Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน

หน้า: << < (14/22) > >>

mooosub7770:

--- อ้างจาก: panndora ที่ จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 20:58:46 ---
--- อ้างจาก: hippylove ที่ จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 17:21:32 ---พึ่งรู้สึกตัวว่า ติดนิสัย แอบส่อง คุณ Pann D Ora

--- End quote ---
ออกแนวโรคจิตนะเนี่ย

--- อ้างจาก: mooosub7770 ที่ จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 18:52:36 ---พิมผิดๆๆๆ   เทียบเท่าแสงครับบบบบ 

พิมผิดยังไงอ่าคะ งง แหะๆ ถ้าตรงที่เราบอกว่า ความเร็วของร่างกายสูงระดับแสง เราก็ว่าอธิบายถูกแล้วนะ
เพราะระดับแสงก็หมายถึงระดับเดียวกับแสง ก้แปลว่าเทียบเท่าแสงเหมือนกันนี่คะ หรือผิดตรงอื่นหว่า??

คือที่ผมพิมผิดอ่ะ   ผิดตรงคำสุดท้ายย  5555+

panndora:

--- อ้างจาก: mooosub7770 ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 19:07:50 ---ต่ออีกหน่อย  แล้วคนที่บอกว่าถ้าเอเนลูอยู่ไกลๆ หนวดดำแพ้แต่ถ้าหนวดดำดูดได้แล้วเอเนลูจะตายอ่ะ   ถามหน่อยว่ามัลโทร่าของเอเนลูรู้สึกมันจะโหดจนโกง  รู้หมดทั้งเกาะท้องฟ้า ถ้ามันจะฆ่าหนวดดำก็แค่วาปไปเกาะอื่นแล้วก็ผ่ามันเรื่อยๆอ่ะ  หนวดดำมันจะดูดเอเนลมาตีได้ไหม.... *dontknow*อยากรู้อ่ะ

เท่าที่ดูพลังผลความมืดของหนวดดำมันคล้ายหินไคโรตรงที่ถ้าจับผู้มีพลังผลปีศาจไว้
คนที่โดนจับจะใช้พลังไม่ได้อ่ะคะถ้าหนวดดำปล่อยมือแล้วก็กลับมาใช้พลังได้เหมือนเดิม
ถ้าหากเอเนลูไม่ปล่อยให้ตัวเองถูกหนวดดำจับได้ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรในการรังแกหนวดดำหรอกคะ อิอิ

panndora:

คลิปของเอเนลูที่ลงไว้เมื่อกลางวันแล้วดูไม่ได้ตอนนี้ลงใหม่แล้วนะจ้าหนุ่มๆ ดูได้ที่กระทู้ใหม่เลย
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1032.msg5673#msg5673

windyzero:

หนวดดำ ผมว่า น่าจะจัดการยากอยู่นะตอนนี้ เรายังไม่เห็นพลังแบบเต็มๆของเค้าเท่าไหร่เลย

ระยะ ขอบเขตในการใช้ผลความมืดก็ด้วย แจ่มีอย่างนึง ที่ผมไม่แน่ใจว่าจะหลบพ้นมั้ยก็คือ

เมื่อหนวดดำ ดูดใครเค้ามาแล้วคนที่ถูกดูดจะสามารถใช้พลังหรือ มีแรงหนีออกมาได้รึเปล่านี่แหละ

panndora:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 21:56:02 ---หนวดดำ ผมว่า น่าจะจัดการยากอยู่นะตอนนี้ เรายังไม่เห็นพลังแบบเต็มๆของเค้าเท่าไหร่เลย
ระยะ ขอบเขตในการใช้ผลความมืดก็ด้วย แจ่มีอย่างนึง ที่ผมไม่แน่ใจว่าจะหลบพ้นมั้ยก็คือ
เมื่อหนวดดำ ดูดใครเค้ามาแล้วคนที่ถูกดูดจะสามารถใช้พลังหรือ มีแรงหนีออกมาได้รึเปล่านี่แหละ

เท่าที่อ่านตอนที่หนวดดำสู้กับเอส ท่าที่ใช้ดูดร่างจริงเข้ามาหาคือวังวนแห่งความมืด ไม่ใช่แบล็คโฮล อ่ะคะ
ช่วงที่กำลังถูกดูดแต่ยังไม่ถึงมือของหนวดดำ คนที่ถูกดูดยังสามารถใช้พลังจากผลปีศาจได้อยู่
ดังนั้นถ้าใครที่เก่งๆหรือมีผลปีศาจเทพๆน่าจะพอตีโต้ในช่วงนี้ได้อยู่ เช่นพลเอกคูซันก็ใช้ไอซ์เอจซะ
ลุงคิซารุหรือเอเนลูก็วาร์ปหนีซะ อาคาอินุก็ใช้หมัดแม็กม่าอัดใส่ซะให้หัวขาดไปเลย
แล้วตอนที่โดนจับแล้วก็ทำให้แค่ใช้ผลปีศาจไม่ได้เฉยๆยังใช้ฝีมือการต่อสู้ได้อยู่ ถ้าใครโหดๆก้พอมีลุ้น
ส่วนตัวคิดว่านี่คงเป็นสาเหตุให้หนวดดำไปดูดเอาผลกุระกุระมาจากศพหนวดขาว เพื่อที่จะเอามาอุดช่องโหว่ของตัวเองอะคะ
เพื่อให้ที่เวลาใช้ผลความมืดดูดใครเข้ามาแล้ว พอจับได้หรืออยู่ในระยะแล้วก็เอาหมัดแผ่นดินไหวอัดจ่อๆ รับรองเจ็บหนัก++

หน้า: << < (14/22) > >>

Go to full version