Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน

หน้า: << < (12/22) > >>

windyzero:

ด้านความเร็ว หนวดขาวช้ากว่าก็จริงอยู่แต่ โดยฉายา คงไม่ยืนเฉยๆให้ เอเนลทำอะไรตามสบายแน่ๆ จริงไหม

แต่ ถ้า เอเนล เจอ คิซารุ นี่ล่ะครับ สายฟ้าก็มีความเร็วเท่าแสง คิซารุ ก็ผลแสง ความเร็วก็ต้องเท่าแสงเช่นกัน ผมว่า คู่นี้ น่าสนุกกว่าเยอะ ฮ่าๆๆ

panndora:

เดี๋ยวแก้เสร็จแล้วค่อยลงใหม่ละกัน ตอนนี้มันดูได้แต่คนที่เป็นสมาชิกยูทูบอะจ้ะ

jamilyneko:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 15:48:00 ---ด้านความเร็ว หนวดขาวช้ากว่าก็จริงอยู่แต่ โดยฉายา คงไม่ยืนเฉยๆให้ เอเนลทำอะไรตามสบายแน่ๆ จริงไหม

แต่ ถ้า เอเนล เจอ คิซารุ นี่ล่ะครับ สายฟ้าก็มีความเร็วเท่าแสง คิซารุ ก็ผลแสง ความเร็วก็ต้องเท่าแสงเช่นกัน ผมว่า คู่นี้ น่าสนุกกว่าเยอะ ฮ่าๆๆ

--- End quote ---

เหๆๆๆ แสงมีความเร็วมากกว่าสายฟ้าอีกนะ O_oแต่เร็วกว่าเสียง:D รู้สึกว่ากรณีฟ้าผ่า(discharge) จะมีความเร็วประมาณ1/10ของความเร็วแสงนะXD วิทย์มาเชียว กรี๊ดๆ *hoho* *hoho*

manskaclub:

ถ้าคนเราโดนไฟฟ้า 100 ล้านโวต์ จะเปนไงวะเนี่ย

panndora:

กรณีเอเนลูเป็นไฟฟ้าคะไม่ใช่สายฟ้า มีความเร็วประมาณ 0.6-0.9 เท่าของแสงไม่ใช่หรอ
หรือเราจำผิด ก็คือไวเกือบเท่าแสง แต่ค่าความต่างไม่มีผลต่อมนุษย์อยู่แล้วเพราะว่ามันไวกว่าการกระพริบตาซะอีก

ส่วนกรณีคนโดนฟ้าผ่า ถ้าเป็นคนปกติส่วนใหญ่จะตาย แต่ในการ์ตูนวันพีซไม่ตาย

หน้า: << < (12/22) > >>

Go to full version