วไอ้คนที่เก่งกว่าอิทาจิมันกะให้โทบิฆ่า ถ้าอิทาจิฆ่าคนเดียวป่านี้มันหอบ||ดกตายละคับอิทาจิมันขี้โรคด้วยแล้วที่มันแพ้ซาสึเกะเพราะว่ามันป่วยยุแล้วมันมีโรคปะจำตัว

Augustz:

--- อ้างจาก: daneil ที่ ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 12:15:04 ---จิงๆแล้วอิทาจิไม่ได้ฆ่าพ่อแม่มันหรอกมันให้โทบิฆ่าแล้วไอ้คนที่เก่งกว่าอิทาจิมันกะให้โทบิฆ่า ถ้าอิทาจิฆ่าคนเดียวป่านี้มันหอบ||ดกตายละคับอิทาจิมันขี้โรคด้วยแล้วที่มันแพ้ซาสึเกะเพราะว่ามันป่วยยุแล้วมันมีโรคปะจำตัว

--- End quote ---
รู้สึกว่ามันไม่ได้แพ้เพราะโรคประจำตัวนะ

แต่มันตั้งใจจะแพ้อยุ่แล้วไม่ใช่หรอ

ลองอ่านดูซักประมานตอน 396 - 405 ตอนไหนไม่แน่ใจ

bigkung:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 17:09:49 ---
--- อ้างจาก: daneil ที่ ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 12:15:04 ---จิงๆแล้วอิทาจิไม่ได้ฆ่าพ่อแม่มันหรอกมันให้โทบิฆ่าแล้วไอ้คนที่เก่งกว่าอิทาจิมันกะให้โทบิฆ่า ถ้าอิทาจิฆ่าคนเดียวป่านี้มันหอบ||ดกตายละคับอิทาจิมันขี้โรคด้วยแล้วที่มันแพ้ซาสึเกะเพราะว่ามันป่วยยุแล้วมันมีโรคปะจำตัว

รู้สึกว่ามันไม่ได้แพ้เพราะโรคประจำตัวนะ

แต่มันตั้งใจจะแพ้อยุ่แล้วไม่ใช่หรอ

ลองอ่านดูซักประมานตอน 396 - 405 ตอนไหนไม่แน่ใจ

ตั้งใจแพ้ครับ แต่กินยาเพื่อยืดอายุตัวเองมาเพื่อที่จะตายด้วยน้ำมือของ ซาซึเกะ เพื่อให้ซาซึเกะเบิกเนตรนิรันดิ์ โดยเอาตาของอิทาจิไปใส่ เพื่อให้เนตรของชิซุยที่ฝากไว้กับอีกาในตัวนารูโตะ แต่โชคไม่ดี ที่โดนคาบูโตะเรียกมาเจอกับ นารูโตะ ทำให้อีกาออกมาก่อน เสียแผนหมดเลย อิอิ

bigkung:

ผมมาลองนึกย้อนๆดูนะ มาดาระ มีชีวิตอยู่มานถึงยุคของ ซึจิคาเงะรุ่นที่(ท่านมู มัมมี่) เพราะเคยคุยกันอยู่ แล้วก็เคยควบคุมพลังสถิตร่าง3หางซึ่งตอนนั้นเป็น มิซึคาเงะรุ่นที่3(ฉากที่คิซาเมะเจอกับมาดาระในเงามืด ตอนนั้นมาดาระผมยาว) ผมคิดว่านั่นคือมาดาระตัวจริง ที่อยู่มาได้นานเพราะมีเซลล์ของรุ่น1อยู้ในตัว(ค่อนข้างมั่นใจจากฉากที่ มาดาระดึงเสือแล้วถามคาบูโตะว่า นายรู้คามลับเกี่ยวกับร่างของฉันด้วยหรอ)

แล้วก็ฉากที่ โทบิ ถอดหน้ากากให้ คิซาเมะดู คิซาเมะก็ อ๋อ คุณนั่นเอง(คงจะประมาณว่าจำได้ว่าเป็นชายคนที่ควบคุมมิซึคาเงะรุ่นที่3)

จะเป็นไปได้มั้ยที่ มาดาระสร้างโทบิจากเซลล์ของตัวเองหรือโคลนตัวเองไว้ก่อนจะตาย
ผมเชื่อว่าเซตวึก็คือผลงานของมาดาระที่เกิดจากเซลล์รุ่นที่1เหมือนกัน

ผมเดานะ เดาล้วนๆๆๆ เลย  *great*

kai08088:

*rip* ผมคิดว่าน่ะว่า โทบิ คนที่ใส่หน้ากาก น่าจะเป็นเพื่อนของ คาคาชิ ตอนเด็ก ที่ไปทำ ภารกิจเเล้วโดนหินทับครึ่งตัว
 เเล้วให้เนตรเเก่ คาคาชิ 1 ดวง ไม่รุนะ เดาเอา เห็นหน้ามันคล้ายๆ *dead*

หน้า: << < (2/4) > >>

Go to full version