Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน

หน้า: << < (21/22) > >>

panndora:

*shock* อยู่บนฝั่งมั้งเสะ เอะอะออกทะเลตาคนนี้ *disappoint*

mooosub7770:

ตามความคิดเลยถ้าคนใช้มี มันโทร่า สายฟ้าครับ ยังไงก็สายฟ้า อยู่คนละที่
ห่างกันหลายกิโล ผ่าซ้ำเป็นพันครั้ง  ตายยยย        แต่ว่าพอผมลองย้อนกลับไปดูถ้าไวเปอร์รอบคอบผมว่าเอเนลน่าจะตายนะ ลองคิดดูครับ ในขณะที่ไวเปอร์ได้โอกาศเหยียบเอเนลแล้วยิงดายอัลอ่ะครับ เอเนลโดนเต็มๆเพราะที่รองเท้าที่คล้ายสเก็ททำจากหินไคโร ที่นี้ลองมาดูกันว่าจะฆ่าได้ยังไง
อย่างแรกพอยิงปุ๊ปเอเนลลงไปนอนไกล้ตาย จึงปั้มหัวใจ
แต่  ถ้าในตอนนั้นวิ่งเอารองเท้าไปกดเอเนลไว้แล้วเอามีดปาดคอเลย คงตายอ่ะนะ  แต่ก็อย่างว่าไวเปอร์คงไม่รู้ว่าเอเนลมันปั้มหัวใจได้

panndora:

--- อ้างจาก: mooosub7770 ที่ อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 21:37:31 ---ตามความคิดเลยถ้าคนใช้มี มันโทร่า สายฟ้าครับ ยังไงก็สายฟ้า อยู่คนละที่
ห่างกันหลายกิโล ผ่าซ้ำเป็นพันครั้ง  ตายยยย        แต่ว่าพอผมลองย้อนกลับไปดูถ้าไวเปอร์รอบคอบผมว่าเอเนลน่าจะตายนะ ลองคิดดูครับ ในขณะที่ไวเปอร์ได้โอกาศเหยียบเอเนลแล้วยิงดายอัลอ่ะครับ เอเนลโดนเต็มๆเพราะที่รองเท้าที่คล้ายสเก็ททำจากหินไคโร ที่นี้ลองมาดูกันว่าจะฆ่าได้ยังไง
อย่างแรกพอยิงปุ๊ปเอเนลลงไปนอนไกล้ตาย จึงปั้มหัวใจ
แต่  ถ้าในตอนนั้นวิ่งเอารองเท้าไปกดเอเนลไว้แล้วเอามีดปาดคอเลย คงตายอ่ะนะ  แต่ก็อย่างว่าไวเปอร์คงไม่รู้ว่าเอเนลมันปั้มหัวใจได้

--- End quote ---
นั่นแหละคะ เราเคยบอกเหมือนกันว่าจะฆ่าเอเนลูให้ได้ต้องจับตัวด้วยหินไคโรให้ได้ซะก่อน พอฆ่าได้ก็จับตัดหัวซะทันที
มิเช่นนั้นก็จะได้แต่นั่งเอ๋ออย่างไวเปอร์ ขนาดฆ่าตายไปแล้วยังปั้มหัวใจฟื้นชีวิตตัวเองได้ เทพเกิ๊น!!
ปัญหาคือหลังจากที่เอเนลูรู้จักหินไคโรแล้ว ต่อไปคงไม่ยอมให้ใครเข้าถึงตัวง่ายๆแล้วละมั้ง - -"

KONUNKID:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 19:53:09 ---*shock* อยู่บนฝั่งมั้งเสะ เอะอะออกทะเลตาคนนี้ *disappoint*

ไวเปอร์หมดแรง ใช้รีเจ็กไป 2 ครั้ง กันโฟลเคยบอกว่า ถ้าเป็นคนธรรมดา ใช้ครั้งเดียวก็ตายแล้วครับ

KONUNKID:

--- อ้างจาก: mooosub7770 ที่ อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 21:37:31 ---ตามความคิดเลยถ้าคนใช้มี มันโทร่า สายฟ้าครับ ยังไงก็สายฟ้า อยู่คนละที่

ไวเปอร์หมดแรงครับ บวกกับอาการช็อคของร่างกาย เพราะใช้ รีเจ็ก ไปสองครั้ง กันโฟลเคยบอกว่า ถ้าเป็นคนธรรมดา ใช้แค่ครั้งเดียวก็ตายแล้วครับ

หน้า: << < (21/22) > >>

Go to full version