หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน  (อ่าน 71716 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 21:40:00 »
*haha* แม่นแล้วคร๊า.....แถมเลือกรูปใหม่ให้เรียบร้อยเลย เอิ้กๆ *number1*

peachmage

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 11:13:13 »
เห็นคุยถึงเรื่อง แสงกะสายฟ้า อันไหนเร็วก่ากัน ประมาฯนี้

เคยได้ยิน ไอตาย บอกว่า ถ้าเคลื่อนที่ด้วยความเร็วแสงเวลาจะย้อนกลับ ประมาณนี้ จำไม่ค่อยได้

อย่างงี้คุณลุง คิซารุ ก็แอบไปจับก้น น้องนามิ ได้ละสิ

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 12:08:06 »
เห็นคุยถึงเรื่อง แสงกะสายฟ้า อันไหนเร็วก่ากัน ประมาฯนี้

เคยได้ยิน ไอตาย บอกว่า ถ้าเคลื่อนที่ด้วยความเร็วแสงเวลาจะย้อนกลับ ประมาณนี้ จำไม่ค่อยได้

อย่างงี้คุณลุง คิซารุ ก็แอบไปจับก้น น้องนามิ ได้ละสิ

ไม่เชิง นะครับ
ถ้าเราเคลื่อนที่เร็วเท่าแสง เวลา จะหยุดนิ่งครับ แต่ก็ไม่มีทางรู้ได้ เพราะถ้าเราเร็วเท่าแสง เราจะเห็นทุกๆอย่างเป็นแบบไหน ก็ได้แต่ทั้ง ทฤษฎีเอาไว้ครับ
แต่การมีความเร็วเทียบเท่า รึมากกว่าแสง นั้นเป็นเรื่องไม่ดีครับ หมายถึงถ้ามี สิ่งอื่นๆ นอกจากแสง ที่มีความเร็วเทียบเท่ารึมากกว่า แสงได้แล้ว จะเกิดเรื่องอันตรายครับ
ดังนั้น ส่วนมากแล้วจะตั้งให้เพียงมีว่า จะมีความเร็ว เกือบเท่าเท่านั้น

แล้วก็ ทฤษฏี การย้อนเวลานั้น มันไม่ได้ใช้แค่แสงนะครับ มันต้องการพลังอย่างมหาศาล ละยังต้องมัน ปัจจัยอีกหลายๆ อย่างในการทำให้เกิด การย้อนเวลา มันอธิบายได้ยากมากเลยนะครับ โอ๊ะ จะออกทะเลอีกแล้ว

เอาเป็นว่า สายฟ้านั้น เร็วน้อยกว่าแสง แต่มากกว่าเสียง
และ สายฟ้าทำให้เกิดแสงได้ ประมาณนี้ครับ

panndora

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 13:09:55 »

ไม่เชิง นะครับ
ถ้าเราเคลื่อนที่เร็วเท่าแสง เวลา จะหยุดนิ่งครับ แต่ก็ไม่มีทางรู้ได้ เพราะถ้าเราเร็วเท่าแสง เราจะเห็นทุกๆอย่างเป็นแบบไหน ก็ได้แต่ทั้ง ทฤษฎีเอาไว้ครับ
แต่การมีความเร็วเทียบเท่า รึมากกว่าแสง นั้นเป็นเรื่องไม่ดีครับ หมายถึงถ้ามี สิ่งอื่นๆ นอกจากแสง ที่มีความเร็วเทียบเท่ารึมากกว่า แสงได้แล้ว จะเกิดเรื่องอันตรายครับ
ดังนั้น ส่วนมากแล้วจะตั้งให้เพียงมีว่า จะมีความเร็ว เกือบเท่าเท่านั้น
แล้วก็ ทฤษฏี การย้อนเวลานั้น มันไม่ได้ใช้แค่แสงนะครับ มันต้องการพลังอย่างมหาศาล ละยังต้องมัน ปัจจัยอีกหลายๆ อย่างในการทำให้เกิด การย้อนเวลา มันอธิบายได้ยากมากเลยนะครับ โอ๊ะ จะออกทะเลอีกแล้ว
เอาเป็นว่า สายฟ้านั้น เร็วน้อยกว่าแสง แต่มากกว่าเสียง
และ สายฟ้าทำให้เกิดแสงได้ ประมาณนี้ครับ
*number1* นานๆทีจะพูดจาแบบมีสาระนะเนี่ย ใช้ได้เหมือนกันนี่คะ คุณฮิปปี้ อิอิ
ที่พูดมาถูกต้องทุกอย่างเลย เสริมให้นิดนึง ในระยะทางที่เท่ากันไฟฟ้ามีความเร็วเป็น 0.6-0.9 เท่าของแสงคะ
ก็คือช้ากว่าแสงนิดหน่อย แต่ก็เหมือนเดิมแหละมันไวซะจนตามนุษย์มองไม่ทันอยู่แล้ว

hippylove

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 15:47:16 »
*number1* นานๆทีจะพูดจาแบบมีสาระนะเนี่ย ใช้ได้เหมือนกันนี่คะ คุณฮิปปี้ อิอิ
ที่พูดมาถูกต้องทุกอย่างเลย เสริมให้นิดนึง ในระยะทางที่เท่ากันไฟฟ้ามีความเร็วเป็น 0.6-0.9 เท่าของแสงคะ
ก็คือช้ากว่าแสงนิดหน่อย แต่ก็เหมือนเดิมแหละมันไวซะจนตามนุษย์มองไม่ทันอยู่แล้ว

จะดีใจ ดีรึเปล่าเนี่ย..... เหมือนแอบด่านิดๆเลย  *glad*
แต่ก็ขอบคุณละกันคร้าบ  *love*

แหะๆ ทีหลังจะทำตัวให้มีสาระมากกว่านี้นะครับ  *great*

(เราถูกมองเป็นคนไม่มี สาระเหรอเนี่ย  *้ั์shock2*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 15:49:23 »
และแล้ว ก็ได้ พวกพ้อมเพิ่ม ในการออกทะเล อีกครัง 5555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 19:34:42 »

จะดีใจ ดีรึเปล่าเนี่ย..... เหมือนแอบด่านิดๆเลย  *glad*
แต่ก็ขอบคุณละกันคร้าบ  *love*
แหะๆ ทีหลังจะทำตัวให้มีสาระมากกว่านี้นะครับ  *great*
(เราถูกมองเป็นคนไม่มี สาระเหรอเนี่ย  *้ั์shock2*
55 ไม่ได้ด่าจ้า เห็นปกติจะชอบเม้นท์ออกนอกทะเลหรือแบบไม่ค่อยจริงจังไง
แต่หนนี้เม้นท์แบบมีหลักการเลย เพิ่งจะเคยเห็นเลยต้องขอชมหน่อยจ้ะ

hippylove

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 20:25:25 »
55 ไม่ได้ด่าจ้า เห็นปกติจะชอบเม้นท์ออกนอกทะเลหรือแบบไม่ค่อยจริงจังไง
แต่หนนี้เม้นท์แบบมีหลักการเลย เพิ่งจะเคยเห็นเลยต้องขอชมหน่อยจ้ะ

เรามัน ดูไร้สาระจริงๆเหรอเนี่ย  *้ัิalone*
ที่หลังจะต้องพยายามไม่ออกทะเลให้ได้  *great*

panndora

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 20:39:19 »
เป็นตัวของตัวเองดีแล้วคะ

hippylove

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 23:17:19 »
เป็นตัวของตัวเองดีแล้วคะ

โอเค งั้นหัวข้อต่อไป... *lulla* ออกทะเลกันเถอะ  *lulla*

panndora

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 19:53:09 »
*shock* อยู่บนฝั่งมั้งเสะ เอะอะออกทะเลตาคนนี้ *disappoint*

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 21:37:31 »
ตามความคิดเลยถ้าคนใช้มี มันโทร่า สายฟ้าครับ ยังไงก็สายฟ้า อยู่คนละที่
ห่างกันหลายกิโล ผ่าซ้ำเป็นพันครั้ง  ตายยยย        แต่ว่าพอผมลองย้อนกลับไปดูถ้าไวเปอร์รอบคอบผมว่าเอเนลน่าจะตายนะ ลองคิดดูครับ ในขณะที่ไวเปอร์ได้โอกาศเหยียบเอเนลแล้วยิงดายอัลอ่ะครับ เอเนลโดนเต็มๆเพราะที่รองเท้าที่คล้ายสเก็ททำจากหินไคโร ที่นี้ลองมาดูกันว่าจะฆ่าได้ยังไง
อย่างแรกพอยิงปุ๊ปเอเนลลงไปนอนไกล้ตาย จึงปั้มหัวใจ
แต่  ถ้าในตอนนั้นวิ่งเอารองเท้าไปกดเอเนลไว้แล้วเอามีดปาดคอเลย คงตายอ่ะนะ  แต่ก็อย่างว่าไวเปอร์คงไม่รู้ว่าเอเนลมันปั้มหัวใจได้

panndora

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 21:53:19 »
ตามความคิดเลยถ้าคนใช้มี มันโทร่า สายฟ้าครับ ยังไงก็สายฟ้า อยู่คนละที่
ห่างกันหลายกิโล ผ่าซ้ำเป็นพันครั้ง  ตายยยย        แต่ว่าพอผมลองย้อนกลับไปดูถ้าไวเปอร์รอบคอบผมว่าเอเนลน่าจะตายนะ ลองคิดดูครับ ในขณะที่ไวเปอร์ได้โอกาศเหยียบเอเนลแล้วยิงดายอัลอ่ะครับ เอเนลโดนเต็มๆเพราะที่รองเท้าที่คล้ายสเก็ททำจากหินไคโร ที่นี้ลองมาดูกันว่าจะฆ่าได้ยังไง
อย่างแรกพอยิงปุ๊ปเอเนลลงไปนอนไกล้ตาย จึงปั้มหัวใจ
แต่  ถ้าในตอนนั้นวิ่งเอารองเท้าไปกดเอเนลไว้แล้วเอามีดปาดคอเลย คงตายอ่ะนะ  แต่ก็อย่างว่าไวเปอร์คงไม่รู้ว่าเอเนลมันปั้มหัวใจได้
นั่นแหละคะ เราเคยบอกเหมือนกันว่าจะฆ่าเอเนลูให้ได้ต้องจับตัวด้วยหินไคโรให้ได้ซะก่อน พอฆ่าได้ก็จับตัดหัวซะทันที
มิเช่นนั้นก็จะได้แต่นั่งเอ๋ออย่างไวเปอร์ ขนาดฆ่าตายไปแล้วยังปั้มหัวใจฟื้นชีวิตตัวเองได้ เทพเกิ๊น!!
ปัญหาคือหลังจากที่เอเนลูรู้จักหินไคโรแล้ว ต่อไปคงไม่ยอมให้ใครเข้าถึงตัวง่ายๆแล้วละมั้ง - -"

KONUNKID

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 22:46:32 »
*shock* อยู่บนฝั่งมั้งเสะ เอะอะออกทะเลตาคนนี้ *disappoint*

ไวเปอร์หมดแรง ใช้รีเจ็กไป 2 ครั้ง กันโฟลเคยบอกว่า ถ้าเป็นคนธรรมดา ใช้ครั้งเดียวก็ตายแล้วครับ
หัวไใจไร้ค่า ชีวิตไร้ความหมาย

KONUNKID

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 22:50:52 »
ไวเปอร์หมดแรงครับ บวกกับอาการช็อคของร่างกาย เพราะใช้ รีเจ็ก ไปสองครั้ง กันโฟลเคยบอกว่า ถ้าเป็นคนธรรมดา ใช้แค่ครั้งเดียวก็ตายแล้วครับ
หัวไใจไร้ค่า ชีวิตไร้ความหมาย